• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cún nhà Shinbe khoe với các bác

Hung.tinhyeu

Active Member
Gửi bác Shakhi Viet ít ảnh bố mẹ Bo nhà Shinbe copy từ nguồn của bác Hùng :D

Tên chó nhà Shinbe giờ người chắc nịch ,chân to ,phải cái là giá như đầu to hơn một chút thì tốt .Nhóc con mới được 6 tháng mấy ngày ,tính tình vẫn trẻ con lắm nhưng cũng trông nhà được rồi ,nói chung không có gì phàn nàn ,quá ổn :D chỉ cải thiện nốt phần tai với xem nuôi lớn được đến mức nào :D
To Shinbe...........Ú OÀ mẹ của em Bo, nhóc tỳ nhà bạn đang mang bầu rồi, được 45 ngày.

Shakhi Viet

Active Member
To Shinbe...........Ú OÀ mẹ của em Bo, nhóc tỳ nhà bạn đang mang bầu rồi, được 45 ngày.
Chúc mừng anh Hùng, nếu không phiền, khi nào có thể anh nhớ đưa ảnh lũ cún lên nhé. Lần này bọn cún tương lai có cùng bố với bọn cún nhà anh Shinbe?

Hung.tinhyeu

Active Member
Chúc mừng anh Hùng, nếu không phiền, khi nào có thể anh nhớ đưa ảnh lũ cún lên nhé. Lần này bọn cún tương lai có cùng bố với bọn cún nhà anh Shinbe?
Cám ơn bác, em sẽ cố gắng cập nhật thông tin, ông chồng của Ú Oà lần này khác với lần trước.
Một vài kiểu ảnh

Shakhi Viet

Active Member
Đầu thủ, thân hình, chân cẳng và đuôi đều khoẻ và đẹp anh Hùng nhỉ.
Con bố chắc là dòng chó xoáy ? nhưng ảnh chụp không nhìn thấy rõ xoáy anh ạ

hoasentrang

Chán mấy cái chú này!

Đi quanh một vòng thấy hô hào bảo tồn giống X - phát triển giống Y - bảo tồn và phát triển giống Z - túm lại thì chẳng biết bảo tồn cái XYZ gì!

Lần 1: chó ta + xoáy (chẳng biết cuốc hay xẻng)
Lần 2: chó săn TN + cụt
Lần 3: chó ta + thái (đấy là theo quảng cáo thì là thái - chứ vớ vẩn có khi lại là băm hay chặt ý chứ!)

Rồi mai đây ra 1 đàn 7 con: 1xoáy, 1cụt, 1thái, 1băm, 1cuốc, 1xẻng, lại thêm 1mông sấn!

Kể ra nói với làm mà đi cạnh nhau được thì cũng tốt! Dù là cái con con thôi! Chứ thế này thì chẳng mấy chốc mà .....

bảo với chả tồn, mệt, chú nào xuống Mai Động với cháu không ạ .......

Shakhi Viet

Active Member
Chó ta rất gần gũi với người Việt, cảm thông, hoà đồng và thông minh.
Nhưng cứ giữ mãi thể hình bé nhỏ, thể lực nhàng nhàng, liệu có nên?
Cải thiện dần dần là hợp lý nhất, TRD là lựa chọn phù hợp vì khác biệt không quá lớn.
Như vậy thì Thái hay chặt còn quan trọng gì nữa

mrchuoi

đề tài bảo tồn phát triển giống này giống kia là muôn thuở rồi các bác ạ. Khó khăn nhất là bảo tồn chó....ta. Khó chỗ nào chắc k nói các bác cũng nhìn ra hàng đống fk?
Tiêu đề của bác chủ thớt là "chó nhà Shinbe khoe với các bác" chứ có nói là bảo tồn phát triển đâu?
Nuôi chó cho sinh sản thế nào là do ý của chủ thôi.

SHINBE

Member
Xin lỗi các bác dạo này nhiều việc linh tinh không vào theo dõi thường xuyên ,hôm nay vào mới thấy comment của các bác .Tên cún nhà Shinbe vẫn ăn khoẻ, có vẻ vẫn lớn đều đều ,hiếu động ,khả năng tiếp thu ổn ,sắp tới Shinbe sẽ cố gắng up thêm một loạt ảnh nữa.
To bác Hùng : khi nào Ú Oà đẻ ,bác up ảnh bầy cún lên nhé ,nghe Ú Oà mang bầu lại nhớ hồi liên lạc xin bác để em gái không xoáy cho em :D

SHINBE

Member
Như đã hứa Shinbe up tiếp loạt ảnh hôm cún được 8 tháng

Chiến tích hiện tại la 2 con rắn , 2 con chim ,mà tóm lại là cái gì chuyển động trên sân là chơi tất:D

Hung.tinhyeu

Active Member
Như đã hứa Shinbe up tiếp loạt ảnh hôm cún được 8 tháng

Chiến tích hiện tại la 2 con rắn , 2 con chim ,mà tóm lại là cái gì chuyển động trên sân là chơi tất:D
Nhìn em nó đẹp, khoẻ, nhanh nhẹn, mầu lông đậm còn hơn cả mẹ Ú Oà rồi. Thân

SHINBE

Member
Nhìn em nó đẹp, khoẻ, nhanh nhẹn, mầu lông đậm còn hơn cả mẹ Ú Oà rồi. Thân
'' cô nàng '' bây giờ cậy to nhất đám nên cũng hay gầm gừ 2 '' chị lớn '' kia , nàng ta giờ thích ăn bát nào là ăn bát nấy chứ không ăn cố định một bát như hồi trước , chắc khi nào được 1 tuổi là làm trùm:D

mrchuoi

Bác shinbe cho mình xin số đt của bác HTY đc ko? Định hỏi xem bác HTY còn em nào ko? Thèm 1 em chó ta quá!

SHINBE

Member
Bác shinbe cho mình xin số đt của bác HTY đc ko? Định hỏi xem bác HTY còn em nào ko? Thèm 1 em chó ta quá!
Thấy bác Hùng cảm ơn dưới comment của bác ,chắc bác Hùng đã rõ tâm sự của bác rồi :D ,bác gửi tin nhắn cho bác Hùng nhé .Hôm trước bác Hùng nói Ú Oà - mẹ tên Bo nhà em đang mang bầu , bác đăng ký sớm với bác ý nhé chứ hàng "hot" hết nhanh lắm :D

Shakhi Viet

Active Member
Thấy bác Hùng cảm ơn dưới comment của bác ,chắc bác Hùng đã rõ tâm sự của bác rồi :D ,bác gửi tin nhắn cho bác Hùng nhé .Hôm trước bác Hùng nói Ú Oà - mẹ tên Bo nhà em đang mang bầu , bác đăng ký sớm với bác ý nhé chứ hàng "hot" hết nhanh lắm :D
Bác HùngTY ơi, Ú oà đẻ chưa bác. Em chưa đủ điều kiện nuôi thêm chó nhưng cứ thích xem chó con, bác ạ
he he
Em không có mơ ước làm breeder nhưng cứ thích tò mò xem kết quả từ/của 2 giống chó sẽ như thế nào. Nếu bố mẹ đều thuần thì dễ đoán trước kết quả
he he
Bác HùngTY có thể đúc rút ra 1 điều gì đó như kiểu định lý, trong các điều kiện nào đó thì điều nào đó luôn đúng í. Nếu chó mẹ là ...., chó bố là...., chủ nuôi là...., môi trường sống là... thì chó con sinh ra sẽ là...
he he
Cám ơn bác HùngTY

SHINBE

Member
em chó bên trái là giống gì vậy anh.nhìn như sói í nhỉ :x
Tên đen bên trái nhà mình xin của bác dưới Phủ Lý , lầm lỳ ít nói ngay cả khi mình gọi lại cũng chỉ lầm lũi đi lại thôi chứ mặt mày không hớn hở như 2 tên còn lại :D. Khách đến nhà mình ngại nhất nó đấy bởi vì lúc nào cũng "đắm đuối" nhìn khách :D mà nhà mình thì không có xích ,chó tự do chạy trên sân,được cái chưa cắn bậy bao giờ ,chỉ là sát thủ của chim ,rắn và chuột thôi.

Shakhi Viet

Active Member
Anh Hùng Trung yên giới thiệu tiếp ảnh bầy con tiếp theo của ú oà đi ạ.

cocker.fan

Active Member
Trông em nó bụ bẫm quá,lại rất tinh nghịch thì phải? lại có thêm hàng xóm vui đùa thế kia thì còn gì bằng :D

SHINBE

Member
ui nhìn tròn trĩa đáng yêu nhỉ ^^ lại hay phá nữa :D
Trông em nó bụ bẫm quá,lại rất tinh nghịch thì phải? lại có thêm hàng xóm vui đùa thế kia thì còn gì bằng :D
Giờ được hơn 1 năm tuổi còn tròn hơn ý chứ ,vỗ vào người kêu bồm bộp rất đã tay và đã tai :D ,Shinbe toàn gọi nó là thằng to con, họ hàng đến nhà chơi thì gọi là con Bò (tại to con với lông màu vàng mà) .Nó vẫn nghịch như quỷ ,được cái nó cũng to nên khi nào buồn buồn ra vặt cổ vặt tai nó cũng vui :D, mà nó muốn nghịch thoải mái cũng chỉ có nghịch với mình ,2 tên kia 1 thì hơi già ,1 thì trầm tính không thích nghịch, chỉ có mỗi con đầu đàn tên Shinbe chịu nổi nó :))