• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cả nhà ơi cho em hỏi về thức ăn cho husky ạ....

AKen

Member
em muốn hỏi về thức ăn và khẩu phần ăn cho bé husky 2th rưỡi trở đi ạ
con heo nhà em được 2 tháng rưỡi mới nặng có hơn 4kg ( có vè còi ) :(( ai có công thức cho husky ăn không giúp em với...giờ ăn và ăn những gì luôn nhé :D
Với lại heo nhà em mới bị trận ốm nên gầy quá có gì mà tẩm bổ cho em nó được không ạ ? em cho nó uống sữa đielac nó chẳng thèm uống :(((
cả nhà giúp em luôn với chỉ cho em cân nặng thế nào cho bé husky là vừa à ( tháng 3 4 5 6....ý ) :((
cuối bài viết em xin cám ơn cả nhà ạ

quanlh86

Member
nhà ăn gì thì chó ăn nấy.không cho ăn mỡ, cá tanh. bổ sung thêm rau ( cà rốt, khoai tây )
MÌnh nuôi tùe lúc 4 tháng tuổi thì lúc đầu là phổi băm nhỏ+ cà rốt hoặc khoai tây băm nhỏ, trộn với cơm + thức ăn thừa của nhà. khi cún lớn lớn 1 chút thì cổ, đầu gà luộc cắt nhỏ trộn cơm + thức ăn thừa. Ngoài ra mình cho cún ăn thêm thức ăn khô + uống canxi ( loại ống philatop dành cho trẻ em ý )
:-* nhìn chung nhà mình ăn gì mình cho cún ăn thế, bay giờ cún mình to đùng :x

yeuketoan89

Active Member
bạn cho ăn đổi món nhé, cổ gà, thịt bò, thịt lợn, phổi,gan...(gan cho ăn ko quá 3 bữa 1 tuần và cách ngày ra nhé ). ngoài ra cho ăn thêm các loại rau củ quả nữa. và chịu khó cho nó đi tập thể dục đều đặn thì sẽ khỏe mạnh thôi :D

AKen

Member
em cám ơn các bác ạ...hôm nay mang xuống nhà anh nam em thấy cún nhà em cũng không gầy lắm...hi hi nhưng em không biết gan 1 tuần không nên ăn quá 3 bữa...thả nào nó Bị đi ỉa :((

TaiHong

Member
=)) hóa ra là a TA =)) bị đi ỉa là ko tốt đâu, bác sĩ Nam bảo là nguy hiểm tính mạng đấy =)) cứ đưa con heo cho em nuôi hộ cho. bao giờ nó lớn em trả =))

AKen

Member
thằng nhợn kia....mày mang con Su đây >.< heo là hàng độc đợi nó lớn tý anh mới mang đi khoe =))))))))))
đưa cho chú mài để nó nhập quốc tịch lào à :)):)):)):)):)):)):))

TaiHong

Member
nếu anh đã nói vậy em đành fải .. bắt trộm thôi haizz. nếu ko thì đành đánh bả con Heo vậy. Tiếc quá ..................
Tất cả việc này là tại anh nhé:)| thôi úp mặt vào gối tự kỉ đê =))

Bankvn

Mình sáng phổi, tối phổi, thỉnh thoảng cơm + gà, trộm vía bà nhà mình khoẻ mạnh cứng cáp lắm.

AKen

Member
nếu anh đã nói vậy em đành fải .. bắt trộm thôi haizz. nếu ko thì đành đánh bả con Heo vậy. Tiếc quá ..................
Tất cả việc này là tại anh nhé:)| thôi úp mặt vào gối tự kỉ đê =))
chú biêt khu nhà anh có bao nhiu bảo vệ không? mà đừng làm liều ... hok ae câu lạc bộ giết chú đấy... heo là hàng hiếm nhé =)) ngại quá

TaiHong

Member
=)) hình như cn này có người đá bóng đá bánh j đó gần nhà mình nhể =)) tiện quá anh ạ =))