• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cún PQ 2 tháng tuổi đã có thể chơi trò "ném đồ đi-tha đồ về", mặc dù chưa hề được dạy

Em đã nghe nói chó Phú Quốc khôn từ lâu nhưng nghĩ là người ta cũng thêm thắt, nói quá lên. Giờ tự tay nuôi mới thấy khôn thật ;)) Cún nhà em 2 tháng tuổi đã biết chơi trò ném đồ đi - tha đồ về, mà biết làm ngay từ lần chơi đầu tiên (em chưa hề dạy), đây là video clip lần chơi thứ 2:

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=DP89EMfrwCg[/YOUTUBE]

Mình vừa xem xong clip của bạn, nểu bạn dùng tiếng Việt và trích dẫn tiếng Anh thì giống CPQ của VN mình sẽ mang đậm chất Việt hơn. Em đen của bạn có tố chất rất PQ. Chân thành!

Cám ơn bạn đã góp ý, tớ đã them comment = tiếng việt

Tại mục đích tớ post lên youtube chủ yếu là để cho pet lover nước ngoài xem để họ biết về 1 giống cho quý của VN

vietnamhau

Em đã nghe nói chó Phú Quốc khôn từ lâu nhưng nghĩ là người ta cũng thêm thắt, nói quá lên. Giờ tự tay nuôi mới thấy chó tây so với chó Phúc Quốc thì chỉ như...thiểu năng trí tuệ ;))

Cún Phú Quốc nhà em 2 tháng tuổi đã biết chơi trò ném đồ đi - tha đồ về, mà biết làm ngay từ lần chơi đầu tiên (em chưa hề dạy), đây là video clip lần chơi thứ 2:

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=DP89EMfrwCg[/YOUTUBE]
chó con đa phần là vậy hết bạn ạ

Onami

Member
Híc, thế mà tớ tưởng cún nhà tớ đặc biệt :D
Phải dạy chứ.
Mình không dạy nó thì phải có mẹ nó dạy nó, hoặc nó hành động theo con đầu đàn mà tự học.

Chó của bạn như thế là nhanh nhẹn. Nhưng bạn thấy đó: nó chạy đi cắp đồ, nhưng không mang lại cho bạn.
Giờ phải dạy nó mang đồ về cho bạn. Vì bạn là "con đầu đàn".

Nên giảm cân cho bé đen (bằng phương pháp nào tùy vào điều kiện của bạn), mình không phải là Pro nhưng đã nuôi nhiều chó Việt, không phải con nào cũng biết tha đồ về như bé đen nhà bạn. Mỗi lần em nó về đích, bạn nên thưởng 01 viên thức ăn và khen bé nó thì sẽ nhanh thuộc bài hơn. Còn nhiều bài huấn luyện bằng Clicker cũng hay lắm, vui nhé!

Bác nhận xét đúng đấy! Đúng là em nó hơi béo!

Em nó được vận động nhiều lắm (em nuôi thả ngoài vườn + ngày tập dượt 2 lần, mỗi lần 30ph) nhưng tại đợt vừa rồi em không biết, đáng ra phải đun cổ gà xay rồi chắt nước (mỡ) hết đi thì em chỉ đun lên rồi trộn với cơm cho em nó ăn luôn ==> thức ăn hơi nhiều mỡ!

linhbugi

Member
con này em thấy hơi thai Thái đấy chứ nhỉ ? Nhận xết mang tính chất chủ quan mong các bác chỉ bảo