• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cảnh báo bán chó lừa đảo buiquan + Bỉm.Chef

Status
Không mở trả lời sau này.
em ơi cả một đàn sao mỗi con của em bị bệnh những con khác lớn khỏe, mà em đã lấy tiền lại rồi mà vẫn nói bị lừa là sao ,nếu lừa em không để lấy tiền thì lấy gì [vì tiền đã lấy lại]
Minh la 1nguoi moi o dien dan nay .cung co 1chut y kien ve buiquan.
Thuc chat ra nguoi da bo tien ra de mua 1con kun ma minh yeu thich thi dong tien cung khong la cai gi ca.dat hon 1 .2 tram ngan cung khong sao khi minh da thich.Nhung cai quan trong o day la ban la nguoi lam an buon ban len dat chu tin len dau .dung vi 1 chut loi ca nhan va lam anh huong den luong tam ca nhan ban.mac du chu topic cung da nhan lai tien cua ban nhung cung khong bao gio chap nhan duoc kieu lam an cua ban ca.ban noi ban khong lua chu topic .uh thi cho la vay dj .nhung con rat nhieu nguoi rat thick nuoi kun.nhung chua bit 1chut gi ve giong ca.ma thay moi nguoi noi cho nha ban chi thaun khoang 40% thoi .nhu vay co p lua doi voi nhung nguoi khong biet gi ve cho khong.
Day chi la 1chut y kien cua ca nhan minh .Mong sao buiquan xem xet tu cach lam an cua minh.

minkiu89

Member
em ơi cả một đàn sao mỗi con của em bị bệnh những con khác lớn khỏe, mà em đã lấy tiền lại rồi mà vẫn nói bị lừa là sao ,nếu lừa em không để lấy tiền thì lấy gì [vì tiền đã lấy lại]
ơ thế mỗi mình chó e bị bệnh à 8-> của mọi người chắc là do họ tự làm chết đấy. Làm ăn phải có đức 1 tí , chó nhập linh tinh cứ gán mác thuần chủng để làm gì:-??
Thứ 2: E mua được có 1.5 ngày chó đã như thế:-/ A định k đền giải quyết chắc. Nếu e mua mà được 1 tuần hay nửa tháng thì E đã k nói , nếu k làm gì sai thì k có gì phải sợ đâu :D

ky_bo

Member
^^ !!!!

ơ thế mỗi mình chó e bị bệnh à 8-> của mọi người chắc là do họ tự làm chết đấy. Làm ăn phải có đức 1 tí , chó nhập linh tinh cứ gán mác thuần chủng để làm gì:-??
Thứ 2: E mua được có 1.5 ngày chó đã như thế:-/ A định k đền giải quyết chắc. Nếu e mua mà được 1 tuần hay nửa tháng thì E đã k nói , nếu k làm gì sai thì k có gì phải sợ đâu :D
Chuẩn rùi . 1 Khi mua chó về chưa được 1 tuần đã ra đi thì 1 nghìn phần nghìn là chó bệnh và nếu là 1 người lương tâm ngay thẳng sẽ hồi lại tiền hoặc giải quyết 1 cách cho thỏa đáng .

Skim242

Member
nhìn nó xơ xác lờ đờ vậy mà bạn dám mua về.hên là ở nhà không có con nào.không thì lây chết.ăn ở ác đức.chó vậy mà bán cho nta.đọc xong rút kinh nghiệm.không ham rẻ

minkiu89

Member
nhìn nó xơ xác lờ đờ vậy mà bạn dám mua về.hên là ở nhà không có con nào.không thì lây chết.ăn ở ác đức.chó vậy mà bán cho nta.đọc xong rút kinh nghiệm.không ham rẻ
Lúc đầu chó ăn khỏe + chơi đùa rất bình thường ;) thứ 2 là mình mua k phải giá rẻ mà tham rẻ nhé :D E này rất đẹp mình cũng thích nhưng k ngờ sự việc nó như thế nên mình lập topic để cảnh báo thôi [-O<

buiquan

Member
anh chỉ muốn nói để em hiểu thôi còn việc đó anh đã chịu trách nhiệm là hoàn trả em tiền rôi chứ anh đâu lường gatl gì em nếu chỗ anh bán chó bệnh mà suốt ngày trà lài tiền cho khách à .anh làm vậy là sai a ??

minkiu89

Member
anh chỉ muốn nói để em hiểu thôi còn việc đó anh đã chịu trách nhiệm là hoàn trả em tiền rôi chứ anh đâu lường gatl gì em nếu chỗ anh bán chó bệnh mà suốt ngày trà lài tiền cho khách à .anh làm vậy là sai a ??
Thế bọn e là trường hợp đặc biệt được trả lại tiền à :-/ Vs lại bọn e cũng gặp chị nhà để nói chuyện giải quyết 2 bên đồng ý rồi. Nhưng cách mà chị nhà đối xử vs bọn e thế nào. Nhất trí 1 ngày gửi lại tiền mà gọi cho bọn em mấy lần bảo bọn em làm rơi chó này nọ, bọn e mua về hành hạ nó xong để đòi tiền à. Bọn e đâu có dở hơi tự nhiên bỏ tiền ra xong để như thế. Đâu có khác gì thả gà ra bắt :)

maley xz

ban a` minh cung mua 1 em pug o nha` anh quan do' va cun ve rat khoe minh khong hieu

ban a` minh cung mua mot cun pug nha a quan nhung be ve rat khoe va nhanh lon minh khong biet tat sao cun cua ban lai bi nhu vay

lovemina

m` cũng vậy. mua hẳn 2 em cơ, khỏe mạnh và sống tốt hết. tất nhiên trc khi mua cũng phải chọn lựa kỹ và thỏa thuận với ng` bán. mong rằng sự việc mau kết thúc :)

minkiu89

Member
m` cũng vậy. mua hẳn 2 em cơ, khỏe mạnh và sống tốt hết. tất nhiên trc khi mua cũng phải chọn lựa kỹ và thỏa thuận với ng` bán. mong rằng sự việc mau kết thúc :)
Do bạn may mắn mua đúng e chưa bị bệnh thôi. Mình đen mua nhầm phải e có bệnh nhưng đâu phải mỗi mình bị như thế đâu rất nhiều người bị như thế rồi. Quan trọng là nguồn gốc ko rõ ràng mà cứ quảng cáo này nọ thế là k được rồi :)|

Do bạn may mắn mua đúng e chưa bị bệnh thôi. Mình đen mua nhầm phải e có bệnh nhưng đâu phải mỗi mình bị như thế đâu rất nhiều người bị như thế rồi. Quan trọng là nguồn gốc ko rõ ràng mà cứ quảng cáo này nọ thế là k được rồi :)|
dễ tin người thế kưng? xem lại 2 cái nick bảo mua chó nhà ông ý đi, 2 cái nick mới toanh, liệu có phải gia chủ tự lập nick để tung hứng cho chính bản thân mình? .............=))=))=))=))

minkiu89

Member
dễ tin người thế kưng? xem lại 2 cái nick bảo mua chó nhà ông ý đi, 2 cái nick mới toanh, liệu có phải gia chủ tự lập nick để tung hứng cho chính bản thân mình? .............=))=))=))=))
ùh hay tin người quá nên mới bị lừa %-(
lên cho mọi người cảnh giác <:p=:)

minkiu89

Member
Đề nghị admin các cán bộ ở Vietpet xem xét giải quyết để Vietpet là trang trao đổi mua bán chó trong sạch , đáng tin cậy của mọi người ;)<:p

changkiki

Member
m` cũng chỉ là ng` qa đường ghé xem topic thui. theo m` tìm hiểu và cũng đã rất nhìu lần vào nhà chú buiquan xem thì chó ở đây có lai tạp và đúng là ko rõ nguồn gốc nhưng m` cũng đã từng mua 2 em về thì đều sống và khỏe mạnh cả 2 nên m` thấy chủ topic nói là bán chó bệnh thì có vẻ hơi qá.. vì mua 1 con chó ko phải lúc nào cũng 100% là sống vì nó còn phụ thuộc vào nhìu yếu tố. m` cũng mún gỡ rối thêm về việc nhìu nick, nhìu sđt là do chỗ bán chó đó có thêm trung gian. mà m` tìm hiểu đc là bim_chef và Jake Truong bên YTC là trung gian môi giới của nhà đó. nếu b mua của b đó thì sẽ bị đắt hơn chút, nhưng vì thế mà trách ng` ta cũng hok đc vì đó là nghề kiếm sống đúng ko ạ. M`cũng ko đứng về phía ai trong vụ việc này, chỉ mún chia sẻ chút để mọi ng` hiểu đc phần nào. còn xử lý ra sao đó là ở mod và mong chú quân vào giải thik về việc em cún của bạn chủ topic

đọc tin bạn viết đau mắt quá. hic hic. đôi lời góp ý

toilatoi84

nói j thì nói bạn BuiQuan sai hoàn toàn rồi.tôi chỉ là thành viên mới nhưng có đôi lời với bạn .Làm ăn j thì làm ăn cũng phải giữ cái đức cho con cho cháu sau này.Minh làm j thất đức nó ko ứng vào mình mà ứng vào con vào cháu minh sau này khổ lắm

trangcong

Member
bạn hãy đưa hình em pug lai phốc lên cho mọi người cùng xem......................
bán chó lai thì cứ nói là bán chó lai , ông bán rồi cũng có ai làm được gì ông đâu mà cứ phải thanh minh thanh nga.......nhưng mà chó của ông cũng chỉ lừa đk 1 lần thôi ông ạ ko có lần 2 đâu nói chung làm ăn như ông mất khách lắm

minkiu89

Member
nói j thì nói bạn BuiQuan sai hoàn toàn rồi.tôi chỉ là thành viên mới nhưng có đôi lời với bạn .Làm ăn j thì làm ăn cũng phải giữ cái đức cho con cho cháu sau này.Minh làm j thất đức nó ko ứng vào mình mà ứng vào con vào cháu minh sau này khổ lắm

bán chó lai thì cứ nói là bán chó lai , ông bán rồi cũng có ai làm được gì ông đâu mà cứ phải thanh minh thanh nga.......nhưng mà chó của ông cũng chỉ lừa đk 1 lần thôi ông ạ ko có lần 2 đâu nói chung làm ăn như ông mất khách lắm
3:-O Bạn nói đúng chỉ 1 lần và mãi mãi %-(
$-) chỉ vì lợi nhuận mà ....

Status
Không mở trả lời sau này.