• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ của udisara

udisara

Member
Căn cứ của em không phải là căn cứ giành cho chim đua và chim nhà em cũng chả phải chim đua
nhưng vẫn post lên góp vui cùng các bác cho xôm diễn đàn... (bác nào không thích thì đừng chém lung tung nhé)

Chuồng 16 lỗ làm bằng gỗ tự nhiên

Hệ thống cửa phụ đằng sau có thể mở lật lên để vệ sinh dọn dẹp hoặc bắt chim bồ câu ra khi cần...

Mái che gió lùa vào mùa đông

Khi lật ngược lại thì thành mái che nắng chiếu ngang xiên chuồng vào buổi chiều

Chuồng gà do chủ nhà cũ để lại, mình đang tính cải tạo thành chuồng nuôi bồ câu đua hoặc bồ câu cảnh

Hệ thống máng ăn do mình tự thiết kế dựa trên ý tưởng về mái vòm nhà hát opera sydney

Chim có thể ăn thoải mái mà thức ăn 0 bị vương ra ngoài, chim cũng 0 trèo vào ỉa bậy dc

Máng cát trộn khoáng

Bể bơi dành cho chim

Khu vườn rau sạch trên sân thượng và phong cảnh

udisara

Member
Em post ảnh căn cứ mà các bác chém ác quá sau này chả giám post ảnh nữa, hic hic %-(

udisara

Member
Mua 1 đôi xám đen 2 vạch đang tập bay về nhốt dc 10 ngày thả ra nó vẫn lang thang sang nhà hàng xóm, tối 0 thấy về nhà ngủ chắc bên nhà hàng xóm có đàn đông vui

Sáng nay thấy 1 em về lông rụng tả tơi, còn 1 em mất tích luôn 0 biết bị lão hàng xóm thịt hay mèo chuột gì nó thịt rùi hic hic

Bác nào mà nuôi bồ câu thả rông tốt nhất là cứ mua chim non mới biết mổ về nuôi và gây đàn đông lên là chắc cú nhất.

udisara

Member
Sau một thời gian nghiên cứu tìm hiểu... Em đã tiến hành cải tạo update lại căn cứ...

Chuồng nuôi kiểu truyền thống được quay ngược lại hướng úp mặt vào trong để tránh ánh đèn cao áp ban đêm

Bên dưới là cái chuồng gà em đã cải tạo lại thành căn cứ mini giành riêng cho các chiến binh đua

Cần đậu

Ngăn đẻ kiêm cần đậu

Ổ đẻ VIP giành cho chim đầu đàn, ổ đẻ kiêm luôn hầm chú ẩn tránh ngày tận thế, có khả năng tránh gió bão... và chống rét cho chim :D

Cửa tự động nhìn từ bên trong

Cửa tự động được chế nghiêng một góc để chim vào được chứ 0 ra dc theo chuẩn quốc tế. Sân bay hạ cánh được thiết kế theo tiêu chuẩn của bộ quốc phòng...

Do chịu ảnh hưởng suy thoái của kinh tế nên kinh phí từ trên rót xuống rất hạn hẹp nên không gian của căn cứ cũng khá chật hẹp, sức chứa ước tính khoảng 4 đôi.

thiết kế chuồng nuôi nghệ thuật và lạ mắt nhỉ, thêm chim đẹp nhé........................thân!

udisara

Member
thiết kế chuồng nuôi nghệ thuật và lạ mắt nhỉ, thêm chim đẹp nhé........................thân!
Thank bạn, mới đầu mình chỉ định nuôi bồ câu ta, sau thời gian tìm hiểu lại máu nuôi bồ câu đua nên cải tạo lại chuồng gà thành chuồng chim thui chứ giờ chưa có điều kiện thiết kế căn cứ hoành tráng :d

udisara

Member
Update căn cứ

Căn cứ em mới tuyển thêm 4 tân binh mới

Cặp Thái Trắng đến từ căn cứ kylan

Cặp Thái Xám 2 Vạch đến từ căn cứ Nhat An Loft