• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ Big -Pic Vietnam

ok nếu a nói vậy thì cho e quá dang tới ngã 3 vũng tàu nha :D vì kế hoạch có thay đổi rồi hai con này ngủ 1 đêm dậy lên thấy rớt lông tùm lum chẳng lẻ thay lông hay là chuôt quậy e không biết nũa với lại cầm chim lên thấy hơi ốm e nghĩ chắc bay hoài không ăn uống gì nên hơi ốm một tí :D chủ nhật này gởi 2 đó về củ chi không biết có về không :D chừng nào a đi alo em nha (0938336967)(0933692682) vì e đổi tùm lum àh nhiều khi a khó liên lạc.Cảm ơn a trước nha :D:D:D

triet88

Member
Anh Big càng ngày chim càng nhiều nha, sướng nha, bữa nào có cặp nào đẹp đẹp cho em được ko anh :D. CHÀO MỌI NGƯỜI, long time no see :D.

seal203

Member
Anh cũng không biết đâu em trai, thường thì suy từ gốc gác chúng ra thôi! Hiện nay gốc Taiwan, China thì nhiều. Gốc Thái thì ít hơn.
Hôm bữa ngồi chơi với người bạn(ông này cũng là bạn cũ anh Lũ nên dẫn em đi, chứ đó giờ nghe nói mà không biết hỏi ra mới biết là anh Lũ) qua nhà anh Lũ thì nghe anh Lũ nói là gián cánh đa số là giống Đài Loan còn thực hư không biết chỉ nhờ kinh nghiệm của mấy anh đi trước nói lại

Ac cái giống ĐL thì mình mới chơi nên không biết phân biệt nhưng mình nghỉ thì đâu phải là con nào gián cánh là đa số là ĐL đâu nhiều khi những con lai có gián cánh thì sao?thì cũng sẽ có người chơi lâu năm biết phân biệt chứ nếu theo a lễ thì làm sao phân biệt được a .

seal203

Member
Ac cái giống ĐL thì mình mới chơi nên không biết phân biệt nhưng mình nghỉ thì đâu phải là con nào gián cánh là đa số là ĐL đâu nhiều khi những con lai có gián cánh thì sao?thì cũng sẽ có người chơi lâu năm biết phân biệt chứ nếu theo a lễ thì làm sao phân biệt được a .
Mình nói đây là anh Lũ không phải anh Lễ, mình chưa biết mặt anh Lễ. Còn gián cánh là giống đài loan thì như bạn cũng nói lai gián cánh nhưng nếu để ý kỹ câu nói của bạn thì lai gián cánh(mà bạn có biết con gián cánh lai này giống nào không mà kết luận không phải Đài Loan), cái này do các anh chơi lâu năm từ thời chưa có bồ câu thái nên mấy anh có kinh nghiệm đánh giá vì lúc đó khác biệt là rất lớn do chim đều là chim nhập, còn giờ thì chắc cũng là F117 rồi nên không nói được gì đâu.

mình đâu có nói là gián cánh này là không phải đoài loan hay gi đâu mà mình nghĩ là nếu phân biêt theo gián cánh là chim ĐL thì hơi có thiếu sót gì hay không hoặc coi vào những đặc điểm nào đễ biết chim ĐL thôi.Chứ có ý gì đâu.

cho hỏi em MULG có gặp em 1 lần ở quan 12 từ đó giờ em đã nuôi qua chim bồ câu chưa , chắc có lẻ là em mới chơi mà đùng 1 cái ôm về quá trời nên em có nhiều cái nản hiii . Cái gì cũng phải từ từ nếu em chưa nuôi mà giờ nuôi em nuôi ít rồi từ từ nuôi nhiều , lúc đầu anh nuôi có 2 cặp bồ câu gà mỷ thôi còn nản giờ thì quá trời hiii

em nuôi mới 10 mấy con mà a nói nhiều không bằng 1 góc lúc trước e nuôi nũa, hồi đó e nuôi nhiều loại lắm cánh màu,vảy cá,thơ,khủng long... hồi mà e chơi thì bc giá rẻ lắm 1 căp vảy cá đẹp không tới 500k lúc e chơi thì bc nhiều giống lắm và nhiều chổ bán nũa chẳng hạn như ông hoà bán ngay của hàng chi yến bán thức ăn , ông tỷ bán ngay số 10 chổ mà tuấn con bán,tuấn con thì chở nguyên cái lồng trên xe honda mà bán kế ông tỷ nũa rồi 1 ông chuyên bán mini két ,cánh màu,vảy cá bán ngay đầu khu phố chỗ mà ông hon bán buổi chiều, rồi kế tiệm cafe chổ ông hon ngồi bán buổi sáng thì có 1 tiệm chim bán cánh màu,vảy cá,xoè,... tiệm đó nhiều chim nhất ỏ chợ đó với lại giá bc hồi đó rất rẻ chỉ sau dịch mà nó mắc pà cố nếu em nhớ không lầm thì ở ngoài NTN thì có khoảng hơn 10 tiệm bán bc lớn nhỏ (a không tin có thể hỏi ai chơi chim lâu năm coi e có nói đúng không).

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Chim em thả đến đâu rồi? Bằng tuổi chim em, anh thả đến Đà lạt và sắp tới là Phan Rang rồi em! Maman có cho nuôi thả nữa không? Hay nuôi Thái để ấp vú :)) :)) !

Anh Big càng ngày chim càng nhiều nha, sướng nha, bữa nào có cặp nào đẹp đẹp cho em được ko anh :D. CHÀO MỌI NGƯỜI, long time no see :D.

seal203

Member
a Bigflo thấy 2 em này của e đủ sức đi PT không a

Con trên chưa ánh lông nhưng không rõ lắm(mũi đã đổi màu) nên không xác định được tuổi còn tạm chấp nhận. COn dưới cái mũi còn đỏ hồng đi 100km chưa chắc đã về.

PS : mà mình có cảm giác cái chuồng của bạn các ngăn hơi thấp chimkhông đứng thẳng tướng được, con nào cũng khom cả. chiều cao tối thiểu cũng nên 35cm nha bạn, mắc công mấy anh thấy mái gù bổ lại bể đầu thì tội hihi

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
"Dục Tốc Bất Đạt"

Chơi chim đua là một quá trình lâu dài bền bỉ, không phải ngày một ngày hai. Người mới chơi thì cứ thả trễ hơn khả năng của chúng cũng không sao không có gì phải gấp gáp cả, mục đích là nhằm bảo tồn lực lượng! Cái hại của việc gấp gáp thả xa là khi mất mát thì dễ dẫn đến chán nản :((, dễ bỏ cuộc vì phải gian nan xây dựng lại từ đầu. Hãy xây dựng "Lực lượng vững mạnh" đi rồi nhóc muốn bức phá, thí nghiệm hay vượt rào ... thì cũng chưa muộn mà ;) :D ! Nói vậy là nhóc hiểu rồi hé :)!

chào muổi sáng mấy anh em , nói về chim thái thì em không rành lắm nhưng nhìn 2 chú chim của em này thấy còn ngơ ngác quá mà đòi thả pt chắc thấy 2 em này xấu quá định nhờ anh bigf phóng sanh hã hiii nuôi tiếp đi em ơi con trên thì không nói chứ con dưới nuôi them 1 năm nữa chưa chắc thả phan thiết về được

anh đừng thấy e dưới vậy mà khi dễ nó nha chứ vậy mà lúc thả nó là con dẩn đầu về đó ,còn vấn đề a nói nuôi 1 năm chưa thả PT được thì a càng sai lầm đấy nếu nuôi 1 năm nữa thì không còn gọi là CHUA CHẮC về mà Chắc Chắn về đó nha a .Đừng nên nhìn hình mà đánh giá như vậy :p

seal203

Member
anh đừng thấy e dưới vậy mà khi dễ nó nha chứ vậy mà lúc thả nó là con dẩn đầu về đó ,còn vấn đề a nói nuôi 1 năm chưa thả PT được thì a càng sai lầm đấy nếu nuôi 1 năm nữa thì không còn gọi là CHUA CHẮC về mà Chắc Chắn về đó nha a .Đừng nên nhìn hình mà đánh giá như vậy :p
Bạn à, bạn nuôi bồ câu thái này bao lâu mà chắc chắn đi Phan Thiết về vậy, chim 2 -3 năm cũng chưa chắc đã về, một lứa 2 con nuôi như nhau 7-8 lông thả con về con không nữa kìa đừng nói vậy. Với màu trắng hồng đó mà đi phan thiết được đã là chim tốt rồi đó không cần về nhanh chậm đâu, anh em ở đây nhiều người thích màu trắng mà chỉ cần >100km về là chim đó có thể cho ra giống rồi đó bạn.

PS : mình có từng viết bài về con bồ câu luôn dẫn đầu của mình, thế mà đi bến tre đợt rồi 2 ngày mới về đấy

Bạn à, bạn nuôi bồ câu thái này bao lâu mà chắc chắn đi Phan Thiết về vậy, chim 2 -3 năm cũng chưa chắc đã về, một lứa 2 con nuôi như nhau 7-8 lông thả con về con không nữa kìa đừng nói vậy. Với màu trắng hồng đó mà đi phan thiết được đã là chim tốt rồi đó không cần về nhanh chậm đâu, anh em ở đây nhiều người thích màu trắng mà chỉ cần >100km về là chim đó có thể cho ra giống rồi đó bạn.

PS : mình có từng viết bài về con bồ câu luôn dẫn đầu của mình, thế mà đi bến tre đợt rồi 2 ngày mới về đấy
Cái gì cũng có mục tiêu hết bạn àh cho dù mình biết nó không đi xa được thì mình cũng phải thử đó vì có mất mát thì mình mới có thể phát triển đàn chim mình được mình nói như vậy 1 phần tự an ủi mình cho dù biết nó có về hay không còn 1 mặt mình muốn thử sức chim của mình hồi trước mình có nghe boyquay nói ai có con trắng đi 200km nên mình quyết định mục tiêu con trắng của mình trên 200km là ok rồi 201km cũng được:D

vậy hà nhà anh cũng có 1 cặp trắng thái đang có chim con để đợt này để nuôi thả thử cặp trắng coi có đi xa xa được không 100k là được rồi hiii

Thì mỗi người có 1 mục tiêu riêng mà a không ai giống ai nên e không thể nói gì được nhưng e cũng chúc a sẽ đạt được muc tiêu >100km nha :D

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Thiên địch tái xuất giang hồ

Hôm qua một "gã" Bạch Miêu lại xâm nhập lên nóc căn cứ mình làm các chiến binh hoảng sợ :at wits end: ! Tiếc là mình không phát hiện kịp :wall: ;) nên nó thoát thân! Chiều nay mình lên căn cứ thì mất tiêu một em chim tơ mới biết bay lên bay xuống của bạn le quan8 tặng :at wits end:, chưa tìm ra thủ phạm :thingking: ?

Mình lại có việc làm nữa rồi đây ;) ! Đúng là "Cây muốn lặn mà gió chẳng dừng" mà.

seal203

Member
Hôm qua một "gã" Bạch Miêu lại xâm nhập lên nóc căn cứ mình làm các chiến binh hoảng sợ :at wits end: ! Tiếc là mình không phát hiện kịp :wall: ;) nên nó thoát thân! Chiều nay mình lên căn cứ thì mất tiêu một em chim tơ mới biết bay lên bay xuống của bạn le quan8 tặng :at wits end:, chưa tìm ra thủ phạm :thingking: ?

Mình lại có việc làm nữa rồi đây ;) ! Đúng là "Cây muốn lặn mà gió chẳng dừng" mà.
Thiện tai thiện tai, uổng quá, mấy thằng này lì đòn lắm nghe anh, hồi xưa làm chuồng trên cây dừa nó leo lên em phan nó nguyên cục đá 5x7 vào bụng rớt từ trên xuống em kiếm cây đập mà nó vẫn chạy mất tiêu