• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ Quí Q.6

Chim hay sao lai đem về làm vú vây ban.hiện giờ mình có một con vô địch 100km về 55phút tin kg bạn.
Chim vô địch mà tantai mua về làm vú hà bớt giỡn nha tantai , A Quang chim bay 100km 55 phút theo em nghĩ không nên kêu là vô địch nha anh ..

Chấn PG

Member
Chim vô địch mà tantai mua về làm vú hà bớt giỡn nha tantai , A Quang chim bay 100km 55 phút theo em nghĩ không nên kêu là vô địch nha anh , Chim đua phải tính từ 300k ---trở lên mới biết được sức của con chim ra sao theo em nghĩ , chứ 100km thì cho nó đi tâp thể dục thôi
Đua 100KM là đua từng chặng đường anh ơi (ví dụ: 100, 150, 250....), cũng như điền kinh vậy có nhiều chặng đua và nhiều cự ly & không nhất thiết phải là 300KM trở lên mới là hay đâu anh:D:nerd:.

bokinhvinh

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Chim vô địch mà tantai mua về làm vú hà bớt giỡn nha tantai , A Quang chim bay 100km 55 phút theo em nghĩ không nên kêu là vô địch nha anh ..
có người chơi đua tốc độ ,có người thích quảng đường :D:)

hainguyen

Ổ chim đẻ của Quí Q.6

Đây là ổ chim do Quí Q.6 tự làm :), nếu anh em nào có nhu cần thì liên lạc với Quí Q.6 nha :)

thang_Q5

Active Member
Máng ăn cao cấp dành cho chim bồ câu

Quí vừa mới làm 1 máng ăn dành cho bồ câu nên post lên cho anh em xem có gì anh em góp ý cho Quí Số điện thoại : 0907.385.388 nha!

thang_Q5

Active Member
Nhà dành cho bồ câu có 8 cửa ra vào

Quí vừa làm xong cái nhà dành cho bc có 8 cửa ra vào ,nên pots hình lên cho ae tham khảo :D

Những cánh cửa này có thể mở lên ,mở xuống có thể giúp cho mình dễ dọn vệ sinh và có thể đặt ổ vào cho bc đẻ :))

Mái nhà hình xéo bc thấy khoái đậu lên :D

Sau lưng được đóng bằng 1 tấm ván không gép hoặc nối giúp ta treo lên sát tường nước không thể vào làm ướt trứng :love struck:

Nếu thấy có chổ nào không vừa ý ae góp ý để quí có thể làm tốt hơn nhé :)):)):))

bokinhvinh

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
quá đẹp rồi anh quí ơi,nhưng sao hồi trước nói với em là giờ này rồi mà còn ai chơi chuồng gỗ nữa,chơi chuồng sắt vừa tiện vừa hay,còn dạy em ra bà sáu đặt mua lồng cao 30-30...sao giờ anh đi làm chuồng gỗ...

Hình cuối này nên làm cho cái mái nhà thò ra ngoài khoảng 2 cm nữa là ok. Vì khi đóng kệ lên tường 2 mặt tiếp với nhau dễ bị thấm nước lắm , còn khi có khoảng cách sẽ an toàn hơn. Chỉ là gop ý thôi.:D:D:D

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Nếu muốn đặt chuồng ngoài trời và sử dụng bền hơn thì nóc chuồng phải làm bằng vật liệu chống thấm mới tốt như tole hay phủ giấy dầu bên dưới có thêm lớp mouse cách nhiệt cho chim mát mẻ hơn :) !

thang_Q5

Active Member
quá đẹp rồi anh quí ơi,nhưng sao hồi trước nói với em là giờ này rồi mà còn ai chơi chuồng gỗ nữa,chơi chuồng sắt vừa tiện vừa hay,còn dạy em ra bà sáu đặt mua lồng cao 30-30...sao giờ anh đi làm chuồng gỗ...
Cái đó là bình thường thôi vinh đâu phải ai cũng có điều kiện nuôi chuồng sắt đâu :worried:, với lại tuỳ sở thích thôi có người thích nhốt có người thích thả rong suốt ngày, nên mỗi người mỗi ý miễn có người thích thì làm thôi :)):)):))

Nếu ai đem cái này để trong chuồng tập thể thì chim vẫn có thể đẻ trong ngăn đó, gọn hơn đặt cái lồng sắt vào trong chuồng tập thể chứ.

thang_Q5

Active Member
Máng ăn cao cấp có mái nhà

Máng ăn dành cho chim nuôi tập thể có thêm mái nhà gửi ae xem có gì góp ý nha :D

thang_Q5

Active Member
Nhà Bồ câu 4 cữa ra vào

Gửi ae vài tấm hình nhà bc có 4 cửa ra vào nè :D

Cửa có thể mở ra dọn vệ sinh và có thể bỏ ổ vào cho chim đẻ ;)

thang_Q5

Active Member
Căn cứ Quí_Q6

Xin giới thiệu với các ae căn cứ của Quí :))

Các chiến binh thái đua của Quí ;)

Cặp thái vú ;;)

Những con chim đua của Quí gốc Đài Loan Không đó , Nghe nói trong đám chim đó có con thắng cuộc đua ở Phan Thiết.