• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cún mới về 1,5 tháng - AE oánh giá phát

linhu

Mới được anh bạn Dog Farm gửi cho em này, 20 này chích care mũi 2 nên chắc tầm 1,5 tháng.

Từ lúc chào đời tại trại cho hạ thổ luôn nên về nhà mình quăng ra sân ngày đêm ko có vấn đề gì, ban đêm không khóc đòi mẹ luôn. Chỉ có bỏ ăn 1 ngày do xa bầy, mình cho nhịn đói 1 ngày, bây giờ chén phà phà rồi. Mới nhỏ cũng có kỉ luật ko ị ra sân, chiều về thả xích chạy ra bãi đất giải quyết, còn tè thì hắn chịu ko nổi.

AE oánh giá, đâm chém thoải mái.

linhu

3,5 tháng vẫn chưa thấy lớn mạnh vì đi làm hoài cho ăn 2 bữa

cún ổn đấy chứ, kết màu vàng ghê...
bác up thêm ảnh chụp trực diện mặt nó xem thế nào :D

aiquan72

Member
Bé thế này mà đầu mặt đã phảng phất đôi nét nặng nề của xoáy Thái rồi.
ông này nhà chắn nuôi xoáy thái nhiều lắm đây..!nên cv́ thấy bé nào xinh là phán thái này,thái nọ lung tung..

em này tướng tá đẹp, lông đẹp...mình cũng bồ kết cái moden kiểu này...8->
tiếc là đôi mắt em nó to tròn....không phải hình hạnh nhân nên....xxx ...:(
đôi lời nhận xét

hoangtkv

Active Member
Nếu đã bảo anh em chặt chém thỏa mái thì nói thẳng luôn là em này không thể 1 tháng rưỡi được. Với kích thước và tầm phát triển, tai dựng lên hết như của em này, chân tay gân guốc thì Xoáy Thái 2 tháng rưỡi cũng khó lòng mà đạt được. Cho nên con trong ảnh bạn đăng ít nhất cũng 2 tháng rưỡi rồi bạn ạ. Chẳng thấy vẻ lũn chũn của chó sơ sinh đâu mà người cho bạn kêu là tháng rưỡi.

Vài lời thẳng thắn thế thôi, còn Phú hay Thái như thế nào mình chịu.

billadin

Member
Nếu đã bảo anh em chặt chém thỏa mái thì nói thẳng luôn là em này không thể 1 tháng rưỡi được. Với kích thước và tầm phát triển, tai dựng lên hết như của em này, chân tay gân guốc thì Xoáy Thái 2 tháng rưỡi cũng khó lòng mà đạt được. Cho nên con trong ảnh bạn đăng ít nhất cũng 2 tháng rưỡi rồi bạn ạ. Chẳng thấy vẻ lũn chũn của chó sơ sinh đâu mà người cho bạn kêu là tháng rưỡi.

Tôi đồng ý với bác ở nhận định trên,tôi cũng đã nuôi nhiều chó PQ bé rồi,1,5t k thể lớn như vậy đc. Phần bài viết về bác Khiêm,bác nên xem xét lại cái nhỉ.

linhu

em này tướng tá đẹp, lông đẹp...mình cũng bồ kết cái moden kiểu này...8->
tiếc là đôi mắt em nó to tròn....không phải hình hạnh nhân nên....xxx ...:(
đôi lời nhận xét
Mắt hạnh nhân là mắt dẹp nheo nheo nhìn dữ tướng đúng ko bạn.
Bạn nói mới để ý em này mắt bồ câu ngây thơ, thả ra ngoài xe xuýt tông mấy lần. Đợi lớn 1 chút nữa, lông thay xong mới dạy dỗ được. 2 tuần nay bận quá nên trông hơi lem luốc, sáng mai nắng lên kì cọ cho nó 1 trận.

Cột trong nhà chụp ảnh thấy nó ngơ ngơ, thả ra ngoài bãi cỏ chạy nhổng tai và đuôi nhìn cũng có dáng lắm. Mai làm vài pô share ae xem thử.

linhu

Tôi đồng ý với bác ở nhận định trên,tôi cũng đã nuôi nhiều chó PQ bé rồi,1,5t k thể lớn như vậy đc. Phần bài viết về bác Khiêm,bác nên xem xét lại cái nhỉ.

Chào bác,
Tựa đề là 1,5 tháng là lúc mới về (hình 2 bài đầu tiên). Còn cái ảnh chụp ở dưới là 3,5tháng :)
Con này em được anh bạn làm trang trại chó nghiệp vụ tặng, lúc bắt về 1,5 tháng, anh bạn còn dặn mới tiêm care mũi 1, đợi thêm 20 ngày sau tiêm mũi 2 mà.

linhu

nhìn mà mún nựng em nó quá,con này chắc coi nhà ko có trôm wa ;;);;)
con này còn nhỏ nên chưa biết coi nhà đâu. Câu Chó cắn áo rách đúng thật, thấy ve chai vé số đi qua nó sủa ầm ầm, bạn bè đến nhà chơi nó vẫy đuôi, thả ra ngoài gọi ko về, lừa lừa xích lại quai cho vài cái đâu vẫn đó.

linhu

4 tháng tuổi

Mắt hạnh nhân là mắt dẹp nheo nheo nhìn dữ tướng đúng ko bạn.
Bạn nói mới để ý em này mắt bồ câu ngây thơ, thả ra ngoài xe xuýt tông mấy lần. Đợi lớn 1 chút nữa, lông thay xong mới dạy dỗ được. 2 tuần nay bận quá nên trông hơi lem luốc, sáng mai nắng lên kì cọ cho nó 1 trận.

Cột trong nhà chụp ảnh thấy nó ngơ ngơ, thả ra ngoài bãi cỏ chạy nhổng tai và đuôi nhìn cũng có dáng lắm. Mai làm vài pô share ae xem thử.
Mới tắm - Phơi nắng - Chụp ban ngày màu rõ hơn: