• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn Cứ Hào Q.5

Hao Q5

Member
Chào các A/E trên diễn dàn! Mình cũng rất đam mê thú nuôi Bồ câu! Dịch cúm gia cầm năm 2005 mình đã phải dọn chuồng hơn 20 cặp Bi đẹp cho một người không quen. Lúc đó mình nghĩ là không nuôi Bồ câu trở lại. Nhưng gần đây do đi xem mua Bồ câu dùm mấy anh bạn mình đã ngứa tay rinh về nhà mấy cặp. Các A/E trên diễn đàn xem nhé!
Cặp Sư tử trắng 8 lông

Trống Bi đen 10 lông

Mái Bi đen 8 lông

Cặp Bi xám mùng sin

Trống Bi xám mùng sin

Mái Bi đen đẻ

Cặp Két trắng

Cặp Két cánh đen con

Cặp Hỏa tiển Trung Quốc đỏ

Cặp Vảy cá hồng

Cặp Vảy cá con của cặp trên

Trống Vảy cá đen

Mái Vảy cá hồng

Cặp Thái trắng

Cặp Thái xám

Cặp Thái xi tỉm

Rất vui được giao lưu với các A/E trên diễn đàn! Thân chào!!! Hào Q.5 Mobile: 0908851887

Hao Q5

Member
Cám ơn các bạn đã quá khen!
Mấy cặp Thái của mình cũng là bổn bay, nhưng mình để làm ấp vú. Khi nào không trùng ngày thì mình cho ra Thái con để bay cho vui!!!
Chúc các bạn & các A/E trên diễn đàn ngày Giáng sinh an lành, vui vẻ, hạnh phúc!!!

Hao Q5

Member
Bước sang năm mới chúc diễn đàn ngày càng phát triển! Chúc các ACE vui vẻ, hạnh phúc, an khang thịnh vượng và thành đạt...

tuandr

bc của a đẹp quá,e chỉ thích kiểnng nuôi nhốt thôi,mà cũng chì thích xòe .e có 2cap xòe trắng ,hôm nao cho e tham quan căn cứ a với .để học hỏi ý mà .hôm nào rảnh e mời a cafe nhé dt e 0918225222

Hao Q5

Member
Căn cứ để lâu không up hình mới nó lạnh quá! Hôm nay up lên vài hình để A/E xem!
Một cặp Thái đỏ hàng VIP nè A/E!

Một Cặp xòe tơ 2 lớp đuôi, 28 cọng lông đuôi!

Một cặp Két cánh đen thứ nhất!

Một cặp két cánh đen thứ hai!

Một số két trắng tơ ở chuồng tập thể!

Một cặp két trắng chim đẻ đây!

Một cặp hỏa tiển thứ nhất!

Một cặp hỏa tiển thứ hai 16 lông đuôi!

Thêm một anh gà trống Rosecomb để A/E xem chơi!

Hao Q5

Member
Bổ sung thêm 1 cặp bồ câu két trắng chuẩn đẹp đây ACE!

Thêm 1 cặp Bi xám mùng sin chuẩn đẹp, mũi trái tim đúng đẹp, hiếm!

Chúc ACE ngày càng phát triển căn cứ của mình!

Đàn chim của bạn nhìn đã quá, nhất là cặp Thái đỏ. Ngoài Hnội tìm 1 cặp Thái khó khăn ghê.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu

Bạn Hao Q5, bạn chơi bồ câu kiểng nghe đâu cũng khá lâu rồi có thể nói cho các bạn trên diễn đàn biết thế nào là "mùn xin" được không bạn vì mình nghĩ không phải ai cũng biết và có thể phân biệt khi bạn post hình chúng lên như thế vì nhìn không khác nào 2 con bồ câu Bi xám 2 gạch và bạn cho hỏi có chim mái "mùn xin" không?

Mình thì không chơi chim kiểng nên không rành, bạn có thể cho biết tiêu chuẩn khi chọn Bi xám của bạn được không? Màu sắc, mắt, vòng mắt, mỏ, mũi ... để mọi người có cái nhìn khái quát về Bi được không bạn vì hiện nay mình thấy hình như có 2 tiêu chuẩn chọn Bi thì phải?

Cám ơn bạn trước nha!

truongbc

Member
Úp ............úp.................úp..............úp cho bồ câu đẹp!!!8->

Hao Q5

Member
Hình trống Bi xám mùng sin anh em xem tham khảo nhé!

Chào anh Vỹ! Hình cặp chim mình post đang thay lông nên còn sơ xác có thể anh em dễ nhầm là màu xám 02 vạch (dù là 1 trống mùng sin, 1 mái xám 02 vạch cũng gọi là 1 cặp) . Còn như thế nào là màu mùng sin thì anh em có thể xem hình con Bi xám ở hình trên thì sẽ rõ hơn. Hào nghĩ khi anh Vỹ đặt câu hỏi có chim mái mùng sin không thì chắc hẳn anh đã có câu trả lời rồi! Còn tiêu chuẩn để chọn chim Bi thì chỉ có 1 mà thôi, nhưng chim Bi có 02 dạng dù là xám hay đen. Nên dễ dẫn đến anh em hiểu nhầm là có 02 tiêu chuẩn. Còn tiêu chuẩn như thế nào? Dạng nào? Thì hẹn anh một dịp khác uống cafe giao lưu nhé anh Vỹ!
Thân chào!!!