• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ bồ câu Ngọc Điền (Củ chi)

Wao! Nghe anh Việt nói vậy chắc là trang trại anh hiện giờ qui mô và hoành tráng lắm hả anh? Nhất định phải lên tham quan trang trại anh một chuyến mới được, mong được đón tiếp nha anh, hihi...

trantantai

Active Member
Mai chủ nhật tính rủ anh em lên Việt chơi không biết có được không ha? Mình đang có mấy cặp thái sằp đẻ có gì mang lên để Việt lấy con chơi.
Anh em nào chủ nhật rảnh lên Căn cư bồ câu Ngọc Điền chơi luôn ha

Mai chủ nhật tính rủ anh em lên Việt chơi không biết có được không ha? Mình đang có mấy cặp thái sằp đẻ có gì mang lên để Việt lấy con chơi.
Anh em nào chủ nhật rảnh lên Căn cư bồ câu Ngọc Điền chơi luôn ha
Cảm ơn anh Tài,
Căn cứ của anh đã dọn dẹp thế nào rồi? Dự tính khi nào bắt đầu dự án nuôi bồ câu thịt? Có gì thông báo cho em biết trước nha.

Có thể nếu anh không sắp xếp lên em thì em sẽ chạy qua chỗ anh lấy mấy em thái về lấy con chơi. Hiện nay em cũng thích có một số thái để đi thả với anh em nè.

trantantai

Active Member
Ok hiện nay thì nó đang bay mình bắt nhốt lại rồi báo xuống bắt nhe. Mấy cặp ở nhà ấp nở hết rồi vì đang phải nuôi mấy em kiểng nên đợt sau nhé.
CN rồi dự định lên mà ba nhờ việc nên không đi được.
Dự định của mình đang thực hiện nhưng bị phản đối vì mùi hôi.

Chào anh Việt. Cặp hà lan có chim con chưa vậy anh. Khi nào có hú em nha. Thân
Huhu, cặp Hà Lan đã chết mất 1 con trống, giờ đang bơ vơ; trứng cũng đã hư hết rồi.
Đàn bồ câu Thái trắng 05 em, 1 em xám đã đi về chủ cũ luôn, còn lại 1 em.
Cặp xoè nhật còn lại 1 con, cặp noel cũng đã ra đi không lời từ biệt;
Cặp Thái - thơ nở được 01 con,...
Than ơi, nay còn đâu,... huhuu

trantantai

Active Member
Mới Chơi Kiểng Phải Thất Thoát Một Chút Chớ. Tui Chơi Thái Lâu Chuyển Qua Kiểng Cũng Die 1 Sư Tử, 1 Vảy Cá Cũng đôi Chai Rồi.
Nhưng Nếu đam Mê Bạn Sẽ Vượt Qua, Rồi Lại Vui Lên Khi Chúng Mạnh Khoẻ Sinh Sôi Nhe.

sang_CBTG

Member
Huhu, cặp Hà Lan đã chết mất 1 con trống, giờ đang bơ vơ; trứng cũng đã hư hết rồi.
Đàn bồ câu Thái trắng 05 em, 1 em xám đã đi về chủ cũ luôn, còn lại 1 em.
Cặp xoè nhật còn lại 1 con, cặp noel cũng đã ra đi không lời từ biệt;
Cặp Thái - thơ nở được 01 con,...
Than ơi, nay còn đâu,... huhuu
Tiếc quá, anh siêu tầm cho em nó thằng chồng mới đi anh

Mới Chơi Kiểng Phải Thất Thoát Một Chút Chớ. Tui Chơi Thái Lâu Chuyển Qua Kiểng Cũng Die 1 Sư Tử, 1 Vảy Cá Cũng đôi Chai Rồi.
Nhưng Nếu đam Mê Bạn Sẽ Vượt Qua, Rồi Lại Vui Lên Khi Chúng Mạnh Khoẻ Sinh Sôi Nhe.
Huhuu,
Anh chơi lâu thì có kinh nghiệm, còn em mới chơi nên nếu có thất thoát không phải buồn vì mất tiền mà buồn vì những cặp này em rất thích, vả lại chúng cũng chuẩn bị đẻ nữa.

Nhưng cũng đỡ buồn rồi, vì 1 em thái trắng rất trung thành, đã quay về rồi, dù sau cũng còn 1 em. Sắp tới có 3 cặp thái, thơ, xitim chuẩn bị nở con nên an ủi phần nào. Hy vọng sẽ có chim thả bay vòng vòng nhà cho vui, sau đó thả cùng anh, em trong những đợt tập huấn.

Anh Tài nếu có em đua nào còn dư để lại cho em nha.

trantantai

Active Member
Định mai rủ anh Bình lên bạn mang cho một số em mà lại có chuyện đột xuất phải đi làm sớm rồi. Thôi thì bạn ghé xuống mình đi mình đưa một mớ về mà nuôi cả lớn cả nhỏ. Lớn thì cho mựon lấy con, nhỏ thì tặng về nuôi chơi. Có dịp sẽ lên bạn chơi

Định mai rủ anh Bình lên bạn mang cho một số em mà lại có chuyện đột xuất phải đi làm sớm rồi. Thôi thì bạn ghé xuống mình đi mình đưa một mớ về mà nuôi cả lớn cả nhỏ. Lớn thì cho mựon lấy con, nhỏ thì tặng về nuôi chơi. Có dịp sẽ lên bạn chơi
Anh Tài, anh Bình thì đã quá thân thuộc với trang trại và gia đình rồi, vì ngay từ khi xây dựng, các anh thường xuyên lên chơi và góp ý.

Hehhe, cảm ơn đã tặng bồ câu, nhưng có thể chắc cuối tuần mới ghé nhà anh Tài được quá, công việc cũng nhiều. Nhưng mà nếu được, thì cuối tuần này, các anh ghé trang trại rồi mình lai rai tại chỗ trại mới, vừa mát mẻ, sạch sẽ, vừa ngắm bồ câu luôn.

Mong chờ anh, anh Bình và cả a Dũng, Hoàng Dương luôn.

Mừng Tết 5.5
Chào anh em trên diễn đàn,
Tình hình là a. Dũng - Phú Nhuận có tặng cho trang trại bocaungocdien 01 chú heo rừng để ăn Tết 5.5. (Thứ 4 ngày 15 tháng 6 năm 2010)
Để cùng mừng Tết 5.5, trang trại mời anh em trên diễn đàn sắp xếp thời gian ghé trang trại vào chiều ngày mai để ăn Tết.
Hy vọng anh em sắp xếp thời gian để cùng chia vui.
Hiện nay: a. Dũng, chú Nam, Tấn Tài - Hóc Môn đã nhận lời. Sẽ tiếp tục liên lạc tiếp với Quỳnh - Vảy cá, anh Bình, Hoàng Dương,... và nhiều anh em quen thuộc để tham gia. Vì vậy, anh em nào sắp xếp thời gian thì tham gia nhé.
Trân trọng.
P. S: Sẵn dịp PR một số chú thái ở trang trại luôn:
Cặp cha mẹ 1:

Cặp cha mẹ 2:

Cặp cha mẹ 3:

Cặp vảy cá con

Một vài hình ảnh để anh em trên diễn đàn nhận xét thêm.
Cả 03 cặp bố mẹ đều đã có em bé. Còn 02 cặp bố mẹ nữa của anh Tài - Hóc Môn nhưng chưa chụp hình nên ko gửi được.

Cám ơn lời mời rất nhiệt tình của anh Việt! Em sẽ cố gắng tham gia vui cùng anh em!

Mấy cặp thái này nhìn mặt mũi, tướng tá đẹp quá ,khi nào có chim con nhường mình vài cặp nhé ;)
Cặp Thái - Thơ nở 1 con rồi và được 2 lông rồi, rất đẹp và bay rất tốt.
Vừa nở được 01 cặp nữa, nhìn cũng đẹp lắm.
Nếu Thắng thích thì hôm nào 3 cặp Thái kia ra con mình để lại chơi xem sao.

haohao

Member
Lúc mới chơi mình hay để ý nhiều đến bộ lông, hây giờ thì chỉ quan trọng mũi mỏ, còn màu lông hay có lem chỉ là yếu phụ...

Mấy cặp thái này nhìn mặt mũi, tướng tá đẹp quá ,khi nào có chim con nhường mình vài cặp nhé ;)
Thắng toàn giỡn không à! người ta mới gầy đàn, không có chim cho tặng người ta thì thôi, lại đi xin chim của người ta :))

Mọi người stop cái cặp vảy cá nha. Để lấy tinh thần cho Việt nó chơi chứ.

thang_Q5

Active Member
Thắng toàn giỡn không à! người ta mới gầy đàn, không có chim cho tặng người ta thì thôi, lại đi xin chim của người ta :))

Mọi người stop cái cặp vảy cá nha. Để lấy tinh thần cho Việt nó chơi chứ.
A dương cứ nói vậy hoài, nhà em nhỏ có nuôi đẻ đâu mà tặng với lại lâu lâu mới có 1, 2 con chim tam được nên đâu dám cho, sợ nuôi không chuẩn hoặc bổn không hay thì mắc công người ta nói nên không dám cho ai :D. Mình xin chim gọi là giao lưu bổn chim hoặc giống mà tập huấn chinh phục đường xa thôi :)). Chứ không hề có ý buôn bán :D

Nuôi bồ câu thịt hay bồ câu kiểng, bồ câu đua thú thật có thú riêng của nó.
Hồi đầu mình lên mạng thấy anh em trên diễn đàn, mỗi anh chị đều có thế mạnh của mình nên mình chỉ chú trọng vào nuôi bồ câu thịt, bồ câu đua, bồ câu kiểng cũng mới tập chơi thử. Dẫu vậy, qua thời gian, mình thấy nuôi gì thì cũng phải đam mê mới thành công và phải dựa trên thế mạnh của mình. Vì vậy, để thành công, chúng ta phải chọn giống, chọn kỹ các yêu tố có liên quan, rồi sự trung thực và chân thành của người bán chim giống,và điều quan trọng là người nuôi phải thích. Do vậy, hiện nay mình vẫn tập trung cho đàn bồ câu thịt, làm sao cố gắng từ nay đến Tết đạt 1.500 cặp thôi. Hehehe. Bồ câu đua thì làm sao có từ 15 - 20 em bay tốt một chút để thả chơi mà thôi (Hiện nay có 6 cặp bố mẹ, 7 em từ 1-3 lông).

Nói chung, tiền cũng không phải quan trọng nhưng mong muốn anh em trên diễn đàn đều trải lòng với nhau, cùng hướng dẫn nhau để chúng ta có đàn bồ câu tốt.

Thắng ơi, hôm nào mình có chim con thì thông tin cho Thắng nhé. Thắng có thể xuống trại chơi hoặc mình mang lên chỗ Thắng cũng được.

thang_Q5

Active Member
Thắng ơi, hôm nào mình có chim con thì thông tin cho Thắng nhé. Thắng có thể xuống trại chơi hoặc mình mang lên chỗ Thắng cũng được.
Rất cảm ơn ý tốt của bạn nhưng hiện giờ căn cứ đang tính sửa chửa lại nên chưa thể gầy chim mới được ,khi nào căn cứ sửa chửa xong thì mình liên lạc đễ lấy chim nhé ;) .Nếu rảnh mình cũng muốn làm 1 chuyến tham quan chơi mới được ;) .Còn nếu bạn muốn lên uống cafe thì sẳn sàng đón tiếp ;)