• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cảnh báo bán chó lừa đảo buiquan + Bỉm.Chef

Status
Không mở trả lời sau này.

ying80

Member
lên nào để mọi người cùng biết.................Cho hắn lập 100 níc thì chỉ cần cái địa chỉ nhà và cửa hàng là anh em tránh xe được rồi

Su_Shi

Member
Nói chung về trại của 17 nguyễn ngọc vũ của a buiquan + longly:
- Chắc chắn ko phải chó của trại nhà đẻ vì chó về liên tục lại mỗi loại 1 màu.
- Chó lai rất nhiều hoặc cũng không đẹp lắm.
Các bác ở Hà nội muốn mua chihuahua thuần chủng thì gần 17 nguyễn ngọc vũ có Bác Hoan chuyên chihuahua thuần chủng anh buiquan + longly cũng biết bác Hoan. Bác ấy có riêng 1 phòng trên tầng 3 thả rất nhiều chihuahua thuần chủng tuy nhiên chó nhà bác ấy giá cao so với mặt bằng chung ở ngoài miền bắc. Bạn nào có chihuahua cũng có thể đem qua đó giao lưu cùng bác ấy, rất vui vẻ. Trước em có bán cho bác ấy mấy chú chihuahua của em. Các bác muốn gốc gác chó ở 17 nguyễn ngọc vũ cứ đến bác Hoan mà hỏi là biết đấy:)) Bây h em mà mua chó chỉ có mua của trại Hung_Phong_BT gửi ra thôi.

thực chất phải nói 1 câu thế này. Buôn bán thì ai cũng phải đưa cái lợi nhuận lên hàng đầu. Nhưng để có lợi nhuận mong các Lái chó có qua đây hãy xét lại luơng tâm của mình. Dù là bọn e chịu mua đắt 1 chút nhưng mà chó tốt bọn em vẫn ôk chấp nhận mà còn vui nữa là khác. Chứ chó dù rẻ 1 chút nhưng k được như mình mong muốn. cho lai... ốm.... thì đau lòng lắm , uất ức lắm. Dân Việt Nam ta khôn lên nhiều lắm rồi . ko còn chỉ biết dùng đồ Trung Quốc đâu. giờ dùng đò Nhật, Hàn ,Mỹ Nhiều rồi mà. Hy Vọng Thấy được cái Tín của các Bác, các Lái CHó và Yêu chó.
Cám Ơn !:-*

minkiu89

Member
thực chất phải nói 1 câu thế này. Buôn bán thì ai cũng phải đưa cái lợi nhuận lên hàng đầu. Nhưng để có lợi nhuận mong các Lái chó có qua đây hãy xét lại luơng tâm của mình. Dù là bọn e chịu mua đắt 1 chút nhưng mà chó tốt bọn em vẫn ôk chấp nhận mà còn vui nữa là khác. Chứ chó dù rẻ 1 chút nhưng k được như mình mong muốn. cho lai... ốm.... thì đau lòng lắm , uất ức lắm. Dân Việt Nam ta khôn lên nhiều lắm rồi . ko còn chỉ biết dùng đồ Trung Quốc đâu. giờ dùng đò Nhật, Hàn ,Mỹ Nhiều rồi mà. Hy Vọng Thấy được cái Tín của các Bác, các Lái CHó và Yêu chó.
Cám Ơn !:-*
Người ta đã chịu bỏ ra 1 số tiền để mua chó về thì k ai muốn chó mình bị sao cả %-(nhưng đây biết chó như thế còn bán cho người khác thế là ko được <):)

nói thật chứ cũng tại chủ tp gà quá, không chịu tìm hiểu kỹ về chó mình định mua mới thế. Cứ thấy người ta viết Chihuahua là tin là Chihuahua rùi thấy người ta bán rẻ là thích rùi. bạn nghe nè riêng chihuahua chó xin nuôi không cẩn thận còn chết nữa là chó lai tạp chó đểu như của ông buiquan.
Đã thích chó thì phải tìm hiểu thật kỹ. đắt nó có giá của đắt chứ không điên mà tự dưng người ta bán đắt cho bạn đâu. mua 1 con cho bệnh 2trieu + tiền thuôc + công đi lại+ công lo lắng >= chó xịn ( chả phải nghĩ ngợi cái gì cả + niềm vui :x)

minkiu89

Member
nói thật chứ cũng tại chủ tp gà quá, không chịu tìm hiểu kỹ về chó mình định mua mới thế. Cứ thấy người ta viết Chihuahua là tin là Chihuahua rùi thấy người ta bán rẻ là thích rùi. bạn nghe nè riêng chihuahua chó xin nuôi không cẩn thận còn chết nữa là chó lai tạp chó đểu như của ông buiquan.
Đã thích chó thì phải tìm hiểu thật kỹ. đắt nó có giá của đắt chứ không điên mà tự dưng người ta bán đắt cho bạn đâu. mua 1 con cho bệnh 2trieu + tiền thuôc + công đi lại+ công lo lắng >= chó xịn ( chả phải nghĩ ngợi cái gì cả + niềm vui :x)
Theo bạn thế nào là tham rẻ thế :| ùh thì mình mới lần đầu nuôi ( topic đã ghi ) mình mua chó ở đấy 3tr5 đấy ko phải đắt cũng ko phải rẻ. Mua rồi ko ai nghĩ là chó mình bị sao nhưng do cách làm ăn khi em cún nhà mình như thế nên mình mới tức. Chứ thực ra ko ai muốn đập bát cơm của ai đâu ;)

buiquan

Member
chihuahua

em ơi con nào bị ngã trong hình avata của em vậy...............................em đã nhân lại tiên chưa sao em không nói..................

buiquan

Member
Nói chung về trại của 17 nguyễn ngọc vũ của a buiquan + longly:
- Chắc chắn ko phải chó của trại nhà đẻ vì chó về liên tục lại mỗi loại 1 màu.
- Chó lai rất nhiều hoặc cũng không đẹp lắm.
Các bác ở Hà nội muốn mua chihuahua thuần chủng thì gần 17 nguyễn ngọc vũ có Bác Hoan chuyên chihuahua thuần chủng anh buiquan + longly cũng biết bác Hoan. Bác ấy có riêng 1 phòng trên tầng 3 thả rất nhiều chihuahua thuần chủng tuy nhiên chó nhà bác ấy giá cao so với mặt bằng chung ở ngoài miền bắc. Bạn nào có chihuahua cũng có thể đem qua đó giao lưu cùng bác ấy, rất vui vẻ. Trước em có bán cho bác ấy mấy chú chihuahua của em. Các bác muốn gốc gác chó ở 17 nguyễn ngọc vũ cứ đến bác Hoan mà hỏi là biết đấy:)) Bây h em mà mua chó chỉ có mua của trại Hung_Phong_BT gửi ra thôi.
xin được hỏi bạn trước bạn mua mấy em đó ở đâu vậy................................

buiquan

Member
m` cũng vậy. mua hẳn 2 em cơ, khỏe mạnh và sống tốt hết. tất nhiên trc khi mua cũng phải chọn lựa kỹ và thỏa thuận với ng` bán. mong rằng sự việc mau kết thúc :)
xin cảm ơn em . bạn nào mua cún tại nhà mình xin được bảo hành 100/100 sức khỏe nếu mang đi kiêm tra có virut mình xin trả lại tiền cộng tiền bác sĩ và xăng xe. cảm ơn

buiquan

Member
ban a` minh cung mua mot cun pug nha a quan nhung be ve rat khoe va nhanh lon minh khong biet tat sao cun cua ban lai bi nhu vay
cảm ơn em. nếu có thể em up hình cún lên cho mọi người cùng xem vì mọi người nghĩ anh lập nhiều nic để nói tốt cho mình.
các bạn mua cún nhà mình xin được bảo hành 100/100 sức khỏe nếu có virut xin hoàn lại tiền cún cộng tiền bác sĩ và tiền xăng xe cho cac bạn.cảm ơn
bán đàn chihuahua mini ba tháng tuổi đã tiêm phòng đẹp lh ;0983052438

licolaianelca

em xin co y kien the nay:
em khong benh ai ca. em cung mua cun o day. cun gio van khoe manh va do thuan chung thi em khong biet hihi.
minkiu89 thuc chat la dua tre con "dan ba mac vay"chuyen dam thoc linh tinh (em hay vao dien dan cho meo vj thay the) day vao no thi co ma het duong lam an "day phai c... ma :d" tao dieu kien cho cac lai cho khac dim hang va nem da lang xe hang cua minh thoi.
em co ti ngu kien vay thoi ah hihi...

minkiu89

Member
em xin co y kien the nay:
em khong benh ai ca. em cung mua cun o day. cun gio van khoe manh va do thuan chung thi em khong biet hihi.
minkiu89 thuc chat la dua tre con "dan ba mac vay"chuyen dam thoc linh tinh (em hay vao dien dan cho meo vj thay the) day vao no thi co ma het duong lam an "day phai c... ma :d" tao dieu kien cho cac lai cho khac dim hang va nem da lang xe hang cua minh thoi.
em co ti ngu kien vay thoi ah hihi...
Cái loại mày ko thở ra những câu thối như thế ko ai bảo mày câm đâu. Thế nào là đàn bà + trẻ con. Cách mày suy nghĩ mới đúng là thấy 1 con đàn bà đấy , người ngoài nhìn vào lại nghĩ mày là người nhà của buiquan đấy :) Tao mất tiền ra để mua thì tao phải được hưởng cái tốt nhất , chó bệnh bị chết thì tao phải có ý kiến chứ , tao k ngu như mày mà k có ý kiến. Còn nếu nhà mày có điều kiện cứ mua chó bệnh về chết xong bỏ qua ý thì mày làm đi đừng có mà lên đây mà tỏ vẻ nguy hiểm.
Thứ 2 topic nào mày bảo tao chọc linh tinh :) Ko biết thì đừng có phát biểu liều . Nick mày mới lập tháng 9 - 2011 nên tao ko chấp :) Tốt nhất là biến đi cho rộng chỗ , k ai cần mày khóc thuê đâu ( trừ khi mày là người nhà ) ok ;)

minkiu89

Member
em ơi con nào bị ngã trong hình avata của em vậy...............................em đã nhân lại tiên chưa sao em không nói..................
Mắt bị mù à mà ko thấy nó đang ngủ :-o chẳng hiểu sao mua chó của người khác sống khỏe ra:)) đây được 1.5 ngày thì đổ tại thế này thế nọ cho người mua <):)

crystal

Member
mấy ng` bênh ông buiquan có vẻ giống giống......................ng` nhà nhỉ =]] :))

buiquan

Member
chihuahua

Mắt bị mù à mà ko thấy nó đang ngủ :-o chẳng hiểu sao mua chó của người khác sống khỏe ra:)) đây được 1.5 ngày thì đổ tại thế này thế nọ cho người mua <):)
em ơi ngủ sao ....nằm tư thế lạ vậy nếu ngủ như thế có dậy được không, anh thấy em chăm sóc nó như vậy không chết mới lạ .còn những lời trên thể hiện trình độ về mọi mặt của em như thế nào rồi. à quên em nhận lại tiên chưa .em bị mất gì chong chuyện này, còn anh giao chó khỏe nhận lại chó bệnh tiền đã trả lại em anh lừa em à....................?

frisunsat

thôi bạn ah,giận gì thì cũng qua rồi ,chủ chó người ta cũng nhận phần thiệt mà trả tiền lại cho bạn ,mỗi người thông cảm tí,để cho người ta còn có đường mua bán ,chứ bán con chó lãi lời bao nhiêu ai muốn bán chó bệnh đâu ,làm vậy thì lấy tiền cũng không an tâm bạn ah .mong hai bạn thông cảm mà bỏ qua .mmong những chú cún khỏe mạnh về với chủ tốt.

Không hiểu còn tranh cãi chuyện này đến bao giờ. Tốt nhất khi bán chó làm thêm cái hợp đồng. có các điều khoản . mang con chó chết đo ra bác Sỹ KTra. nhanh nhất. giải phẫu nó đê:-ss

Status
Không mở trả lời sau này.