• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cả nhà cho mình hỏi với :( lần đầu nuôi mèo cái :(

lehoanghiep5292

Lần đầu em nuôi mèo cái nên không có kinh nghiệm vè bọn nó :( con Bông nhà em 2 hôm nay kêu gào thảm thiết, em đoán là nó đang động đực.Các bác cho em hỏi là nó sẽ kêu đến khi nào đc thỏa mãn hay là hết đợt nó sẽ thôi không kêu nữa ? em xin chân thành cảm ơn

TraiDatTo90

Member
Lần đầu em nuôi mèo cái nên không có kinh nghiệm vè bọn nó :( con Bông nhà em 2 hôm nay kêu gào thảm thiết, em đoán là nó đang động đực.Các bác cho em hỏi là nó sẽ kêu đến khi nào đc thỏa mãn hay là hết đợt nó sẽ thôi không kêu nữa ? em xin chân thành cảm ơn
Ngày bé mình có hay nuôi mèo nên mạn phép trả lời bạn.
Đáp án là chỉ kêu trong 1 thời gian thôi. Có j sai bạn bỏ qua nha! >:D<>:D<

Mèo cái sẽ chỉ gào đực ở thời kỳ sắp & rụng trứng thôi! Qua thời kỳ này là lại yên ấm nhà cửa bạn nhé! Còn tùy mèo, có con gào nhiều - gào ít. Mèo trên 1 tuổi mới nên cho phối giống bạn nhé, vì tới lúc này cơ thể nó mới hoàn thiện và nó đủ trưởng thành để chăm con.