• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ anh Thập Tam

Chấn PG

Member
Chúc mừng nhé

mình đã xin được ng ta cho một cặp trứng chim thái đen rồi, mai qua lấy về, vì chim thái đó chỉ để vú chim bi nên trứng đó bỏ. đôi khi qua căn cứ người khác dạo chơi học hỏi kinh nghiệm cũng đem lại vài kết quả như ý muốn.
Vậy àh vậy mình chúc mừng bạn nhé ;). Người ta nói đi một ngày đàng học một sàn khôn mà bạn :). Đi qua nhiều căn cứ để vừa xem chim, tìm hiểu cách hay của họ để về mình học tập rút ra kinh nghiệm chơi chim cho bản thân mình hoặc hướng dẫn những người khác nếu họ chưa biết :D.

Chúc chim của bạn mau lớn và đi xa nhé ;)

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Chúc mừng bạn chuyachuya

:beer Chúc mừng bạn chuyachuya chỉ với >:D< 60.000VNĐ ;) đã có thêm 2 chiến binh kỳ lân con mới đến từ căn cứ Thập tam. Bạn nhớ thăm chừng bơm cám cho chúng nhé! Chúng cũng biết ăn rồi nhưng nếu được chăm mớm thêm thì chúng sẽ bụ bẫm hơn, khoẻ hơn, đẹp hơn và phát triển tốt hơn -điều rất cần thiết cho chim bay :-bd!

Chấn PG

Member
Công nhận giá chim của anh 13 rẻ bèo luôn :D. Anh em nào mới chơi nên xúc ở đây vào cặp chơi thử nè. Mua chim ở đâu mà mắc tiền còn không biết bay được hay không nữa, gặp mua mấy con trắng mà mắc tiền thì coi như xong :-".

Chim anh 13 là gom tùm lum ở chợ + những con chim của người đua ngoài chợ. Anh 13 ghép lộn xộn nhưng cũng hên xui được chim hay chim dỡ. Thật là thích hợp cho những anh em nào mới vừa chơi bồ câu :D

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Thêm 1 số hình ảnh căn cứ 13

Bi Trắng

Bi không vạch

Hỏa tiễn

Vãy cá

Và một số hình ảnh khác:

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Bi Trắng

con này là thơ trắng chứ không phải bi đâu bigflowerhorn!
Mẹ nó là Bi có máu xám đó bạn bocau :D ! Bạn bocau hôm nào có ghé lên anh Thập tam thì xem gốc gác em nó nhé ;) !

bocau

Member
Và một số hình ảnh khác:

Đây là hình của con mẹ mà bạn gọi là bi trắng đây

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
:)) :)) :)) , bạn bocau nói đúng 50% chính em này góp phần tạo ra "Bi" trắng nhưng đó là con chim bố -Thơ lai:

Còn Mẹ BI lai nó đây:

Sau khi đẻ trứng rồi ấp khoảng 18 ngày thì nở ra em nó, sau 1 thời gian được mớm ăn em Thơ lai Bi lớn thế này đây :love struck: :

Em này lớn lên không biết gọi là gì nữa hả anh? Gọi là bi cũng không giống, gọi là thơ cũng không được. Hay là nó giống con khủng long nhà anh hả anh Big?

Chấn PG

Member
Gìơ chỉ chờ nó coi có chóp giống mẹ nó không =)) có chóp chắc xỉu luôn đó anh em hehhe. :D

ti Q5

Member
mấy bạn ơi con bi trắng đó rất đẹp con cha nó là con thơ nhưng con mẹ nó có gốc đó. Mẹ nó là gốc con xitỉm gốc lụ sỉa ra đó bởi vậy mấy bạn thấy cái mép nó lớn lắm phải không còn cái mũi nó rất bự. vậy là là anh em tụi mình có thêm giống mới chơi nữa rồi nhưng nó đã có người sỡ hữu rồi tiết quá ai sỡ hữu có thể chia lại mình để bộ sưu tập mình thêm phong phú

bocau

Member
:)) :)) :)) , bạn bocau nói đúng 50% chính em này góp phần tạo ra "Bi" trắng nhưng đó là con chim bố -Thơ lai:

Còn Mẹ BI lai nó đây:

Sau khi đẻ trứng rồi ấp khoảng 18 ngày thì nở ra em nó, sau 1 thời gian được mớm ăn em Thơ lai Bi lớn thế này đây :love struck: :

ua đúng rồi, con này là thơ lai bi, nhưng mà nhìm đẹp đó mũi và họng bự, tiếc là mỏ trắng thôi, mình không biết mắt nó có xanh không

phamvanthang

Chú 13 còn cặp thái con nào đang tập ăn không bán cho cháu 2 cặp đi nếu có alo giùm con nha 0938336967 cám ơn chú nhiều

seal203

Member
chú 13 còn cạp thái con nào dang tập an không bán cho cháu 2 cạp di nếu có alo giùm con nha 0938336967 cam on chú nhùi
Thứ nhất đánh bài chịu khó bỏ dấu đàng hoàng đi bạn, nhiều bài quá rồi anh em đọc muốn giúp bạn mà bài viết khó coi quá.
Thứ hai anh 13 không lên diễn đàn bạn chịu khó offline hoặc nhờ một số anh em cho số dt rồi ghé anh 13 nha, đang có chim đó