• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ MYBENZ1980 - Phú Nhuận

mybenz1980

Member
Mình tên TUẤN 32t. Trước kia mình chỉ nuôi bồ câu thịt, sau này mình thấy anh em chơi chim kiểng đẹp quá nên mình cũng sưu tầm 1 số cặp.. Anh em xem và chỉ giáo em dủm.. Thanks..
Đây là hình ảnh căn cứ của em :
Chuồng chim thả :

Chuồng nuôi chim kiểng :

Đây là bộ sưu tầm chim kiểng của em :
Cặp sư tử ( em trống 10 lông, em mái chim đẻ )

Cặp gà banh ( chim đẻ )

Cặp thổi kèn ( chim đẻ )

Cặp vảy cá đen ( chim tơ của anh Khánh Bình Dương )

sinhvien

Nói anh đừng buồn nha, ngoài căp sư tử nhìn không rõ ra, các cặp còn lại không chuẩn, màu lem tùm lum. Sự thật mất lòng :p

mybenz1980

Member
cám ơn bạn xem tin.. Nó với mình là đẹp rồi..hiihi..... Bạn có gì đẹp up lên anh em tham khảo nha.. Mình mới chơi nên chỉ tới đó thôi.. Mai mình up tiếp bạn lên coi tiếp nha.. thanks

Cặp hoàn châu nâu ( chim đẻ )

Cặp gà mỹ ( chim đẻ, con trống 950g, con mái 850g )

Cặp xòe ( con trống xám cánh vảy, con mái xám trơn )

Hai cặp hỏa tiển ( chim đẻ, cặp Việt Nam, Cặp Khoan đỏ trung quốc )

Bro nào có nhu cầu giao lưu LH em nha 0934161280 TUẤN.

Mình còn

hao chay

Active Member
nhìn căn cứ anh thấy hoành chán quá ,chúc căn cứ a ngày càng phát triển ,thân .

bokinhvinh

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
chim vậy là ok rồi, căn cứ cũng đẹp,chúc căn cứ có thêm nhiều chim đẹp

mybenz1980

Member
Thanks mấy anh đã tham quan căn cứ em
Em còn vài cặp két đẻ, bi trắng, thái vú đủ màu, mấy cặp gà pháp và 1 bầy chim con nửa đó.. Sorry, em sẽ up hình sao..

mybenz1980

Member
Cặp bi trắng ( chim đẻ )

Cặp két cánh đỏ ( chim đẻ )

Cặp két cánh đen ( chim đẻ )

Mình còn 1 em gà mỹ màu lạ lắm, đang ghép đỡ với em gà pháp. Bro nào có em mái cùng màu để lại mình nha... thanks

bokinhvinh

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
cap do la bi den hay thơ đen vậy anh ?nhìn đã ha..............

mybenz1980

Member
Anh Bokinhvinh thân
Cặp đó là két cánh đen...

Còn cặp trắng lúc em mua người ta nói là bi trắng, em mới chơi nên không rành lắm.. có gi sai sót về giống a chỉ giáo em dùm.. Anh Bigflowerhorn thân...

mybenz1980

Member
Cặp sư tử trắng ( chim đẻ ). Hai em nó về căn cứ mình chiều nay. Chim đang thay lông nên nhìn không đẹp lắm

mybenz1980

Member
Sau 1 thời gian sưu tầm, Mình có thêm 1 số giống mới. Anh em xem nhận xét đánh giá dùm mình nha.... Thanks

Cặp bông cúc đen 8 lông

Cặp thiên nga ( chuẩn bị rớt trứng )

Hai cặp gà tre đỏ
Cặp 1 :

Cặp 2 :

Thổi kèn màu trống 8 lông ( đang cô đơn cần tuyển vợ )

Còn cặp này mình không biết là giống gì.. Anh em nào biết chỉ dùm mình nha... Thanks

Còn tiếp

khevan72

Member
có khả năng tuyển dươc nhiêu dó cũng du roi..chúc ngày càng phát triễn nha................

dinhvu17

Member
căp thiên nga nghe nói ở Sg có được vài cặp. Căn cứ này chịu chơi sưu tầm hàng dữ. Kiểu này chắc vượt thổi kèn màu chân lông quá. heheh

dinhvu17

Member
nghe nói có phương hoàng chân lông trắng hả up tiếp hình cho mọi ngươi chiêm ngưỡng đi. bông cúc đỏ nữa.............................