• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cả nhà cho mình hỏi điều này nhé

Dolly

Member
Cho mình hỏi là kiềng đeo chân chim bắc hải hoặc chim thái đua có đeo vừa chân chim thả hội không vậy , vì mình thấy chân chim hội bé hơn chân chim đua , mà kiềng nó đã được thiết kế kích cỡ để đeo vào chân chim đua rồi và đeo vừa khít luôn , mình sợ đeo vào chân chim hội 1 là bị tuột và 2 nếu không tuột thì đeo vào kiềng cũng bị lỏng chân quá nhiều so với chim đua , và cho mình hỏi là mua kiềng ở đâu vậy??? xin cám ơn mọi người

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Theo mình thì kiềng chim đua vẫn đeo vừa cho chim ta, vì chúng chẳng sai biệt bao nhiêu đâu!

Cho mình hỏi là kiềng đeo chân chim bắc hải hoặc chim thái đua có đeo vừa chân chim thả hội không vậy , vì mình thấy chân chim hội bé hơn chân chim đua , mà kiềng nó đã được thiết kế kích cỡ để đeo vào chân chim đua rồi và đeo vừa khít luôn , mình sợ đeo vào chân chim hội 1 là bị tuột và 2 nếu không tuột thì đeo vào kiềng cũng bị lỏng chân quá nhiều so với chim đua , và cho mình hỏi là mua kiềng ở đâu vậy??? xin cám ơn mọi người
Đã có kiềng đeo rồi nhé=))=))=))
Lại còn mua được 100 cái kiềng Nguyễn Thị Nhỏ rồi :)):)):))
Thành đại gia kiềng ở hà nội rồi <:p<:p<:p
Chuẩn bị tâm lý để đặt kiềng định danh nưa là ok :x:x:x
THANK.

Dolly

Member
Cái tin này em úp lên từ lâu rồi mà , chứ bây giờ còn hỏi mua kiềng làm gì nữa chứ , tất cả là 140 cái kiềng các loại rồi , sắp tới còn đặt 500 cái kiềng định danh nữa là ok , chắc là phải đeo hết cả đời em mất

Ilovepigeon

Member
anh dũng ơi có kiềng đeo cho chim già không mà kiềng anh mua từ Nguyễn Thị Nhỏ như thế nào úp ảnh cho em xem với

chú mầy làm ơn đến những người bạn gần đó mà xem để học hỏi chứ đụng thấy gì ,ở trang nào chú mầy cũng nhảy vô ai mà biết đâu trả lời, kiềng đeo chim già trẻ gì cũng đeo được hết, chỉ có đeo cái chân chú mầy là không được thôi.

chú mầy làm ơn đến những người bạn gần đó mà xem để học hỏi chứ đụng thấy gì ,ở trang nào chú mầy cũng nhảy vô ai mà biết đâu trả lời, kiềng đeo chim già trẻ gì cũng đeo được hết, chỉ có đeo cái chân chú mầy là không được thôi.
Em mạn phép thay mặt cho em Việt "ilovepiegon"Xin lỗi anh và toàn thể gia đình vietpet .Các anh em thông cảm và từ từ chỉ dậy cho em nó vì "em nó mới có 12 tuổi nên trong cuộc sống chưa hiểu biết hết, nên hay phạm nhiều sai lầm".Mong các anh em chỉ dậy .
Em xin chân thành cảm ơn các anh em .
Em cũng đã gặp và trao đổi với em Việt đó rất nhiều nhưng em nói 1 đằng Việt lại cứ làm một nẻo, "em nó cũng gây cho em vào những hoàn cảnh dở khóc dở cười ".Nhưng thôi "bỏ qua nhé các anh"
THANK.

ngocQuan

Member
Cái tin này em úp lên từ lâu rồi mà , chứ bây giờ còn hỏi mua kiềng làm gì nữa chứ , tất cả là 140 cái kiềng các loại rồi , sắp tới còn đặt 500 cái kiềng định danh nữa là ok , chắc là phải đeo hết cả đời em mất
Cường ơi chú sài nhiều kiềng thế.500 cái lận.Trời:-o:-o:-o cả đời uh.Còn Anh chỉ cần 100 chiếc là hết đời rồi>:D<>:D<>:D< chúc mừng chú nhé

Ilovepigeon

Member
ngại quá không biết phải nói thế nào thì thôi em xin lỗi các anh em trên diễn đàn lần sau không tái phạm mong các anh em thứ lỗi

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Đọc bài nhiều nhiều vô, cứ từ từ mà đọc nhóc ơi! Có gì thắc mắc cũng có thể hỏi bạn google.com đó nhóc!

ngại quá không biết phải nói thế nào thì thôi em xin lỗi các anh em trên diễn đàn lần sau không tái phạm mong các anh em thứ lỗi

Dolly

Member
Kiềng định danh em đang nhờ mấy anh chị chơi cùng hỏi giúp xem chỗ nào nhận đặt kiềng , Anh chị em chạy xe Bắc Ninh lên Tân Thanh suốt ngày , Kiềng chợ thì hỏi trên đấy có rồi , nhưng kiềng định danh còn phải xem người ta có nhận đặt không đã , nếu mà nhận thì tốt quá rồi , anh em ngoài bắc không cần đặt trong Nam ra nữa đỡ vất vả