• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ trantantai (hooc môn)

trantantai

Active Member
Xin cảm ơn những lời chia buồn chân thành của anh em, sắp tới căn cứ sẽ di chuyển nên chắc chỉ tập huấn với anh em thêm vài chuyến nữa thôi là cho chim vào chuồng lại rồi, không biết bao giờ mới có chim đi với anh em nữa, gần 1 năm nay cùng đám chim lớn nhỏ đã theo anh em đi khắp nơi cho nên bây giờ vào hoàn cảnh này thì cũng buồn lắm. Hy vọng kiếm được chỗ nào rộng rãi và ổn định thì sẽ bắt đầu nuôi lại ngay. Định là sẽ chuyển ra Q 5 hoặc Q6, vậy anh em có biết chỗ nào cho thuê thì cho mình hay nhé

Thanks

trantantai

Active Member
Lâu quá mới có dịp chụp mấy chú chim của mình lên mọi người xem chơi nhé!

EM gà banh con lai có 3/4 máu gà banh, có ông ngoại pháp vàng

Đây là cặp chim của Oscar đã bay từ SG về quê khi lên đây lần đầu đã có hậu duệ rất đạt
Con trống này của anh Vũ Anh nhường lại, em mái đã đi Ma da

Trống hoả tiễn lai thái bay rất tốt bữa nào mang ra LBB thả cho mọi người xem hoả tiễn đua nhé, he he

trantantai

Active Member
Bạn nhìn bài viết lèo tèo đừng nghĩ phong trào yếu. Chỉ tại ít người thích viết thôi chứ phong trào mạnh lên từ lâu rồi bạn cứ xem số thành viên thì biết. Bi thì rất đẹp nhưng giá con đẹp thì lại rất mắc. Bạn rảnh thì cỡ 11h00 chũ nhật mỗi tuần ra 12 Luỹ Bán Bích xem bi, Những con ở đây được anh em mang ra cũng rất đẹp mà có thể bán cho bạn luôn.
Chúc bạn mau có chim đẹp!

bang13

Member
Anh TTT có cặp thái con nhìn đẹp quá nha.Hy vọng la mai môt sẽ bay ok nha anh.Mà sao đuôi xoè của anh ít vậy?Có chim con không anh?

bang13

Member
Anh TTT có cặp thái con nhìn đẹp quá nha.Hy vọng la mai môt sẽ bay ok nha anh.Mà sao đuôi xoè của anh ít vậy?Có chim con không anh?

trantantai

Active Member
Xoè mình cho lai sư tử xem nó ngộ không, có con rồi bữa nào chụp lên cho coi.
Đang có một trống trắng lớn và mái thì còn nhỏ xíu, chưa đụng được, đụng là ở tù nhe!
Thái thì bình thường thôi mấy em này để gầy đạn lại sau khi dổi căn cứ

trantantai

Active Member
Chào anh, em là bocauvietnam em rất thích nuôi bồ câu, hiện em đang tìm mua sư tử ý, anh chỉ dùm em có thể tìm mua ở đâu! Cám ơn anh.
Chim của anh rất đẹp.
Mua bán chim thì bạn vào trang mua bán bên Việt pet nhé. Hiện nay có ít người có sư tử bán lắm. Hỏi A Quang Q4 hay A Cường Sắt. Có thể hỏi Hao Hao xem sao. Sư tử thái thì nhiều chứ St ý ít có.
Hỏi anh Cường Lưới nữa. Số điện thoại bạn chịu khó tìm trong từng căn cứ.
Chúc may mắn:praying:

trantantai

Active Member
Chim con ba lông căn cứ Hoàng Huy đi ngã ba Trung Lương 1 tuần rồi mới về tuy ốm mà khoẻ mạnh. Lần đầu cho đi hơi xa nên tưởng bỏ mạng luôn rồi, ha ha vậy là có bổn thứ thiệt để đua rồi đó. Tiếc quá những con đang bay sắp phải nhìn đời qua song sắt rồi.

trantantai

Active Member
Chào anh Tài, chủ nhật này cho em ghé tham quan căn cứ của anh nha
Chủ Nhật mình sẽ đợi, mình cũng có hẹn LeTanTaiq9 chủ nhật. Hẹn gặp
Khi đi nhớ phone để mình hướng dẫn đường đi nhé.
:D

Chủ Nhật mình sẽ đợi, mình cũng có hẹn LeTanTaiq9 chủ nhật. Hẹn gặp
Khi đi nhớ phone để mình hướng dẫn đường đi nhé.
:D
Vậy cho em hẹn ghé thăm căn cứ luôn nha anh. Hehehe, có cặp nào đẹp, "chôm" về làm của luôn.

tai_binhthanh

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Bác Sang _BCTG này xạo lắm anh Tài ơi căn cứ ai cũng nói chủ nhật lên như mà không có đâu .

trantantai

Active Member
Luôn sẵn lòng mời mọi người. Cứ lên tham quan căn cứ của mình, luôn chào đón các bạn!

Bác Sang _BCTG này xạo lắm anh Tài ơi căn cứ ai cũng nói chủ nhật lên như mà không có đâu .
Bạn này có vẻ thân với TTTài quá ta :D, ở ngay Bình thạnh mà mình chưa biết mà TTTài đã biết:D quá hay, bạn đi hà nội về chưa bạn cho mình qua căn cứ học hỏi cái cho mình số dt liên lạc luôn nha gần nhà quá mà 15f là có mặt ngay hiii..Thân chào bạn ..

trantantai

Active Member
Ngày mai mình ở nhà nên mọi ngừoi xuống chơi,11 giờ trưa sẽ đi quán 12 nên mời mọi ngừoi đến trứoc giờ này nhé. Trên đừong đi 12 LBB sẽ ghé tham quan Căn cứ Hoàng Huy, nơi đang sở hữu rất nhiều chim gốc và có trên 200 con chim thái, đài loan to con cự đẹp.
Để mọi ngừoi dễ đi mình sẽ hứong dẫn sơ sơ nhé.
Nếu đi từ Trừong Chinh lên thì tới An Sương rẽ phải tới ngã tư Lê Văn Khương( Metro Hiệp Phú) đi thẳng Lê Văn Khương tới ngã ba đồn đèn đỏ rẽ phải đừong Bùi Công Trừng, xuống gặp ngã tư đèn đỏ rẽ phải cách ngã tư 5 căn nhà có cây Sakê phía trước, Tiệm Đồng hồ La Kim Ngàn.
Nếu đi từ Suối tiên lên thì cũng đi tới cầu vựot Tân Thới Hiệp, Metro Rẽ Lê Văn Khương và đi như trên.
Hân hạnh.

hoang80

Member
Ngày mai mình ở nhà nên mọi ngừoi xuống chơi,11 giờ trưa sẽ đi quán 12 nên mời mọi ngừoi đến trứoc giờ này nhé. Trên đừong đi 12 LBB sẽ ghé tham quan Căn cứ Hoàng Huy, nơi đang sở hữu rất nhiều chim gốc và có trên 200 con chim thái, đài loan to con cự đẹp.
Anh tài có vẻ quảng cáo cho căn cứ hoàng huy nào đó quá heng! chắc hôm nào qua kiếm vài cặp chim bổn mới được. mà nghe người ta nói cặp chim của hoàng huy chưa về hả?

trantantai

Active Member
:))
Anh tài có vẻ quảng cáo cho căn cứ hoàng huy nào đó quá heng! chắc hôm nào qua kiếm vài cặp chim bổn mới được.mà nghe người ta nói cặp chim của hoàng huy chưa về hả?
Vì mọi người nhiều người muốn tới xem một lần cho biết nên mình thổi lên một chút để mọi người đi đông đông để hỏi cho ra nhẽ ống kiếm đâu ra mà chim bán mắc thế thôi mà:))