• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ Quan

khen2009

Bố mẹ của nó có phải là Hồng xiêm không? hay là bi khác mà đẻ ra hồng xiêm?
Muốn có một cặp bi con đẹp không phải ai cũng biết cách. Mình nghe nơi này một ít, nới kia một ít, nhưng hình như họ có thời gian nghỉ giữa các lứa đẻ và có chế độ ăn đặc biệt hơn thì phải. Mà hình như không phải lúc nào cũng ra những cặp con đẹp, mà xác suất từ chim bố mẹ đẹp ra được chim con đẹp cũng không cao lắm thì phải.
khi nào em post hình cặp bi hồng xiêm đó lên cho mọi người chiêm ngưỡng và đánh giá đi.
Anh thầy có con bi đen đang đứng trong hố cát trong bức hình chụp căn cứ em thì phải, hình như nó là bi con.
Dạ đúng rồi (ruồi) của em là nguyên cặp bi hồng xiêm gốc luôn em bảo đảm con mái thì không có con thứ hai còn trống thì em không dám chắc nhưng được như con trống em thì em cũng chưa từng thấy sao khi đại dịch xảy ra. Còn con bi đen đó là bi đen gốc luôn là chim con của nhà em con mái luôn. Căn cứ thì em đã post lên rồi còn chim thì có lẽ để mai rãnh em chụp rồi post len sao nha! Mà xin lỗi các anh trước nha từ đó tới giờ ngoài anh Tài ra em không có cho ai lên căn cứ xem hết mong các anh hiểu và thông cảm!

khen2009

cặp bông cúc đó đẹp quá nó là chim tơ hay chim đẻ vậy bạn
dạ đó là chim đẻ đúng gốc luôn bảo đảm không lai. Người ta mới trả em 700USD mà em chưa có muốn bán vì bán rồi nữa muốn chơi lại không có để mà mua giờ muốn nhập về khó quá!

khen lâu quá không thấy tham gia ta , hay là lúc này bận chăm sóc chim đại bàng nuôi chim mình phải giao lưu mới vui khén ơi nuôi chim là 50% giao lưu 50% như vậy thật sự mới 100% là thú vui tao nhã

thuantu

Member
Nuôi chim mà không cho người khác xem thì lên khoe làm gì để ở nhà xem môt mình đi!=))

Chấn PG

Member
Câu hỏi của mình và anh bigflowerhorn ở trang 1 bạn vẫn chưa trả lời đó bạn, vui lòng hướng dẫn mình xem làm sao biết con đó là chim đua của Pháp, Ý, Nhật... gì đó nha :nerd: :nerd: :nerd:

Có quan tâm đến cái topic này nữa đâu mà trả lời trả vốn chấn ơi. Người ta còn có việc to tát hơn cũng nên ấy mà.

seal203

Member
Câu hỏi của mình và anh bigflowerhorn ở trang 1 bạn vẫn chưa trả lời đó bạn, vui lòng hướng dẫn mình xem làm sao biết con đó là chim đua của Pháp, Ý, Nhật... gì đó nha :nerd: :nerd: :nerd:
Có quan tâm đến cái topic này nữa đâu mà trả lời trả vốn chấn ơi. Người ta còn có việc to tát hơn cũng nên ấy mà.
"Cây muốn lặng mà gió chẳng dừng" chi nữa vậy mấy anh. Làm kinh tế cũng như nuôi chim bồ câu phải biết "Đất lành chim đậu, đất chẳng lạnh đất nhậu luôn chim", người ta đã biết thì mình khơi chi nữa.

Quan "Kon"

Mình tên Quan cũng đã có kinh nghiệm nuôi chim bồ câu cũng hơn 10 năm rồi. Nhưng mình đã không nuôi mấy năm nay mới nuôi lại vài tháng nay thôi có gì anh em gốp ý cho nha.

chúc mừng bạn đã tham gia DĐ bồ câu , nhưng bạn chưa mọi người biết bạn đang ở đâu và nuôi thả hay kiểng

Chúc mừng một thành viên mới lên diễn đàn.
:wel: :wel: :wel:​

Chúc bạn mau có đàn bồ câu ưng ý nha. Hôm nào rảnh post hình mấy con bồ câu nhà bạn lên cho mọi người ngắm đi.

Quan "Kon"

chúc mừng bạn đã tham gia DĐ bồ câu , nhưng bạn chưa mọi người biết bạn đang ở đâu và nuôi thả hay kiểng
Mình ở bên q8 mình thích nuôi thả không àh , chim kiểng mình cũng thả luôn ,mình có vài cặp thái nhưng vì mới nuôi lại nên chỉ mới có thế đi xa tới Vũng Tàu thôi . Chim kiểng thì mình có nuôi vài cặp bi đen và xám

Quan "Kon"

Chúc mừng một thành viên mới lên diễn đàn.
:wel: :wel: :wel:​

Chúc bạn mau có đàn bồ câu ưng ý nha. Hôm nào rảnh post hình mấy con bồ câu nhà bạn lên cho mọi người ngắm đi.
Cám ơn bạn khi nào rãnh mình sẽ post hình lên cho anh em góp ý nha

Chào mừng anh Quan tham gia dd. Vậy là dd có thêm 1 cao thủ nữa rồi (10 năm kn mà). Mong nhận được sự chỉ dẫn từ anh cũng như từ các anh khác!
To anh Tài:
Em đâu thấy con nào đâu anh Tài mà anh nói cặp bông cúc nào vậy anh?

vuanh

Member
Chào mừng bạn đã đến với diễn đàn. Cho mình hỏi, có phải bạn là anh em hay là bạn của Khen2009 phải không?

tuana41

Member
chào mừng bạn đến với Vietpet bạn post hình cho mọi người cùng coi căn cứ của bạn nhé.

Chào anh Quang
Vậy là hôm nay trong diễn đàn bồ câu lại có thêm 1 thành viên mới với 10 năm kinh nghiệm của anh là tốt cho diễn đàn để anh em học hỏi chúc mừng anh cố gắng có thêm 1 bầy chim ưng ý.
Cảm ơn anh:-bd