• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

...cả nhà vào xem đây là giống mèo j ạ?

mei_chan

Member
tình hình là e đã lập 1 topic nhưng chả hiêu ảnh ọt đâu cả hjxhjx...nhưng nói thật là giống mèo này k có lông ạ đây là topic của bạn ý cả nhà click vào xem ạ...e ngu dốt chỉ bít copy đường link của bạn ý thôi ạ mong cả nhà thông cảm...và e nhờ mod del hộ e topic kia ạ..

đây là đường link: http://www.yeuthucung.com/topic/15165-ban-meo-dộc-ở-ha-nội/

babytired

Member
Giống mèo này tên là Sphynx (nhân sư), là mèo không lông (có lông nhưng lông rất ngắn và ôm sát vào da nên khi nhìn tưởng cừng như không lông). Nếu bạn muốn mua mình khuyên bạn nên xem giấy tờ mèo bố mẹ trước vì người bán nói họ nhập về từ Nga nên chắc rằng họ phải có giấy tờ sức khỏe cũng như nguồn gốc mèo.
Giá thì mình không ở VN nên không rõ nhưng bên này thì khoảng từ $800-2000 tùy bạn muốn mua để làm thú nuôi hay show.

bibi2503

Member
nhìn mấy em mèo này chẳng có cảm tình gì cả,mặt nó lạnh lùng khiếp không biết có quấn người không nữa.Mà chẳng thấy lông đâu bế chẳng thích...

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Mèo Sphynx, mèo không lông, quả là mèo độc nếu chú mèo này đang ở Việt Nam, nhưng mình lại thích mèo có lông cơ, nhìn tụi không lông trông nó cứ ngồ ngộ...

beheoxinhxan

Active Member
Mèo Sphynx, mèo không lông, quả là mèo độc nếu chú mèo này đang ở Việt Nam, nhưng mình lại thích mèo có lông cơ, nhìn tụi không lông trông nó cứ ngồ ngộ...
Đây là giống mèo duy nhất mình không thích nổi :p. :blusshing::p

ruồi bẹp

Active Member
mèo nì thông minh lắm, mình mà có tiền và được cho phép nuôi thêm cũng alo rước một cháu về nuôi he he

suki8x

Member
mình thì ko khoái mấy em chó mèo ko lông này
mình thích nó mập lông dày bế cho sướng cơ kekeke

ruồi bẹp

Active Member
bọn không lông nì nhìn cũng kiểu kiếu mấy em chó Sharpei móng giò thui mà, nhin ngộ ngộ phết ấy :X không lông càng đỡ mệt, tắm táp, lau dọn cũng dễ mà không sợ rụng lông :))

Downcome

Phó nhòm
Nhìn cái lũ này mình nhớ đến... cái đèn khò hoặc bó rơm keke (spam đầu tuần :D:D)

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
bọn không lông nì nhìn cũng kiểu kiếu mấy em chó Sharpei móng giò thui mà, nhin ngộ ngộ phết ấy :X không lông càng đỡ mệt, tắm táp, lau dọn cũng dễ mà không sợ rụng lông :))
Cô Ruồi nhập 1 bé về đê, để bọn anh mở rộng tầm mắt đi nào, càng nhiều giống mèo càng tốt, hi hi.

beheoxinhxan

Active Member
Chó không lông chị nghe nói rất là hôi. (nghe nói thôi nhé:))- ai nuôi rồi thì cho xin ý kiến). Ngày bé, chị có xem 1 bộ phim của Đài loan, có 1 con chó sharpei được gọi là "Da thúi":))

ruồi bẹp

Active Member
Cô Ruồi nhập 1 bé về đê, để bọn anh mở rộng tầm mắt đi nào, càng nhiều giống mèo càng tốt, hi hi.
bây giờ em mà mua thêm đứa nữa về là cả chủ cả mèo ra dựng lều ven đê sông Lừ ở, ngày ngày đánh bắt cá dưới sông mà sống mất thôi :))

mei_chan

Member
Dạ tình hình là e cũng chẳng biết j cả thấy topic của bạn ý nên vào xem thôi ạ chứ 800 ->2000$ thì e chịu ạ...chắc phải đi ăn ăn xin ở bên này thôi..hjxhjx
nhưng e thấy nhiều người khen gioongsmefo này khôn lắm không biết thế nào ạ

Chanh

Member
Nếu như bạn chủ topic bên đấy nói và tả mèo thì là Russian Sphynx,giống này các web gioi thiêu breed mèo *** nói là IQ rất cao nhg cũng giống một chị trong topic nói,tương đối hôi,vì ko có lông để hấp thụ dầu cơ thể . Khá giống chó nhỉ,có tiền thì cũng ruoc một em,nuôi mèo độc nhg chắc khó chăm hơn bih thương vì ko lông dễ chết rét

cocker.fan

Active Member
Nó còn có tên là Mèo nước thì phải? :D trước ở tỉnh nào của VN có người tìm thấy 1 con mèo thế này :D

Miu.Babie

Nó còn có tên là Mèo nước thì phải? :D trước ở tỉnh nào của VN có người tìm thấy 1 con mèo thế này :D
Là con mèo lạ ở An Giang ạ. Tra ra thì mọi người kêu là "mèo cá" mà trôg nó cứ nhăn nheo ra làm sao ấy ạ. E thì chỉ thích mấy bé lông dài, xù như quả bông thôi :X

cocker.fan

Active Member
Là con mèo lạ ở An Giang ạ. Tra ra thì mọi người kêu là "mèo cá" mà trôg nó cứ nhăn nheo ra làm sao ấy ạ. E thì chỉ thích mấy bé lông dài, xù như quả bông thôi :X
Thế thì em mua ngay con mèo bông ngoài hàng thú nhồi bông về nuôi thôi :love struck: :love struck:

Miu.Babie

Thế thì em mua ngay con mèo bông ngoài hàng thú nhồi bông về nuôi thôi :love struck: :love struck:
Nhưng như vậy thì chán lắm. Mèo bông k ăn đc, k ngủ đc, k chạy đc và k kêu "meo meo" đc :(
E quyết đầu tư 1 bé ALD cơ :X

cocker.fan

Active Member
Nhưng như vậy thì chán lắm. Mèo bông k ăn đc, k ngủ đc, k chạy đc và k kêu "meo meo" đc :(
E quyết đầu tư 1 bé ALD cơ :X
ALD là mèo gì thế? có dễ thương bằng mèo Miu Babie không? ;;) ;;)