• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ thuantu

thuantu

Member
Hiện giờ mình đang nuôi 1 căp bi xám và vảy cá (vải cá) gần đẻ rồi không biết cho ăn gì mà chim xung cồ am em (ae) nào biết chỉ mình nha!

tradaian

Member
hiện giờ mình đang nuôi 1 căp bi xám va vải cá gần đẻ rối không biết cho an gì mà chim xung cồ ae nào biết chỉ mình nha.
Thuận lên rồi đó hả,cho nó uống B1 và nhét dầu cá ,nó khoẻ là nó xung.

rhinky

Member
Cho em hỏi có nhiều anh vẫn hay dùng cụm từ "nhét dầu cá" nhưng em thấy viên dầu cá quá to với cổ họng nó, làm sao nhét được hả mấy anh, chỉ em cách với, em toàn chích 1 lỗ nhỏ rồi nhỏ vào miệng thôi. Nó giãy giụa, tèm lem tuốc luốc

thuantu

Member
Dầu cá bạn nhúng nước rồi bạn cho vào miệng nó nha! Chúc bạn thành công.

Minh_Đức

Dầu cá bạn nhúng nước rồi bạn cho vào miệng nó nha! Chúc bạn thành công.
các bác cho hỏi nuôi chim non thì có phải cho ăn và uống thuốc bổ sung và chăm sóc đặc biệt gì ko à???

Chấn PG

Member
Hiện tại chỉ có 2 cặp này thôi hả thuantu ^^, cảm ơn đã post hình lên nhé :D, chim đẹp đó :).

thuantu

Member
Hiện giờ em có bi đen và mấy căp thái nũa anh à. Vảy cá của em lón tuổi rồi nên lông không đẹp mình đang dưỡng lại đó , chim của anh bạn nhừơng lại chơi.

ti Q5

Member
Bạn thuantu bạn cứ cho nó ăn thêm đậu xanh (sanh) với bắp hột thì nó khoẻ thì nó đẻ lẹ thôi bạn à nhà mình cũng nuôi vãy cá nữa bữa nào mình trao đổi chơi nha!

thuantu

Member
Cám ơn anh Ti nha ,em cũng (củng) đang cho nó ăn mấy thứ đó , ừ bữa (bủa) nào có chim con mình trao đổi (đỏi) chơi nha, nhà anh nuôi nhiều không ?

Bạn toàn chơi bi không hả bạn? Bạn không chơi chim Thái đua sao? Thả cho chúng bay đánh vòng nhìn đã lắm đó.

thuantu

Member
u mình choi chim nhốt thôi . vì mình kô có thời gian đi thả:) mình củng thích nuôi chim thả lắm.

u mình choi chim nhốt thôi . vì mình kô có thời gian đi thả:) mình củng thích nuôi chim thả lắm.
Thì bạn cứ nuôi thử vài cặp chim thả, lúc đầu không cần đem đi thả đâu bạn vì cho chung bay đánh vòng và tìm hiểu địa hình nới nó ở, sao này khi có thời gian thì bạn đem chúng đi đó đây thả cũng không sao. :D

thuantu

Member
Hiện giờ căn cứ của mình tăng thêm vài cặp nủa khi nào có thời gian mình gưi hình lên ae đánh giá nha.

Anh Thuantu đặt lồng chim cạnh 1 cái biển quảng cáo có địa chỉ! Nếu nó quên đường về thì vẫn còn nhớ địa chỉ àh? kakaka!