• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ Big -Pic Vietnam

trời không về em nào hết hã anh hay là tất cã ở lại đó lập căn cứ mới đến 12 em lận hà nha mấy em này chắc có tên tuổi hết hã anh đợi vài ngày nữa xem sao anh anh thả vào lúc thời tiết xấu quá tội nghiệp mấy em

phamvanthang

Chừng nào bc em đẻ a tuyển cho e 1 cặp trứng của căn cứ a cho em được hem, mỗi căn cứ kiếm 1 cặp về lựa lại chắc ok rồi :D:D:D

seal203

Member
Hi hoàng dương,
Gửi Kontum 12 chiến binh, trong đó 04 chiến binh ở lại Kontum để xây dựng đàn. Còn 08 chiến binh cất cánh hôm 15/07/2009. Kết quả tính đến ngày hôm qua là các chiến binh đi qua Lào và Campuchia trú bão rồi :(( !
Mưa bão quá ướt cánh rồi đáp xuống đâu đó, bị người ta nhốt rồi đó. Thả trời mưa là buồn vậy đó. Tình hình căn cứ thế nào rồi? có bị dẹp bỏ không vậy?
Từ từ không phải muốn dẹp là dẹp được đâu ai cũng còn cái tâm mà. 4 năm rồi đâu phải là ít ỏi gì.
Mà anh thay máu đợt này hơi nặng tay quá không anh V

vuanh

Member
Hi các bác,

Các bác không hiểu rồi mà cứ nói mải, ý Hoàng Dương hỏi Big là thay đổi chổ nuôi thôi, chứ có dẹp gì đâu mà tranh luận. Nếu muốn biết rõ hơn thì hỏi Big là biết ngay.

seal203

Member
Hi các bác,

Các bác không hiểu rồi mà cứ nói mải, ý Hoàng Dương hỏi Big là thay đổi chổ nuôi thôi, chứ có dẹp gì đâu mà tranh luận. Nếu muốn biết rõ hơn thì hỏi Big là biết ngay.
Ở Tp đâu phải muốn đổi là đổi được đó không phải là nguyên nhân sém chút nữa osscar bỏ nghề đó sao? Mình nói đây là có anh V ảnh hiểu thôi

tình hình căng quá mà sao em không biết gì hết ta buồn thật nếu anh bigf gầy dựng lại thì cũng căng lắm còn cách nào khác không anh

seal203

Member
tình hình căng quá mà sao em không biết gì hết ta buồn thật nếu anh bigf gầy dựng lại thì cũng căng lắm còn cách nào khác không anh
Thoai mình dừng cái vấn đề thời sự này ở đây được rồi có gì off hãy nói nhá, không thấy chủ nhà nói gì hết mà anh em spam lung tung rồi tam sao thất bổn nữa, căn cứ cũng vậy thôi chẳng qua anh big tinh giảm quân số đó mà, ổng làm vậy hoài mà, chim hay thì về chim dở thì cho người khác nuôi(người nào bắt được á), căn cứ nhiều quá chăm sóc sao nỗi tạm dừng dòng thời sự ở đây nha.

osscar

Member
Ở Tp đâu phải muốn đổi là đổi được đó không phải là nguyên nhân sém chút nữa osscar bỏ nghề đó sao? Mình nói đây là có anh V ảnh hiểu thôi
À nói về điều này thì mình cũng hên lắm seal à, vì ông cậu cho mình nuôi bên đó, ở bên đó lại rộng rãi hơn nhà mình và làm được chuồng chim nên quản lý tốt, không có ịa lung tung chứ không giống nhà mình nhỏ quá không làm chuồng được, còn về Anh BIG thì yên tâm đi, tình yêu vô bờ vô bến của Anh BIG đối với chim câu thì chưa chắc có ai bằng đâu. Vì vậy Anh Big sẽ không bao giờ mà giải nghệ đâu. Yên tâm đi các đồng chí.

trời thì nói đại ra ai mà biết chuyện gì chuyện test chim là dĩ nhiên nuôi chim thả phải test chứ mới biết nó ra sao còn sợ mất chim thì nuôi nhốt như mình đây hiii

seal203

Member
À nói về điều này thì mình cũng hên lắm seal à, vì ông cậu cho mình nuôi bên đó, ở bên đó lại rộng rãi hơn nhà mình và làm được chuồng chim nên quản lý tốt, không có ịa lung tung chứ không giống nhà mình nhỏ quá không làm chuồng được, còn về Anh BIG thì yên tâm đi, tình yêu vô bờ vô bến của Anh BIG đối với chim câu thì chưa chắc có ai bằng đâu. Vì vậy Anh Big sẽ không bao giờ mà giải nghệ đâu. Yên tâm đi các đồng chí.
Thì đó là điều may mắn của osscar muốn nói từ "4 năm" là nơi để căn cứ hiện giờ của anh BIG đã để được 4 năm thì thiếu ngôi nhà bồ câu cũng rất khó chịu, mình nghĩ anh BIG sẽ có cách cải thiện tình hình chứ giải nghệ hay thay đổi là điều cực kì khó khăn và bất khả kháng.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Cám ơn mọi người quan tâm >:D< ! Tạm thời căn cứ mình vẫn ổn :D tuy không được như ý! Hi vọng thời gian tới sẽ khả quan hơn :praying: !

Mình đang ở Côn Đảo. Trưa nay mình đi tham quan Nhà Tù, Nghĩa Trang Hàng Dương, Miếu An Sơn...
Dọc đường nhìn thấy 01 em Sóc đen trên cây và em Vít (nhồi bông) rồi! Hi vọng ngày mai sẽ nhìn thấy em Gầm ghì trắng và em Nicoba luôn cho đủ bộ sưu tập của Côn Đảo :D!

Căn cứ tạm thời giao lại cho hoangphuc72 chăm sóc.

seal203

Member
Cám ơn mọi người quan tâm >:D< ! Tạm thời căn cứ mình vẫn ổn :D tuy không được như ý! Hi vọng thời gian tới sẽ khả quan hơn :praying: !

Mình đang ở Côn Đảo. Trưa nay mình đi tham quan Nhà Tù, Nghĩa Trang Hàng Dương, Miếu An Sơn...
Dọc đường nhìn thấy 01 em Sóc đen trên cây và em Vít (nhồi bông) rồi! Hi vọng ngày mai sẽ nhìn thấy em Gầm ghì trắng và em Nicoba luôn cho đủ bộ sưu tập của Côn Đảo :D!

Căn cứ tạm thời giao lại cho hoangphuc72 chăm sóc.
Có đem em nào theo thả không anh hay mưa quá anh không đem.

le quan8

Member
Anh vỹ.nhà em mới ra lò 3 em thái lai đài loan cũng được lắm,em để dành tặng anh đó,để anh nuôi thử coi thả được không ha anh,

cám ơn anh lễ nha tí em qua lấy hiii , cho hỏi nha anh lễ năm nay nhiêu tuổi anh mình được 35 xuân xanh còn anh sao

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Cám ơn bạn Lễ, hôm nào sang nhà bạn tham quan nhé!

Anh bigflowerhorn.nhà em mới ra lò 3 em thái lai đài loan cũng được lắm,em để dành tặng anh đó,để anh nuôi thử coi thả được không ha anh,
Thời tiết Côn Đảo sáng nay tuyệt vời! Nắng vừa phải, gió mát, tắm biển số 1.

Nghe nói thấy mà ham không biết chừng nào e mới đi côn đão được đây mà ở ngoài đó có gì chơi không a hay là chỉ tắm biển với ngắm cảnh thôi.Chim mà nuôi ở côn đão chắc tối ngày uống nước biển với ăn hải sản không ha.