• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ Trungwan-Q9

gialac

Member
rings pegeons for sale hoặt ebay bán đầy nha bác chưa chắc kiềng của bác là đồ thật:-w:-w:-w:-w:-w

tanthanh

Member
hi..................

rings pegeons for sale hoặt ebay bán đầy nha bác chưa chắc kiềng của bác là đồ thật:-w:-w:-w:-w:-w
bạn cố tình thì có , chứ người làm ăn ai lại mua danh 3 vạn bán danh 3 đồng

up cho anh quân

trungwan

Member
Thì bác thích bác cứ mua về sử dụng!Bác cần phải có chim đẹp như thế để làm đồ giả nữa nha!;;)

trungwan

Member
kiềng là thật nhưng chim thì ai mà biết hôm nào tớ mua được cặp su tử con được 1 chút gọi cho ls đến mang kiềng chỉ 100 k /cặp xem có phải chim hà lan hay không ?
Bác có hiểu biết đấy nhỉ,nhưng chưa chính xác nhé!Và chắc chắng là cũng chưa chơi cung sư tử Mỹ nào rồi!Kiểm chứng lại nhé.
Bác gọi thử xem ai đeo kiềng cho bác??Chim giờ loạn nguồn gốc rồi,tụi này không đeo cho ai nữa hết!:-o

gialac

Member
Bác có hiểu biết đấy nhỉ,nhưng chưa chính xác nhé!Và chắc chắng là cũng chưa chơi cung sư tử Mỹ nào rồi!Kiểm chứng lại nhé.
Bác gọi thử xem ai đeo kiềng cho bác??Chim giờ loạn nguồn gốc rồi,tụi này không đeo cho ai nữa hết!:-o
bác thừa nhận là chim bây giờ loạn nguồn gốc là được rồi ý chính là vậy tôi không đề cập vấn đề thật giả hay chim của nước nào :-w:-w:-w:-w:-w

gialac

Member
bạn cố tình thì có , chứ người làm ăn ai lại mua danh 3 vạn bán danh 3 đồng

up cho anh quân
tanthanh xem kỷ hình ảnh tại căn cứ trungwan nhé hầu như chim đeo kiềng nhập hết , nếu ai đó mới chơi mua 1 cặp có mang kiềng nhập và 1 cặp không có thì họ chọn cặp nào ? ví dụ xòe lông tơ trungwan có nhập ở hà lan không nhưng vẫn có con mang kiềng hay gà mỷ , nếu bạn mới chơi bạn có nghĩ những cặp này là hàng do trungwan nhập khẩu không ? tôi cố tình vấn đề gì ?

trungwan

Member
tanthanh xem kỷ hình ảnh tại căn cứ trungwan nhé hầu như chim đeo kiềng nhập hết , nếu ai đó mới chơi mua 1 cặp có mang kiềng nhập và 1 cặp không có thì họ chọn cặp nào ? ví dụ xòe lông tơ trungwan có nhập ở hà lan không nhưng vẫn có con mang kiềng hay gà mỷ , nếu bạn mới chơi bạn có nghĩ những cặp này là hàng do trungwan nhập khẩu không ? tôi cố tình vấn đề gì ?
Mấy con chim đeo kiềng Nhập tại vì nó là con của chim nhập!Có 1 số chim xòe đeo kiềng màu nhìn giống kiềng nhập nhưng đó là kiềng giả mình đúc bằng composite từ mẫu kiềng nhập,khỏi phải mua kiềng chợ,nhìn gần là biết liền,xấu quắc!Đó cũng là 1 đặt điểm để nhận diện chim từ căn cứ mình!Mà bạn thấy mình bán cho ai mấy con chim thường mà mang kiềng nhặp chưa,hay chỉ nói bừa? Bao giờ bạn mua đồ từ căn cứ mình thì biết,mấy con mang kiềng nhập là mấy con chim ko bán(giá cao người VN ko thể mua vì mua rồi về ko biết bán cho ai!),chỉ có sư tử con hàng Mỹ hay HaLan thì đeo kiềng Mỹ 2013 màu xanh lá cây,số seri từ 100-149,kèm theo 1 kiềng xanh kim loại 2013 để phân biệt với chim nhập chỉ đeo 1 kiềng.(Lưu ý,mình không bán kiềng Mỹ dưới mọi hình thức,các bạn đừng gọi mất công!).
Giờ thì bác Gialac stop vụ kiềng nhập ở đây nhé,mình không muốn gây sự chú ý như vầy,mọi thắc mắc về kiềng nhập thì cứ alo mình phân tích cho!Các bác có thấy chim nào mang kiềng nhập mà nghi ngờ nguồn gốc thì cứ alo hỏi mình rà soát lại!

Theo mình nghĩ kiềng nhập hay không nhập không quan trọng, chủ yếu là chim đẹp chuẩn, giá cả vừa phải thì chơi thôi (nếu kiềng nhập lở chim chết kiềng đó có bán có giá không?)

gialac

Member
trungwan có biết sư tử đợt 1 tôi có mua đợt 2 tôi có mua không ? sau bạn biết tôi chưa từng chơi su tử mỷ ? tôi chơi sư tử khi bạn còn chưa biết nó là loại gì . có cần nói cho anh em biết ở đâu có sư tử mỷ không có cồ nhiều nhất không ?. nên sư tử hà lan tôi không dám mua trước mắt thấy truong_bt chưa có cồ còn lô bông cúc mỷ năm 2012 củng chẳng nên cơm cháo gì

gialac

Member
nói như bác luanquangle147 là chính xác . kiềng thật thì nhập về kiềng giả củng tự mình làm
thật là pó tay tôi stop ở đây để anh em có cái nhìn về giá trị đồng tiền mình bỏ ra có xứng đáng hay không ?

trungwan

Member
nói như bác luanquangle147 là chính xác . kiềng thật thì nhập về kiềng giả củng tự mình làm
thật là pó tay tôi stop ở đây để anh em có cái nhìn về giá trị đồng tiền mình bỏ ra có xứng đáng hay không ?
Kiềng chỉ để trang trí và đánh dấu,bác muốn nghĩ sao thì nghĩ!Chim thì phải đẹp mới có người chơi,chất lượng thì bác mua giá hợp lý sẽ có người bao đẻ cho bác!Còn mua rẻ thì từ đầu bác đã chấp nhận hên xui,giờ cũng ko trách được ai cả,đúng ko?
Trungwan cũng ko muốn mất lòng các bạn,các anh,các chú chơi bồ câu.Nếu mình ko nhập thì có chim đẹp chơi ko,nếu ko bán thì lấy tiền đâu xây dựng bầy chim,nuôi ăn bầy chim?Trungwan và vài anh em nhập chim,cùng 1 số anh em tâm huyết và đam mệ bồ câu sư tử cũng đã cố gắng phát triển phong trào bồ câu sư tử,hàng nhập giá cao,mang về ko bán rẻ được,nhưng bảo đảm với 1 số người làm ăn thì với lợi nhuận thì ít mà rủi ro cao như nhập chim thì không phải ai cũng dám làm!Hy vọng mọi người hãy tìm những con chim đẹp mà chơi,đừng để ý mấy chuyện linh tinh như thế này làm mất tinh thần,mất sự đam mê!Chúc phong trào ngày càng phát triển!<:p

gialac

Member
từ đầu mình chỉ nêu vấn đề loạn kiềng nhập để các bác lưu ý . Nhưng bác không tiếp thu mà còn có ý xem thường người khác .
bác là nhà nhập khẩu chim từ hà lan mà bác bảo là kiềng chỉ mang để trang trí và đánh dấu thì cho thấy sự yếu kém của bác là quá lớn
trên 1 cái vòng chân có rất nhiều thông tin ví dụ : tên loại chiim + độ tuổi + lotf đăng kí vv..vv nếu chim hà lan của bác không có vòng chân bác dám bán chim hà lan không ?
xin thưa rằng bác không nhập thì củng có người khác nhập thôi chẳng có gì phải tôn vinh cả , theo cách nói của bác là bác bán rẻ sẻ là XUI à lở mua rẻ bị xui thì chỉ có ôm hận thôi đúng không ? các bác nhập chim bán cho người chơi là có lợi nhuận cho nên bác hãy tôn trọng khách hàng nhé

gialac

Member
thực chất vấn đề sư tử mỷ hay hà lan củng chỉ là thủ thuật của bác mà thôi trước đây sao không thấy bác nhận oder bây giờ sư tử mỷ nổi tiếng không có cồ thì chuyển sang sư tử hà lan mấy đợt sư tử mỷ củng đả có nhiều anh em ôm hận cho nên bây giờ thay đổi người nhập 1 tí để bán được hàng dể thôi .
bác dán poss 1 vài chứng từ nguồn gốc chim hà lan của bác không , hay chỉ có cái vòng chân để nói lên tấc cả

gialac

Member
(giá cao người VN ko thể mua vì mua rồi về ko biết bán cho ai!) bác nhập về bán cho người nước ngoài à ? hay mua chim bồ câu giá cao chỉ có người vietnam mới dám mua ?
Hay chim sử dụng được bác giử lại chỉ bán chim HƯ rồi bảo giá thấp thì HÊN XUI ?

trungwan

Member
(giá cao người VN ko thể mua vì mua rồi về ko biết bán cho ai!) bác nhập về bán cho người nước ngoài à ? hay mua chim bồ câu giá cao chỉ có người vietnam mới dám mua ?
Hay chim sử dụng được bác giử lại chỉ bán chim HƯ rồi bảo giá thấp thì HÊN XUI ?
Ai mua chim,luc coi chim thi se biet.minh chang can cho nguoi ngoai coi cai gi het.Nguoi ta bo tien ra mua chim thi nguoi ta cung ko co ngu mua chim bay.Bac thi cay cu vu chim nhap wa roi,chang nen noi nhieu voi bac lam gi.Bac muon nghi sao thi ke,chim minh cu dep thi chang so ko co nguoi choi.

gialac

Member
:)):)):)) vui lòng đọc nôi qui trước khi poss bài ( viết tiếng việt phải có dấu nhé ) . nhập thì có quá nhiều người rôi !! bác là người sau cùng đó thôi , tôi đọc bài của bác tôi nhận thấy rỏ nét mặt giận dữ của bác . không thể tin mới vài ngày trước trungwan là nhà nhập khẩu chim bồ câu hàng đầu bây giờ phải dùng lí lẻ cùng và giọng văn con cóc này để giải thích . giận đến nổi viết không được tiếng việt
Chơi ai không muốn có chim đẹp nhưng ĐẸP mà không sử dụng được thì không ai chơi đâu bác ạ người ta mua chim hà lan của bác dựa trên sự đam mê và lòng tin về chất lượng hàng hà lan nhưng xem ra cả mỷ và hà lan đều có lừa đảo trong đó , nhưng cái chính là bác biết mình bị lừa mà vẫn cố bán cho người khác (ví dụ cặp sư tử đen mà bác rao bán lúc mới biết chơi sư tử giá 12 triệu ) . nếu tôi là tôi bác tôi sẻ cắn răng vài ngày cho mọi việc đi qua . đừng có ở đây cải bướng mà làm xấu mặt mình ảnh hưởng đến đối tác của mình là không hay lắm tôi sẻ chú ý những bài viết của bác còn 1 điều tôi muốn hỏi tại sao bác nhận oder sư tử và bông cúc còn người khác nhận o der những giống khác ? có thật sự là bác nhập chim hà lan không ? hay bác chỉ là con chốt thí để kết thúc cho những bê bối sư tử và bông cúc ?

trungwan

Member
:)):)):)) vui lòng đọc nôi qui trước khi poss bài ( viết tiếng việt phải có dấu nhé ) . nhập thì có quá nhiều người rôi !! bác là người sau cùng đó thôi , tôi đọc bài của bác tôi nhận thấy rỏ nét mặt giận dữ của bác .
Chơi ai không muốn có chim đẹp nhưng ĐẸP mà không sử dụng được thì không ai chơi đâu bác ạ người ta mua chim hà lan của bác dựa trên sự đam mê và lòng tin về chất lượng hàng hà lan nhưng xem ra cả mỷ và hà lan đều có lừa đảo trong đó , nhưng cái chính là bác biết mình bị lừa mà vẫn cố bán cho người khác . nếu tôi là tôi bác tôi sẻ cắn răng vài ngày cho mọi việc đi qua . đừng có ở đây cải bướng mà làm xấu mặt mình ảnh hưởng đến đối tác của mình là không hay lắm tôi sẻ chú ý những bài viết của bác còn 1 điều tôi muốn hỏi tại sao bác nhận oder sư tử và bông cúc còn người khác nhận o der những giống khác ? có thật sự là bác nhập chim hà lan không ? hay bác chỉ là con chốt thí để kết thúc cho những bê bối sư tử và bông cúc ?
Neu trungwan ban cho anh chim My thi da biet ai la nguoi nao.chim nhap thi nhieu loai,ko chi co 2 loai do.Chimnhap Halan thi nguoimua khi nhap chim da biet.Trungwan ko fai con chot nao ca,ai lien he deu duoc liet ke cac loai chim khac,nhung gia cao thi khuyen khich khach hang mua su tu cho hop ly.Minh cung gian,gian vi co 1 nguoi ko biet gi ma cu gia cai mom noi bay.Ro rang la ah ko biet gi,va Trungwan biet ah chi nghe lai wa 1 so nguoi noi xau ben nay,vi 1 so loi ich ca nhan.Ah hay tim hieu lai coi co fai ko?Trungwan cung da co du so chim can de choi roi,co ko nhap hang moi cung chang sao,chang wan trong may chuyen linh tinh nay.ah chiu stop va tim hieu chua?hay muon xuong day xem kieng HaLan moi chiu?(su dung dtdd vi dang o ngoai)

gialac

Member
Neu trungwan ban cho anh chim My thi da biet ai la nguoi nao.chim nhap thi nhieu loai,ko chi co 2 loai do.Chimnhap Halan thi nguoimua khi nhap chim da biet.Trungwan ko fai con chot nao ca,ai lien he deu duoc liet ke cac loai chim khac,nhung gia cao thi khuyen khich khach hang mua su tu cho hop ly.Minh cung gian,gian vi co 1 nguoi ko biet gi ma cu gia cai mom noi bay.Ro rang la ah ko biet gi,va Trungwan biet ah chi nghe lai wa 1 so nguoi noi xau ben nay,vi 1 so loi ich ca nhan.Ah hay tim hieu lai coi co fai ko?Trungwan cung da co du so chim can de choi roi,co ko nhap hang moi cung chang sao,chang wan trong may chuyen linh tinh nay.ah chiu stop va tim hieu chua?hay muon xuong day xem kieng HaLan moi chiu?(su dung dtdd vi dang o ngoai)
bài viết này giọng khách sáo 1 chút nghe có vẽ anh em hơn nếu biết lắng nghe và khách sáo như thế này thì dể chịu hơn rồi . đừng nghỉ rằng mình nhập chim ha lan hay Mỷ thì mình ngồi chiếu trên nói sao thì nói .
Kiềng NPA tôi có nhưng tôi không dám mang cho chim con của mình vì lo sợ loạn nguồn gien quí . nói vậy là trungwan hiểu rồi chứ . khai thác sự đam mê và lòng tin của khách hàng để hưởng lợi và LỢI DỤNG SỰ ĐAM MÊ VÀ LÒNG TIN CỦA KHÁCH HÀNG ĐỂ KIẾM LỢI là 2 việc khác nhau hoàn toàn . cái trò đánh lận con đen chỉ có dân chợ búa mới sử dụng còn chơi đúng nghĩa thì đó là trò bẩn tôi chỉ nếu vấn đề cho trungwan thấy thôi tôi không ám chỉ ai cả . tôi sẻ nói khi thấy bất cứ ai làm trò . không riêng gì bạn

trungwan

Member
bài viết này giọng khách sáo 1 chút nghe có vẽ anh em hơn nếu biết lắng nghe và khách sáo như thế này thì dể chịu hơn rồi . đừng nghỉ rằng mình nhập chim ha lan hay Mỷ thì mình ngồi chiếu trên nói sao thì nói .
Kiềng NPA tôi có nhưng tôi không dám mang cho chim con của mình vì lo sợ loạn nguồn gien quí . nói vậy là trungwan hiểu rồi chứ . khai thác sự đam mê và lòng tin của khách hàng để hưởng lợi và LỢI DỤNG SỰ ĐAM MÊ VÀ LÒNG TIN CỦA KHÁCH HÀNG ĐỂ KIẾM LỢI là 2 việc khác nhau hoàn toàn . cái trò đánh lận con đen chỉ có dân chợ búa mới sử dụng còn chơi đúng nghĩa thì đó là trò bẩn tôi chỉ nếu vấn đề cho trungwan thấy thôi tôi không ám chỉ ai cả . tôi sẻ nói khi thấy bất cứ ai làm trò . không riêng gì bạn
Anh đâu có biết hết những việc người khác làm.Bao giờ anh thấy người khác làm trò thì mới nói chứ!Trungwan nghĩ mình chưa làm gì sai,chẳng việc gì phải chấp nhận những lời nói cay cú như thế!Mình ko làm sai thì mình ko xấu hổ,không cần nhịn ai cả!Anh có quyền ngồi ngoài giám sát,sử dụng sự hiểu biết đang có để đánh giá người khác!Nhưng khi anh nói bừa thì sẽ bị phản bát!

hienchim

Member
Anh đâu có biết hết những việc người khác làm.Bao giờ anh thấy người khác làm trò thì mới nói chứ!Trungwan nghĩ mình chưa làm gì sai,chẳng việc gì phải chấp nhận những lời nói cay cú như thế!Mình ko làm sai thì mình ko xấu hổ,không cần nhịn ai cả!Anh có quyền ngồi ngoài giám sát,sử dụng sự hiểu biết đang có để đánh giá người khác!Nhưng khi anh nói bừa thì sẽ bị phản bát!
Anh có chắc là mình chưa làm đều gì sai không? anh bán chim cho bạn tôi cặp sư tử trắng 24 chai(Tuấn Phú nhuận), bao cồ bao đẻ, đem về 2 con trống nó đá lộn tùm lum, rồi đem wa trả lại anh, anh còn nói tại mày ngu, tại mày lựa chim, tao đâu có ép mua, kết cụt phải nhờn đến đám giang hồ giải quyết anh mới trả lại tiền, anh làm như vậy có phải là lườn gạt không?