• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cún con thích nằm chỗ có nước, bụng bị mẩn đỏ. Help!

Cún nhà em độ 2 tháng tuổi, nuôi thả cho chạy tự do trên sân thượng. dạo này trời nóng hay sao đó mà cún con cứ thích ra chỗ còn dính nước trên sàn sân để nằm, lông lúc nào cũng ẩm ướt. Không biết có phải vì thế không hay bị muỗi đốt mà bụng bắt đầu nổi các mụn đỏ. Các bác nào có kinh nghiệm, mách em cách khắc phục với. Thanks

xin hỏi thêm bạn là chó bạn có tiêm ngừa chưa?nó có ăn uống bình thường không?đi ngoài có tiêu chảy không? coi chừng nó bị bệnh truyền nhiễm đó cơ thể nó nóng nên mới tìm chổ mát hoặc có nước để nằm , vả lại bụng nó nổi các mụn đỏ có thể d0ó là triệu chứng của bệnh parvovirus vì chó non dưới 6 tháng tuổi rất dễ nhiễm bệnh .nếu có hãy mang nó găp bác sĩ nha .

cảm ơn bạn. Chó mình theo người bán nói đã tiêm 1 mũi 7 bệnh, ăn uống bình thường (mình cho ăn toàn RC) phân rất tốt, không hề bị tiêu chảy, nghịch ngợm. Nhưng có lẽ hết tháng này mình cũng phải cho đi gặp vet thôi.