• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cún sợ sấm

samsah

các bạn giúp mình với
tự dưng từ khi bắt đầu vào hè, bé cún nhà mình lại sợ sấm
lần nào mưa to, sấm ì ùng 1 cái, bé mắt đỏ ngầu, run cầm cập, thở dốc và mò lên tầng.
có cách nào làm cún đỡ sợ hơn không
chứ nthế này nếu mưa gió lúc ko có ai ở nhà thì tội nó lắm

hàng ngày bạn nên cho e nó làm quen vs các tiếng động mạnh và bất ngờ,dần dần thần kinh e nó sẽ vững hơn.có 1 cách cho bạn tham khảo là dùng muôi gõ mạnh vào cái mâm lặp đi lặp lại hàng ngày sẽ có kết quả thôi.
chúc bạn có kết quả tốt ;)

mijusamvir

em nhà mình cũng sợ sấm chớp, cứ mưa to sấm chớp đùng đùng là nó gọi mình dậy để cho ngủ cùng. mình chải chăn ở cạnh giường lấy tay vỗ về nó cho nó ngủ hẳn, 1,2 có sấm nó mở mắt ra là thấy mình nên dần cũng quen quen, càng lớn càng nghe nhiều còi oto to nên cũng quen dần, năm nay 4 tuổi rồi -mưa to sấm chớp cũng ngủ ngon - dần là quen thôi bạn ạk, quan trọng là nó tin mình luôn bên nó lúc nó sợ.

va6888

Thường chó thần kinh yếu, ngủ ko có chuồng rất sợ tiếng động mạnh
Hướng giải quyết: nên tập thần kinh, quen tiếng động, ngủ trong chuồng