• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cảnh báo bán chó lừa đảo buiquan + Bỉm.Chef

Status
Không mở trả lời sau này.

minkiu89

Member
Xin mod đừng xóa bài của mình ( vì nhầm box ) mình chỉ xin topic vài ngày thôi. Bài viết của mình cảnh báo về 1 nơi bán chó lừa đảo + ko uy tín : 17 Nguyễn Ngọc Vũ ( sđt : 0983052438 )
Mình cũng mới tham gia và lúc đầu có ý định mua 1 em chihuahua và tìm hiểu ở Vietpet mãi cũng thấy nhiều người mua của ông Buiquan này thấy cũng có tí yên tâm. Sau khi đến nhà mua , mình thì mới lần đầu nuôi nên k có kinh nghiệm được vợ A ý nói là nhà có trại chó này nọ cũng k tìm hiểu thêm. Mình có hỏi tiêm gì chưa thì được 2 vợ chồng bảo là tự tiêm tại nhà nên k có sổ này nọ ( cái này mình chủ quan vì bảo tiêm rồi hay k tiêm cũng k có gì xác minh )
Sau khi mua 1 em ở đấy về mình chăm sóc hơn nuôi con mọn cho ăn uống theo đúng chỉ dẫn nhưng được đúng 1.5 ngày e nhà mình k ăn uống + sủi bọt mép xong người cứng đơ lại. Mình liền đem chó đến xem 2 vc anh chị ý giúp được k? Lúc trưa mình gọi lại thì bảo nó bị cảm thôi k sao đâu và đã ăn uống được. Chiều mình qua thăm thì lại bảo chết và vứt đi rồi. Cách làm ăn thiếu trách nhiệm làm mình rất bực x-(
Hình e nó đây :(

Những cm của những người đã bị lừa :

minkiu89

Member
Lưu ý thêm : lúc nào cũng thấy kêu chó nhà đẻ để lừa mọi người , có lần thấy về hẳn 20 em. Mà chẳng thấy ảnh chó bố + mẹ đâu cả :D

48namngu

Member
Chó con mà bị xùi bọt mép+người cứng đờ thì có chữa vào mồm à (hiện tượng này là bị virut tấn công lên não) đấy bạn ạ.chó như thế mà cũng đem bán cho người ta,đúng là thất đức.

minkiu89

Member
lên cho mọi người biết nào <:p
cho mọi người biết bọn làm ăn thất đức x-(

ôi xời, cái ông Buiquan này còn đầy nick khác ở tất cả các diễn đàn, mình đến xem chó mấy lần, cứ kêu thuần chủng mà đến xem mới biết thuần chủng đc 40%...cũng định cảnh báo anh em mấy lần nhưng chỉ tại chưa có bằng chứng cụ thể,( vì mình nhìn chó đã ko muốn mua rồi)

minkiu89

Member
ôi xời, cái ông Buiquan này còn đầy nick khác ở tất cả các diễn đàn, mình đến xem chó mấy lần, cứ kêu thuần chủng mà đến xem mới biết thuần chủng đc 40%...cũng định cảnh báo anh em mấy lần nhưng chỉ tại chưa có bằng chứng cụ thể,( vì mình nhìn chó đã ko muốn mua rồi)
chuẩn đấy bạn :x bên yêu thú cưng còn có nick LongLy cơ :)) bên Vietpet này chỉ có buiquan + bỉm chelf thôi <):)

KimCuong

Active Member
qua that duc. Mod hay xoa nha do ra khoi dien dan di mod>:p
Sự việc đang được tập thể các thành viên giải quyết. Chúng ta sẽ chờ thành viên buiquan vào giải thích, nếu chúng ta không nhận được lời giải thích thì Ban QT diễn đàn sẽ xử lý theo ý kiến của tập thể các thành viên.

Xin cảm ơn mọi người nhiều./.

bin_em

thế này là phải up lên cho người mới như mình biết, nhìn xinh quá mà chết thương thật đấy:(:)((

minkiu89

Member
Sự việc đang được tập thể các thành viên giải quyết. Chúng ta sẽ chờ thành viên buiquan vào giải thích, nếu chúng ta không nhận được lời giải thích thì Ban QT diễn đàn sẽ xử lý theo ý kiến của tập thể các thành viên.

Xin cảm ơn mọi người nhiều./.
Vâng. Cám ơn A:D
Công lý ở Việt Nam ko chỉ là diễn viên hài ;) lên <:p

ai ko tin thì cứ quá bộ qua 17 NNVũ nhé, mình ko dám khẳng định về sức khỏe, nhưng về độ thuần chủng thì các bạn cứ đên tận nơi thì biết, mồm thì lúc nào cũng kêu chó của trại nhà mình, hoặc mình chọn lựa những con đẹp nhất ở trong SG ra, nghe mà nực cười, riêng cái tội lập hàng loạt nick, và dùng nhiều số Đt để bán chó là đã đủ để biết làm ăn ko đứng đắn và đủ để Mod ra tay rồi...em nói gì ko phải Mod bỏ quá nhé :d%-(

minkiu89

Member
tẩy chay nhà bán chó thất đức x-(
lên cho mọi người biết mà tránh <:p<:p<:p

minkiu89

Member
chuẩn rồi:)) toàn chó lai tạp. Nick này mình cũng quên mất đấy. Bao hôm gom góp mới dám viết bài này đấy <:p

lovemina

m` cũng chỉ là ng` qa đường ghé xem topic thui. theo m` tìm hiểu và cũng đã rất nhìu lần vào nhà chú buiquan xem thì chó ở đây có lai tạp và đúng là ko rõ nguồn gốc nhưng m` cũng đã từng mua 2 em về thì đều sống và khỏe mạnh cả 2 nên m` thấy chủ topic nói là bán chó bệnh thì có vẻ hơi qá.. vì mua 1 con chó ko phải lúc nào cũng 100% là sống vì nó còn phụ thuộc vào nhìu yếu tố. m` cũng mún gỡ rối thêm về việc nhìu nick, nhìu sđt là do chỗ bán chó đó có thêm trung gian. mà m` tìm hiểu đc là bim_chef và Jake Truong bên YTC là trung gian môi giới của nhà đó. nếu b mua của b đó thì sẽ bị đắt hơn chút, nhưng vì thế mà trách ng` ta cũng hok đc vì đó là nghề kiếm sống đúng ko ạ. M`cũng ko đứng về phía ai trong vụ việc này, chỉ mún chia sẻ chút để mọi ng` hiểu đc phần nào. còn xử lý ra sao đó là ở mod và mong chú quân vào giải thik về việc em cún của bạn chủ topic

oki...thì mình đã bảo rồi mà, sức khỏe thì mình ko biết vì mình nhìn đã ko muốn mua rồi, nhưng về độ lai tạp thì cứ gọi là vô đối, có con PUg còn lai cả phốc cơ. nhưng úuc nào cũng kêu thuần chủng...

ky_bo

Member
==>> Tất cả chỉ là ngụy biện ! hãy tẩy chay những nơi ko có lương tâm và ham tiền như thế ...

Status
Không mở trả lời sau này.