• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ ongtai

ongtai

lâu lắm rồi mình toàn xem căn cứ của các bạn mà chưa tiện dịp post hình lên tại ko rảnh với bán hết rồi. Bây giờ vừa mới chụp được mấy tấm bồ câu trước khi bán nè...
2 con này là cọp trắng không sọc:

con mái ko sọc:

Mình đang tìm cách chụp hình mấy con chim thả F1-F4 dòng Thái, Đài Loan và cả gốc Châu Âu nữa :D. Nhà mình có 1 con lai đặc biệt 4 dòng máu, màu lông lạ :)). Mình sẽ post hình cho các bạn chiêm ngưỡng sau...

Chà, cọp đen, cọp trắng, cọp không vạch cọp xitim ... đầy đủ các loại nhỉ? Con cọp mái không vạch đó mà được đem ghép với con không vạch nhà kia thì quá ngon, đẻ con ra chắc là thiên hạ nhìn thấy sẽ thèm thuồng cho mà coi.

Con mái xitim này rất giống con mái của Tuấn quận 8 bán cho anh say cường, sao giờ nó lại ở căn cứ ông tài vậy? chắc ông tài mới đem nó về hả?

Còn con cọp mái đen này

Nhìn là biết nó xuất phát từ anh Mành rồi, mình không biết là bán cho ai nữa. Con này về căn cứ ông tài từ bao giờ thế?

Kể ra ông tài cũng giỏi săn lùng chim thiệt đó, săn lùng được bao nhiêu chim từ các cơ sở khác nhau.

Cũng nghe tiếng đàn chim của ông tài từ lâu mà bây giờ mới được thấy một phần của nó. Bữa nào ghé nhà ông tài ngắm đàn chim này nha.

maxchix

Member
Cập xám không gạch nhìn dả ta , ông tài oi co chim con o vậy chụp lên cho anh em xem nào .

lâu lắm rồi mình toàn xem căn cứ của các bạn mà chưa tiện dịp post hình lên tại ko rảnh với bán hết rồi. Bây giờ vừa mới chụp được mấy tấm bồ câu trước khi bán nè...
2 con này là cọp trắng không sọc:

con mái ko sọc:

Mình đang tìm cách chụp hình mấy con chim thả F1-F4 dòng Thái, Đài Loan và cả gốc Châu Âu nữa :D. Nhà mình có 1 con lai đặc biệt 4 dòng máu, màu lông lạ :)). Mình sẽ post hình cho các bạn chiêm ngưỡng sau...
cho hỏi ongtai , em thấy 2 con này là 1 cặp con trống là xám 2 vạch mà đang thắc mắc nhờ ongtai giải thich dùm , tại ongtai nói là nguyên cặp cọp trắng mà thấy 1 con không vạch và 1 con 2 vạch sao lai kêu là cop trắng:thingking:

thangdovebi

Member
con mái ko sọc:

con mái không sọc này nhìn đẹp lắm lắm. ongtai có bán nó không tdb mua. ongtai ra giá đi tdb chiều liền. miển là ongtai chịu bán là ok.

thang_Q5

Active Member
Ongtai post hình mấy chú chim thái f1 lên cho mọi người xem đi ,nhất là chú 4 dòng máu đó nha :D

Ông Tài ơi
Những tấm hình chim bồ câu của ông tài toàn là chim của người bạn thân của cường sắt sao ông tài không post hình của ông tài lên mà sao lại post hình của người khác :shame on you::at wits end:

Ông Tài ơi
Những tấm hình chim bồ câu của ông tài toàn là chim của người bạn thân của cường sắt sao ông tài không post hình của ông tài lên mà sao lại post hình của người khác :shame on you::at wits end:
Thầy cường lên tiếng là chỉ có nước chốn thôi , chuyện này đổ bể rồi nha ongtai này cũng danh tiếng quá trời , bị toàn mấy đai ca hiiii..

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Thật ra hôm trước offline 12, anh ongtai cũng có nói là hình ảnh đó, ảnh nhờ người mua chim post lên thôi, chim đó không còn ở nhà ảnh nữa! Ongtai bán rồi!

Thầy cường lên tiếng là chỉ có nước chốn thôi , chuyện này đổ bể rồi nha ongtai này cũng danh tiếng quá trời , bị toàn mấy đai ca hiiii..
Ông Tài ơi

haohao

Member
Ngay từ đầu ongtai đã nói rõ rồi nè bác...

Hồi sáng mới gặp ongtai ngoài Nguyễn Thị Nhỏ thì ongtai nói là bán rồi, vừa bán xong hôm qua.

ongtai cũng là người vui tính, cởi mở. Chuyện bữa nhậu thì ongtai nói là chuyện nhỏ thôi, hi vọng có bữa anh em gặp mặt nhau.

Anh Minh cũng chúc mừng tân hội trưởng, nhưng hội trưởng không chịu nhận chức danh mà nói là anh em ghẹo nên nói thế. Kỳ này chắc phải tổ chức đại hôi mới được đó anh em ơi.

thangdovebi

Member

em này tối qua về chuồng nhà tdb rồi. cha mẹ nó ngày xưa cũng của mình. sao khi tìm hiểu kỹ lưỡng. dòng họ em này đã mất gốc ở ngoài. còn cặp con này duy nhất. vụ này ngay ý tdb. rước về liền. giữ lại một dòng máu bi xám mà cố sơ, nội ngoại hay cha mẹ nó một thời làm chao đảo thị trường bi đó các bạn.cho nó về gia đình gặp lại chú bác cô dì của nó ở nhà tdb.. hehe

mr.dog

các anh ơi em cũng muốn nuôi chim bồ câu nhưng em kô biết chỗ mua,mọi người chỉ giúp em đc kô,em ở hà nội,em cảm ơn mọi người trước

thangdovebi

Member
em thổi kèn trống này đẹp thiệt. anh cố gắng tìm thêm em mái xứng đôi thành một cặp, anh nhớ gọi cho em liền nha. em mua liền giá cả em anh vui, cả hội vui là ok. thanksss