• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

căn cứ andy87

bokinhvinh

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
và đây là căn cứ của quốc đây xin ra mắt tất cả anh em trong DĐ ,chi tiết khác quốc sẽ post sau:do quốc ko biết post nên em ra tay phụ quốc 1 tay :D
và đây là cặp vảy cá mua từ anh tí

và cặp này là cặp đáng để bàn nhất hoả tiễn đỏ chớp cao ko lem rất đẹp (do quốc cung cấp ảnh hơi hạn chể nên ko xem hết được toàn cảnh em nó hơi tiếc)

Toàn chim kiểng không hả bạn? Không có chim Thái hả bạn? Nhìn cặp vảy cá cũng được đó bạn.

andy87

Member
Toàn chim kiểng không hả bạn? Không có chim Thái hả bạn? Nhìn cặp vảy cá cũng được đó bạn.
Em có 3 cặp thái và cặp vảy cá đó anh :D. Từ hồi dịch cúm đến giờ em mới chơi lại thôi :love struck:. Anh boy ở gần nhà vinh phải không >:D<

haohao

Member
Andy có cặp Hoả Tiển đỏ đẹp quá, đã có chim con chưa vậy Andy ?

andy87

Member
Andy có cặp Hoả Tiển đỏ đẹp quá, đã có chim con chưa vậy Andy ?
Chưa anh Hào ơi. Cặp hoả tiễn đó mới 2 tháng tuổi a anh :D. Anh Hào post hình lên cho em xem với :blusshing:

thipham

Member
cặp hoả tiễn đỏ còn tơ mà đẹp quá, cặp vẩy cá đó mấy lông rồi andy, nhìn ok quá đi chứ, chương cũng có một cặp vẩy cá đến từ căn cứ haohao từ lúc còn bú bình nay đã được 3 lông rồi, đang trổ, ko biết sau này có đẹp bằng 2/3 cha mẹ nó ko nữa. chỉ cần như vậy là ok rồi

andy87

Member
cặp hoả tiễn đỏ còn tơ mà đẹp quá, cặp vẩy cá đó mấy lông rồi andy, nhìn ok quá đi chứ, chương cũng có một cặp vẩy cá đến từ căn cứ haohao từ lúc còn bú bình nay đã được 3 lông rồi, đang trổ, ko biết sau này có đẹp bằng 2/3 cha mẹ nó ko nữa. chỉ cần như vậy là ok rồi
Cặp vảy cá của em 8 lông rồi anh. Anh thipham có phải là anh Chương không? Cặp vảy cá anh mua là từ căn cứ anh Hào hả :D. Là con của cặp con hay cặp lớn của anh Hào vậy anh :love struck:

thipham

Member
à là chương đây, cặp vẩy cá của chương là do hào chia lại, là con của cặp to nhất ở nhà hào đó andy, sướng nha cặp vẩy cá của andy 8 lông là sắp đẻ rồi,chương cũng đang đợi để được tới ngày đó huuuuuuuuuuu còn lâu quá

andy87

Member
à là chương đây, cặp vẩy cá của chương là do hào chia lại, là con của cặp to nhất ở nhà hào đó andy, sướng nha cặp vẩy cá của andy 8 lông là sắp đẻ rồi,chương cũng đang đợi để được tới ngày đó huuuuuuuuuuu còn lâu quá
Cặp vảy cá nhà em đẻ rồi anh. Con nở rồi mà hôm qua tối mưa lớn quá bồ câu bị lạnh chết 1 em hoả tiễn đỏ con rồi :((. Sáng em lên mới biết. Đau lòng quá :((

thipham

Member
trời ơi tiếc quá vậy, chương xin chia buồn nha andy87, thôi còn cha mẹ là còn con mà, ráng quây kín lại một tí cho nó ấm nha andy, sáng nay chương mới ghé nhà hoàng dương, nhà vũ anh, sau đó ghé quán 12 rủ trantantai đi lên nhà anh lễ q8, phải nói là hoàng dương rất dễ thương, nhiệt tình lắm, còn anh lễ cũng vậy,bồ câu bi của anh lễ đẹp thật, chương nhìn mà ko muốn về luôn đó,có xin anh lễ chừa cho một cặp bi đen nhìn đẹp đẹp một chút,anh lễ cũng hứa là khi nào có sẽ gọi nhưng đến lúc đó không biết có đủ tiền qua bắt ko nữa.huhuhu buồn quá

andy87

Member
trời ơi tiếc quá vậy, chương xin chia buồn nha andy87, thôi còn cha mẹ là còn con mà, ráng quây kín lại một tí cho nó ấm nha andy, sáng nay chương mới ghé nhà hoàng dương, nhà vũ anh, sau đó ghé quán 12 rủ trantantai đi lên nhà anh lễ q8, phải nói là hoàng dương rất dễ thương, nhiệt tình lắm, còn anh lễ cũng vậy,bồ câu bi của anh lễ đẹp thật, chương nhìn mà ko muốn về luôn đó,có xin anh lễ chừa cho một cặp bi đen nhìn đẹp đẹp một chút,anh lễ cũng hứa là khi nào có sẽ gọi nhưng đến lúc đó không biết có đủ tiền qua bắt ko nữa.huhuhu buồn quá
Uh mình che lại rồi. Mà dạo này thời tiết thay đổi quá. Hi vọng là mấy bé bồ câu nhà mình chịu đựng được :praying:. Bữa mình cũng qua anh Lễ nhiếu lần rồi. Anh ấy rất nhiệt tình :love struck:. Còn anh Hoàng Dương thì mình muốn gặp lắm vì nghe nhiếu anh em nói về ảnh tốt lắm.Mà chưa có cơ hội gặp nè. Hihi

Uh mình che lại rồi. Mà dạo này thời tiết thay đổi quá. Hi vọng là mấy bé bồ câu nhà mình chịu đựng được :praying:. Bữa mình cũng qua anh Lễ nhiếu lần rồi. Anh ấy rất nhiệt tình :love struck:. Còn anh Hoàng Dương thì mình muốn gặp lắm vì nghe nhiếu anh em nói về ảnh tốt lắm.Mà chưa có cơ hội gặp nè. Hihi
hi hi hi, hôm nay được khen, chắc bể lỗ mũi mất thôi. Nếu tốt thì nhiều người còn tốt hơn mình, như anh bigflowerhorn, hay chấn PG hay là tài.... ai cũng nhiệt tình hết đó, cứ người biết chỉ cho người chưa biết tránh bị dụ dỗ, tránh bị thuốc chim thôi mà. Còn mấy câu hỏi thì biết sao nói thế, do kinh nghiệm của bản thân chứ không có sách vở nào hết. Có dịp offline xa thì sẽ gặp mình thôi andy à.

andy87

Member
hi hi hi, hôm nay được khen, chắc bể lỗ mũi mất thôi. Nếu tốt thì nhiều người còn tốt hơn mình, như anh bigflowerhorn, hay chấn PG hay là tài.... ai cũng nhiệt tình hết đó, cứ người biết chỉ cho người chưa biết tránh bị zụ zỗ, tránh bị thuốc chim thôi mà. Còn mấy câu hỏi thì biết sao nói thế, do kinh nghiệm của bản thân chứ không có sách vở nào hết. Có dịp offline xa thì sẽ gặp mình thôi andy à.
Hi. Chào anh Dương. Em cũng có nghe nói đến anh Vĩ, anh Chấn và anh Tài. Mà mới chỉ gặp anh Chấn thôi còn lại mấy anh em khác em chưa gặp. Đang định bữa nào được nghỉ sẽ rủ bokinhvinh cùng ofline với anh em cho vui :D. Ah anh Dương con bồ câu của em nó cũng bị ho khẹc khẹc nữa. Bị 4 5 bữa rồi không hết. Em cho nó uống thuốc rồi vẫn vậy. Chỉ đỡ ho hơn anh a :(

nó đã bị như vậy rồi thì em thử cho nó uống thuốc viêm đường hô hấp coi, cho uống khoảng 5 ngày rồi thôi, nếu vẫn ho thì kệ nó, chắc là vướng cám hay cái gì trong họng nó, hi vọng lớn lên nó sẽ hết. Thường viêm đường hô hấp thì mũi và mỏ có chảy nhớt.

bokinhvinh

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
thuốc hô hấp là thuốc nào vậy anh dương để em sưu tầm luôn và tiện cho em hỏi thuốc diệt chuột mà DĐ đang xài mua được ở đâu vậy anh ...mấy em nó chạy ngoài nhà hoài lôi đồ vào cửa nhà em ăn dơ quá nên mua để dẹp loạn nó luôn,thank anh trước

thuốc hô hấp là thuốc nào vậy anh dương để em sưu tầm luôn và tiện cho em hỏi thuốc diệt chuột mà DĐ đang xài mua được ở đâu vậy anh ...mấy em nó chạy ngoài nhà hoài lôi đồ vào cửa nhà em ăn dơ quá nên mua để dẹp loạn nó luôn,thank anh trước
Thuốc hô hấp thì em vào mục bệnh của chim để xem, hoặc em hỏi anh em trong diễn đàn coi có kinh nghiệm không? hoặc hỏi thú y hoặc hỏi mấy người bán thuốc và dụng cụ nuôi chim bồ câu ngoài chợ. thuốc diệt chuột anh cũng không rành lắm em à. Anh em có ai biết về hai thứ này trả lời em nó hộ cái coi, cám ơn nhiều nha.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Thuốc Diệt Chuột

Xài thử loại này đi em: 6.000VNĐ/1vỉ 4 viên. Em ghé Tiệm Thuốc Trừ Sâu gốc cây xăng vừa qua khỏi công viên Á Đông (Trên đường Lê Quang Sung -Đối diện Bến xe Bus Chợ Lớn).

Hình ảnh lấy từ http://www.dietcontrungvietnam.net

... tiện cho em hỏi thuốc diệt chuột mà DĐ đang xài mua được ở đâu vậy anh ...mấy em nó chạy ngoài nhà hoài lôi đồ vào cửa nhà em ăn dơ quá nên mua để dẹp loạn nó luôn,thank anh trước

bị ho khec khec theo mình được biết giống như mình bị ax xì vậy kiểm tra trong mủi nó có bị dích gì không có lẻ là do bị lạnh chim muốn cảm , em ra nhà thuốc tây mua thuốc cảm em bé cho nó uống thử xem sao uống lần đầu 1/2 gói thôi nha ngày cho uống 2 lần uống vài ngày theo dỏi bệnh tình em nó

tradaian

Member
Chào bokinhvinh,ra chị sáu bán thức ăn gia súc NTN mua chai sục sịt nhỏ cho nó 2 vọt là hết .

trantantai

Active Member
Cặp vảy cá nhà em đẻ rồi anh. Con nở rồi mà hôm qua tối mưa lớn quá bồ câu bị lạnh chết 1 em hoả tiễn đỏ con rồi :((. Sáng em lên mới biết. Đau lòng quá :((
Cặp vẩy cá con này Andy có để lại cho anh em chơi được không hay để nuôi, mình đang thiếu một cặp vảy cá mà nghe bạn có bữa nay đã biết ăn chưa? bữa nào mình ghé nhà bạn nghía trước được không? cho địa chỉ nhé, nếu không thì up lên cũng được
thanks