• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ haohao (quận 4)

thipham

Member
không biết haohao biết coi vẩy cá tơ trống mái không đó hii , nói chơi đùng buồn nha chứ anh chưa biết coi vẩy cá trống mái tại chưa bao giờ nuôi nên mù vẩy cá , anh chương mà bắt 1 lúc 6 em trắng mốt nó bay nhìn đẹp lắm hà nha mà nó chỉ bay vòng vòng chơi thôi chứ anh đem đi thả xa thì không được . Chúc anh có đàn chim như ý hà nha
vẩy cá nhà chương được 5 lông rồi, hào là chuyên nuôi vẩy cá mà, sẽ coi được thôi, mong cho chúng mau đông đông cho vui nhà vui cửa tài ha, rảnh qua chương chơi nha tài

haohao

Member
không biết haohao biết coi vẩy cá tơ trống mái không đó hii , nói chơi đùng buồn nha chứ anh chưa biết coi vẩy cá trống mái tại chưa bao giờ nuôi nên mù vẩy cá
Em mới chơi lại từ hồi đầu năm tới giờ nên vẫn còn gà lắm :D, với lại đâu cần phải chơi Vảy Cá rồi thì mới có thể phân biệt VC trống hay mái đâu anh.

Sáng t7 em free nên các anh ghé em chơi hen. Thân.

chim thái thì anh còn coi được chứ vẩy cá nhìn không biết , thì ít nhất nhà có nuôi nhìn lâu ngày quen mắt thì nhìn ra chứ anh thua vẩy cá hiii

bocau hanoi

Member
AE làm ơn giúp em xem cặp sư tử này co phải giống chuẩn không ạ? vì em muốn mua con non của chúng> Chân thành cảm ơn AE.

haohao

Member
Cặp này là Sư tử Thái, nhưng mà bờm xấu quá, chim còn tơ mà bờm đã te tua vậy rồi lúc già chắc là rụng mất bờm quá :D
Bác lên google search bằng tên tiếng Anh rồi coi tiêu chuẩn của những con chim đẹp để có thể đánh giá như thế nào là đẹp hay xấu.
Thân

haohao

Member
Thanks Thắng đã tuyển giúp cặp chim đẹp nha, bạn anh rất thích.... Thân.

bokinhvinh

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
AE làm ơn giúp em xem cặp sư tử này co phải giống chuẩn không ạ? vì em muốn mua con non của chúng> Chân thành cảm ơn AE.

em thì thấy nó giống chim lai quá,em thấy đừng chơi cặp này thì hơn ....thân

trantantai

Active Member
Cặp sư tử này bị rụng bờm rồi hay sao mà nhin giống bị đao quá, thôi dừng mua cặp này Bố câu nhé, sư tử thái thì mình nó cũng dài dài, đuôi cũng dài một chút, và bờm thì cũng phũ đầu chư đâu có giống như cặp chim con như vầy, Bạn nên tuyển chim khác đi nhé

haohao

Member
Xin trình làng thành viên mới, pé gái này (9 lông) sẽ được ghép với anh trống tơ đang thèm vợ :D

haohao này chịu đầu tư quá ta , đợt trước 1 số vẩy cá ông già bà lảo đợt này rút kinh nghiệm nha , cặp bi xám bữa sao rồi hao có kiếm thêm cặp bi nào như ý chưa vậy có đưa hình lên cho anh em xem đi

haohao

Member
haohao này chịu đầu tư quá ta , đợt trước 1 số vẩy cá ông già bà lảo đợt này rút kinh nghiệm nha , cặp bi xám bữa sao rồi hao có kiếm thêm cặp bi nào như ý chưa vậy có đưa hình lên cho anh em xem đi
Mua 1 cặp chỉ để lấy 1 con là chuyện thường tình mà anh :D, cặp bi Xám đã 6 lông rồi, chắc em để vậy cho đẻ luôn chứ không muốn mua thêm bi nữa, hoặc anh nào có trống tương đương thì đổi với em. Thân.

haohao

Member
Mình mới lấy thêm cặp trắng vú giá 600k, theo như người bắt dùm thì cặp này đang nuôi con và đã nuôi con rất tốt, nhưng điều làm mình thắc mắc là về nhà mình được 1 ngày rồi vẫn cứ đánh nhau, mà đánh nhau tới mức không ăn uống gì luôn mới ghê, thỉnh thoảng có những cặp lạ chuồng thì cũng đánh nhau nhưng đánh nhau tới mức bỏ ăn thì mình không hiểu, chẳng lẽ là mới được ráp cặp ??? Quan sát kỹ con mái thì mép trắng bóc, thường những con đã từng nuôi con, nhất là nuôi bi thì mép sẽ bị giãn rất nhiều, bắt ra rờ thử thì xương chậu của con mái còn quá nhỏ, chứng tỏ con mái chưa đẻ lứa nào, nếu đúng như lời quảng cáo thì con mái này thuộc loại siêu ấp vú vì chưa đẻ lứa nào mà đã nuôi con rất tốt.

Mình mới lấy thêm cặp trắng vú giá 600k, theo như người bắt dùm thì cặp này đang nuôi con và đã nuôi con rất tốt, nhưng điều làm mình thắc mắc là về nhà mình được 1 ngày rồi vẫn cứ đánh nhau, mà đánh nhau tới mức không ăn uống gì luôn mới ghê, thỉnh thoảng có những cặp lạ chuồng thì cũng đánh nhau nhưng đánh nhau tới mức bỏ ăn thì mình không hiểu, chẳng lẽ là mới được ráp cặp ??? Quan sát kỹ con mái thì mép trắng bóc, thường những con đã từng nuôi con, nhất là nuôi bi thì mép sẽ bị giãn rất nhiều, bắt ra rờ thử thì xương chậu của con mái còn quá nhỏ, chứng tỏ con mái chưa đẻ lứa nào, nếu đúng như lời quảng cáo thì con mái này thuộc loại siêu ấp vú vì chưa đẻ lứa nào mà đã nuôi con rất tốt.
hào sao hay nhờ người mua dùm quá ta mà người đáng tin cậy không vậy , chim thái cặp nào nuôi con giỏi là vú con gì cũng giỏi hết ngay cả chim ta cũng vậy chứ không riêng gì thái nha hào nên không cần mua chim mắc tiền , chim nhật nhà mình vú bi nhìn còn nghiền hơn thái nữa , bữa nào hào kiếm cặp chim ta cho vú thử biết liền

trantantai

Active Member
Mình có một cặp chim vú rất tốt con trống trắng fo, con mái trắng, công nhận vú rất tốt, đã từng vú liên tục 11 chú chim con, và cùng 1 lúc 6 em sắp ra giàn vẫn no cứng không cần phải bơm, cặp này mua bên Hội q8 ra con không đều mỗi ổ chỉ nở được 1 em nhưng con trống nuôi con tốt lắm, mình chỉ hao qua anh thủ Lạc Long Quân mua cặp chim vú có 200k thôi bảo đảm là vú hay đấy, chim vú mà mua 5 hay 6 trăm là mắc quá đó, như cặp của mình Anh Trần Thế Hội để hữu nghị có 500k thôi. Coi chừng bị thuốc gí đó, giá đó chỉ dành cho chim lấy bổn thôi. chúc Hao luôn tìm được những chú chim mà không cần đẻ củng đút con như thế

thang_Q5

Active Member
hào sao hay nhờ người mua dùm quá ta mà người đáng tin cậy không vậy , chim thái cặp nào nuôi con giỏi là vú con gì cũng giỏi hết ngay cả chim ta cũng vậy chứ không riêng gì thái nha hào nên không cần mua chim mắc tiền , chim nhật nhà mình vú bi nhìn còn nghiền hơn thái nữa , bữa nào hào kiếm cặp chim ta cho vú thử biết liền
Mình có một cặp chim vú rất tốt con trống trắng fo, con mái trắng, công nhận vú rất tốt, đã từng vú liên tục 11 chú chim con, và cùng 1 lúc 6 em sắp ra giàn vẫn no cứng không cần phải bơm, cặp này mua bên Hội q8 ra con không đều mỗi ổ chỉ nở được 1 em nhưng con trống nuôi con tốt lắm, mình chỉ hao qua anh thủ Lạc Long Quân mua cặp chim vú có 200k thôi bảo đảm là vú hay đấy, chim vú mà mua 5 hay 6 trăm là mắc quá đó, như cặp của mình Anh Trần Thế Hội để hữu nghị có 500k thôi. Coi chừng bị thuốc gí đó, giá đó chỉ dành cho chim lấy bổn thôi. chúc Hao luôn tìm được những chú chim mà không cần đẻ củng đút con như thế
mỗi người có 1 ý thích nên không ai giống ai được có người thì thích màu sắc có người thì chỉ cần vú hay ,khi mua chim mỗi người đều có 1 mục đích nên khó có thể nói được còn vấn đề về chim Vú không phải con nào là cũng vú hay đâu chủ yếu là vú được bi với vảy cá thì mới gọi là vú hay con vú chim thái thì con nào cũng có khả năng vú được thôi chim vú củng có tiêu chuẩn của chim vú chứ theo taitainunu nói chim ta có thể vú chim thái thì ok chứ bi thì con hen suôi nửa 1 cặp chim vú hay từ 500>700k là bình thường thôi không có gì mắc đâu mấy anh.:):):)

haohao

Member
Thái ấp vú giá 200-300k/ cặp thì em đã mua thử gần 30 cặp rồi nhưng chỉ xài được vài cặp để vú Vẩy Cá thôi, thấy mất công chạy tới chạy lui nên em kiếm mấy cặp đã vú hay rồi mua luôn, giá 600k không phải là mắc nếu cặp đó vú tốt.

hào sao hay nhờ người mua dùm quá ta mà người đáng tin cậy không vậy, chim thái cặp nào nuôi con giỏi là vú con gì cũng giỏi hết ngay cả chim ta cũng vậy chứ không riêng gì thái nha hào nên không cần mua chim mắc tiền, chim nhật nhà mình vú bi nhìn còn nghiền hơn thái nữa, bữa nào hào kiếm cặp chim ta cho vú thử biết liền
Thì thấy cũng có thể tin cậy nên mới nhờ chứ anh, đúng là không ai biết trước chữ ngờ, mà dám qua mặt người lớn tuổi hơn mình mới ghê :D, thôi rút kinh nghiệm vậy.

thipham

Member
chúc mừng hào lại một lần nữa có thêm một em mái đẹp, cứ từ từ nha hào, và đừng quên chương nha hào,.cám ơn hào trước nha, mong rằng nhờ anh em giúp đỡ mà chương sẽ thực hiện được ước mơ bấy lâu nay của mình. cố lên cố lên hiiiii