• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ Bồ Câu Thái Đua Tung_q2

tung_q2

Member
Chào toàn thể anh em diễn đàn vietpet.com, em tên Tùng ở quận 2, sau hơn 2 tháng nghiên cứu và thực hành nuôi bồ câu Thái, hôm nay em xin gữi vài hình góp vui cùng mọi người, cùng làm phong phú diễn đàn.
Cảm ơn A.Thuận tặng chim và truyền đạt nhiều kinh nghiệm.
Rất hân hạnh được làm quên với mọi người.
Sdt: 01267376441 hay thoigian_indaukiniem_anhvaem
+Cặp 1: 2 e xám 2 vạch

+Cặp 2: 2 e xì tỉm đen

+Cặp 3: 1 xì tỉm và 1 xám 2 vạch(hy vọng 1 trống, 1 mái)hi

phamdang

Member
Ok , cứ từ từ phát triển nha em trai . Bây giờ em tập cho chim bay từ 30 đến 50 km được rồi đó , không mất đâu :-h ...

tung_q2

Member
tuần trước e cho đi hơn 25km r.thả từng con lun mà về đủ hết.hi.chuẩn bị cho di 60km lun.hj

lau oy k thay tung_q2 onl up hinh mới nhỉ, chim của em đi được nhiêu cây oy, chia sẻ lên topic đi e !!! :x :x :x

Nhìn hinh thì lông chim không được tốt lắm, nên bổ sung thêm chút thức ăn có chất dầu như đậu phộng, vì cuối năm thường gió lớn và mưa, tuy bay cự li ngắn nhưng cũng dễ mất lắm, góp ý chút thôi;)

tung_q2

Member
lau oy k thay tung_q2 onl up hinh mới nhỉ, chim của em đi được nhiêu cây oy, chia sẻ lên topic đi e !!! :x :x :x
chào anh.dạo này em cũng bận việc học quá không onl thường xuyên được.hiện giờ em đang chuẩn bị nâng cấp căn cứ lên.hi.tụi nó thay lông xong đánh nhau mà xót quá...em thả chim đi được gần 100km rồi anh.hy vọng tràng trề luôn anh ơi.hehehe.cám ơn anh đã quan tâm nhé!thân.

tung_q2

Member
Nhìn hinh thì lông chim không được tốt lắm, nên bổ sung thêm chút thức ăn có chất dầu như đậu phộng, vì cuối năm thường gió lớn và mưa, tuy bay cự li ngắn nhưng cũng dễ mất lắm, góp ý chút thôi;)
cám ơn anh Hùng quan tâm, hướng dẫn nha.tại lúc chụp mấy em nó đang thay lông nên hơi xấu đó mà.hiện giờ đang xung và đẹp lắm anh ơi.hi.bửa nào mượn máy xịn xịn chụp up lên anh em đánh giá giúp em nhé!chào anh.Thân.

tung_q2

Member
mình ở gần đó luôn.ngay đường nguyễn Tuyển đó...bạn tên gì? sdt mình đây 0126 73 76 441 có gì rãnh alo cafe chơi!