• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cảnh báo bán chó lừa đảo buiquan + Bỉm.Chef

Status
Không mở trả lời sau này.

phdph

Member
vụ này mới nữa ngen.hấp dẫn quá.up cho mọi người cùng cảnh giác và.x-(

bachlng

Member
nếu thực sự như đến đến thẳng nhà fang vào cái mõm nó , lên dd thông báo để anh em chúc mừng + tránh xa nó thui

buiquan

Member
nếu thực sự như đến đến thẳng nhà fang vào cái mõm nó , lên dd thông báo để anh em chúc mừng + tránh xa nó thui
trước hết xin chia buồn cùng cún của bạn ,mình xin hỏi ban đã nhận lại tiền
rồi tại sao chi tiết này bạn không nói.thứ hai bạn nên nói rõ hơn về cách chăm sóc trong mấy ngày em ấy ở cùng bạn nếu chưa nuôi bao giờ thì phai
tham khảo cách chăm soc cho ăn uông ra sao thì mới nhận về nuôi chứ mình mong bạn nên chung thực nói rõ hết mọi chuyện .còn những lời nói trên trắc là của một đứa trẻ vì chưa hiểu chuyện gì đã kích động đứa khác đánh nhau rồi......................................

minkiu89

Member
trước hết xin chia buồn cùng cún của bạn ,mình xin hỏi ban đã nhận lại tiền
rồi tại sao chi tiết này bạn không nói.thứ hai bạn nên nói rõ hơn về cách chăm sóc trong mấy ngày em ấy ở cùng bạn nếu chưa nuôi bao giờ thì phai
tham khảo cách chăm soc cho ăn uông ra sao thì mới nhận về nuôi chứ mình mong bạn nên chung thực nói rõ hết mọi chuyện .còn những lời nói trên trắc là của một đứa trẻ vì chưa hiểu chuyện gì đã kích động đứa khác đánh nhau rồi......................................
Không có lửa thì không có khói đâu. Thử nghĩ lại bản thân xem mình đã làm gì để nhiều người kêu đến thế , đọc từ đầu topic đi ;) Thứ nhất : trả lại tiền cho mình ( chó nuôi được 1.5 ngày tự nhiên bị thế ko lẽ mình phải chịu hết ) Thứ 2 : nên xem lại ý thức của mình đi. Ok mỗi bên chịu thiệt 1 ít nhưng thử xem cách làm việc của mình đi , đã ok thỏa thuận xong rồi còn gọi điện nói này nói nọ , đúng kiểu mình hành hạ con chó để nó thế xong bắt đền ý. Lại còn bắt mình thề này hứa nọ mới thôi , hẹn gửi lại mà cứ vòng vo mãi mới lấy được. Ai cũng chỉ dại 1 lần thôi , nếu muốn làm ăn lương thiện thì nên xem xét lại đi ;)

buiquan

Member
oki...thì mình đã bảo rồi mà, sức khỏe thì mình ko biết vì mình nhìn đã ko muốn mua rồi, nhưng về độ lai tạp thì cứ gọi là vô đối, có con PUg còn lai cả phốc cơ. nhưng úuc nào cũng kêu thuần chủng...
bạn hãy đưa hình em pug lai phốc lên cho mọi người cùng xem......................

minkiu89

Member
Cho hỏi thế trại chó nhà A ở đâu ạ ? cứ 1 2 tháng lại về 20 con:)) chắc giống chó nhà A là loại đặc biệt đẻ như gà =))
Việc đổ lỗi cho người mua k biết chăm sóc thì nên xem lại bản thân đâu phải 1 trường hợp rất nhiều người bị rồi. Chó nhà A bị bệnh sao A k nhận lỗi về mình mà lại đổ cho mọi người k biết chăm sóc. Khổ nỗi là con nào cũng bị giống con nào , trước tiên là nhận lỗi về mình chứ đừng đổ tại ai để trốn tránh trách nhiệm :)
Mình lập topic này để cảnh báo những bạn mua chó ở 17 nguyễn ngọc vũ . K muốn ai bỏ tiền mua Pet xong tiền mất tật mang , buồn và tiếc về cún ;)

quanbui

Member
Vừa nhìn thấy bài này choáng hết cả mặt vì mình cũng là Bùi Quân, cũng có chó (nhưng chưa bán em nào). Xem xong mới thở phào vì biết chỉ là trùng tên. Haiz, đúng là "Chưa có tật cũng giật mình" hihi...

linp0o

Member
chỉ thấy tội mấy em chó thôi, cứ phải làm công cụ để kiếm tiền :(

Mình làm việc ở gần 17 Nguyễn Ngọc Vũ , thường xuyên đi qua đấy và rất muốn rước 1 em về( Đấy là trước đây). Vì mình thấy anh ý nói là chó nhà đẻ tại Việt Nam , rồi thuần chủng này nọ. Nhưng mà anh ý nuôi đẻ giỏi lắm, có những lúc đi qua nhà thấy rất nhiều cún con. Hix, nhớ mãi và ấn tượng mãi không bao giờ quên là cái cảnh 1 con cún mẹ Chihuahua người gầy còm , run như cầy sấy sang quán bún bên cạnh nhặt xương, rồi thì ám ảnh cái cảnh một con rét run cầm cập nằm phơi nắng. Tớ cảm thấy một người chủ không yêu thương và quan tâm đến cún của mình đến vậy thì liệu có 2 chữ " Lương tâm" không??? Thà rằng họ muốn bán được cún (nên nói là cún sinh trong nước, nhưng thục ra thì không phải như thế, thế là gian thương còn gì nữa) nhưng cũng không nên làm sai lệch về nguồn gốc cún như thế. Tội cho các khổ chủ, rước cún về rồi âm thầm tiễn cún đi...

jenny_Q

Vietpet sponsor
đi ngang qua mà thấy dạo này nhiều người làm ăn không có tý đạo đức gì cả tốt nhất là làm phúc chứ đùng vô phúc như thế bác lái chó à

longnhi83

May quá... tí nũa thì em dí gió sút 1 con nhà bác lái chó này... Muốn làm ăn chộp giật thì làm như bác cũng ko sao, nhưng lâu dài thì hơi khó. Chưa kể bị ăn đòn... Mà biết đâu vẫn bắt đc gà bác nhể.

tommyvn11

Member
Mấy ông làm ăn thất đức này có ngày bị quả báo sớm thôi !!! Làm ăn cũng vì miếng cơm manh áo nhưng mà hãy nên lấy chữ " tín " làm đầu !! Đề nghị Mod điều tra rõ ràng nếu sự thật đúng là như vậy thì del nick và làm 1 topic cảnh báo cho toàn thể ace trên VP này đc biết !!!

toilatoi84

cảm ơn bạn đã cảnh báo .Tôi cũng đang định mua 1 con ở chỗ đó.2 vợ chồng bán chó thất đức ,đánh chết mẹ nó đi ko nói nhiều với bọn lừa đảo

minkiu89

Member
Mình làm việc ở gần 17 Nguyễn Ngọc Vũ , thường xuyên đi qua đấy và rất muốn rước 1 em về( Đấy là trước đây). Vì mình thấy anh ý nói là chó nhà đẻ tại Việt Nam , rồi thuần chủng này nọ. Nhưng mà anh ý nuôi đẻ giỏi lắm, có những lúc đi qua nhà thấy rất nhiều cún con. Hix, nhớ mãi và ấn tượng mãi không bao giờ quên là cái cảnh 1 con cún mẹ Chihuahua người gầy còm , run như cầy sấy sang quán bún bên cạnh nhặt xương, rồi thì ám ảnh cái cảnh một con rét run cầm cập nằm phơi nắng. Tớ cảm thấy một người chủ không yêu thương và quan tâm đến cún của mình đến vậy thì liệu có 2 chữ " Lương tâm" không??? Thà rằng họ muốn bán được cún (nên nói là cún sinh trong nước, nhưng thục ra thì không phải như thế, thế là gian thương còn gì nữa) nhưng cũng không nên làm sai lệch về nguồn gốc cún như thế. Tội cho các khổ chủ, rước cún về rồi âm thầm tiễn cún đi...
Lại thêm 1 bằng chứng nữa kết tội của nhà bán chó thất đức ;)
lên đầu cho mọi người biết mà tránh [-O<

Dũng Silat

48 Nam Ngư rất gần 46 Nam ngư đấy?(cạnh luôn). Lúc nà rảnh qua quán cô Hà chú Chiến giao lưu nhé:-h. Lái chó dạo này thất đức gấp bội phần nên nhiều ace phải đau lòng. Thành thật chia sẽ vì cùng cảnh ngộ mà chưa biết nói cùng ai. Đề nghị lập hội " Anti3:-O" bài trừ bài bản luôn thì mới mong loại bỏ đc cảnh tương tự ace......

minkiu89

Member
Công lý ở Việt Nam không phải là diễn viên hài<:p
Lên trên cùng nào 3:-O
<):)

buiquan

Member
Lại thêm 1 bằng chứng nữa kết tội của nhà bán chó thất đức ;)còn bạn trước làm ở vinacom bắt trộm mèo nhà mình nên trả đũa phải không ................
lên đầu cho mọi người biết mà tránh [-O<
em ơi cả một đàn sao mỗi con của em bị bệnh những con khác lớn khỏe, mà em đã lấy tiền lại rồi mà vẫn nói bị lừa là sao ,nếu lừa em không để lấy tiền thì lấy gì [vì tiền đã lấy lại]

jungkyul

Member
May wa mình cũng hỏi mua chó của bác này :D ....... những ng tnay` đúng là k = cả ... =.=

Status
Không mở trả lời sau này.