• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ của congtuxa

MinhVL

Member
toàn chim hả bác???????????????? em mê cún cơ! ka ka ka... Có cún nào không khoe đi bác!!!!!!!!!!!

Chấn PG

Member
căn cứ đẹp & đơn giản nữa,bạn nên làm thêm miếng che để khi khuya (lúc trời trở lạnh)chim được ấm hơn :D cảm ơn bạn đã post hình nha :D.Mấy con bồ câu mới mua hết hả bạn :).

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Welcome congtuxa,

:wel: Chào mừng bạn tham gia diễn đàn bồ câu!

Phải nói là mình rất thích tính cách của bạn :-bd! " Làm xong mới nói " :). Chúc bạn có những chiến binh tuyệt vời!

Về hình thức thì căn cứ bạn như thế là quá đẹp! Chỉ cần chỉnh sửa chút ít "nội thất" thôi :D! Bạn có thể làm kệ đứng hoặc xếp các lồng sắt chồng lên nhau cũng được như thế trông sẽ đẹp hơn nhiều!

Bạn cũng có chơi ''Lửa'' nữa hả? Bạn đem chim đi đâu tập dợt vậy?

congtuxa

Qua tết mình làm thêm mấy kệ đứng chữ V cho chim đứng và dẹp bỏ chuồng. Vì mình mua toàn chim non để thả nên chắc lâu lắm mới đẻ. Bây giở chúng mới tập bay lên xuống quanh nhà thôi chưa đem đi thả được.
Bạn Bigflowerhorn qua tết có tổ chức offline cho mình tham gia với, muốn làm quen các thành viên trên diễn đàn để học hỏi thêm kinh nghiệm.

hoangphuc72

Bạn làm chuồng bằng sắt hàn trông chắc chắn quá :-bd! Bạn làm cái chuồng này bao nhiêu tiền vậy? Hình như bạn không có làm cửa tự động cho chim ra vào hả :thingking:?

Chấn PG

Member
ngay cửa chim ra vào đó bạn:)chắc chỗ đó bạn không có làm cửa tự động hả.Bên topic yêu chim bồ câu đưa thư anh bigflowerhorn đã có post hình và cách làm cửa tự động đó nếu bạn chưa làm thì qua coi tham khảo nha:)

anh congtuxa ơi ngay cái bảng lề của cửa ra vào anh nên bắt thêm tấm ván cho chim khi vào chuồng sẽ có chỗ đáp,cửa tự động anh tham khảo ở các bài viết trước của anh bigflowerhorn nhé!Anh âm thầm lặng lẽ làm chuồng,âm thầm đi tuyển chiến binh luôn chắc vào diễn đàn xem rất nhiều mà không post bài đây.Cái này ông bà ta gọi "lù khù vác lu chạy" ^^.Bước chuẩn bị của anh thành công rồi đó giờ chỉ còn đợi qua Tết mang chiến binh đi tập huấn nữa thôi,rất hân hạnh được làm quen,khi nào có dịp offline mình sẽ gặp trao đổi kinh nghiệm thêm nha anh.

Chấn PG

Member
bừa giờ có tuyển thêm em nào mới không bạn :D bữa giờ hổng thấy bạn post gì thêm :D

bạn làm chuông ok chưa vậy congtuxa hôm nào cho anh em trong DĐ qua xem thử căn cứ của bạn luôn và trao đổi kinh nghiệm về bồ câu

congtuxa

bạn làm chuông ok chưa vậy congtuxa hôm nào cho anh em trong DĐ qua xem thử căn cứ của bạn luôn và trao đổi kinh nghiệm về bồ câu
ok rất sẵn lòng mời mọi người ghé thăm. Bữa giờ buồn quá 7 cặp chim giờ còn 3 cặp. Hình như nhà mình có linh miêu,mấy bữa không đóng cửa chuồng nó vô tha đi 1 mớ còn 1 mớ chắc hoảng quá bay luôn rồi. Buồn quá :wall:

Chấn PG

Member
ok rất sẵn lòng mời mọi người ghé thăm. Bữa giờ buồn quá 7 cặp chim giờ còn 3 cặp. Hình như nhà mình có linh miêu,mấy bữa ko đóng cửa chuồng nó vô tha đi 1 mớ còn 1 mớ chắc hoảng quá bay luôn rồi.Buồn quá :wall:
Cẩn thận xíu bạn ơi :sick: nuôi bồ câu mà để mèo vào hay chuột vào là mệt lắm đó :sick:. Bạn coi lại các lưới xung quanh chuồng có bị chuột cắn đứt không. Nếu mèo thì có lẽ là mèo hoang cái này thì đánh hoài nó không đi thì xài " biện pháp mạnh " với nó là vừa rồi hehe :D

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Chia buồn cùng bạn

ok rất sẵn lòng mời mọi người ghé thăm. Bữa giờ buồn quá 7 cặp chim giờ còn 3 cặp. Hình như nhà mình có linh miêu,mấy bữa không đóng cửa chuồng nó vô tha đi 1 mớ còn 1 mớ chắc hoảng quá bay luôn rồi. Buồn quá :wall:
Mình cũng nuôi mèo. Hiện nay mình có một em mèo già hơn 13 tuổi rồi và nó được đào tạo từ nhỏ là không được bén mảng đến những chú chim kiểng của mình :shame on you:. Còn những em mèo hoang, mèo hàng xóm thì bó tay :at wits end:! Đúng là có chứng kiến cảnh con mèo xé xác con chim ''hoà bình'' trống yếu đuối mà mình cưng như trứng bê bét máu và con chim mái còn lại cùng con chim con đứng nhìn xác chim trống :(( thì mới cảm thông được nổi lòng của bạn :(. Hôm nào có dịp mình sẽ hướng dẫn bạn giải quyết chúng nhé ;) !

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Tham quan căn cứ congtuxa

Hi bạn,
Cuối tuần này nếu được mọi người ghé nhà bạn tham quan bạn nhé! PM số phone cho mình nhé! Cám ơn bạn.

congtuxa

Hi bạn,
Cuối tuần này nếu được mọi người ghé nhà bạn tham quan bạn nhé! PM số phone cho mình nhé! Cám ơn bạn.
Mình rất hân hạnh đón tiếp các bạn để trao đổi thêm về chuồng trại và chuyện vệ sinh. Mình cũng chưa đóng chuồng cho chim đẻ nửa vì bồ câu mình mua toàn bồ câu con. Các bạn tới tư vấn thì còn gì bằng.
Nhưng cuối tuần này mình đi Bình Tuy chơi rồi hẹn tuần sau được không Bigflowerhorn số điện thoại của mình là 0913920823.
Ai muốn gởi chim đi thả thì mình thả dùm cho ( nếu tin tưởng )

Nếu tuần này bạn không rãnh thì hẹn khi khác anh em trong DĐ sẽ qua thăm căn cứ của bạn.Khi nào bạn rãnh thì alo cho anh bigflowerhorn anh ấy sẽ chỉ dẫn bạn chi tiết về bồ câu.Khi nào rãnh thì bạn nên đi offline chung với anh em cho vui.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Di dời căn cứ

:( Thành thật chia buồn cùng bạn congtuxa vì lý do gia đình mà phải di dời căn cứ. Lại phải gây dựng lại từ đầu. Chúc bạn thành công và tiếp tục duy trì được căn cứ :-bd!

-Mấy em đi Phan Thiết về đủ chưa anh,có gì nhớ thông báo nha anh.Còn căn cứ mới được anh em di dời lên cao mà nay phải di dời đi nơi khác thật là buồn cho anh.chúc anh sớm làm lại căn cứ mới và có thật nhiều chiến binh giỏi.