• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cún bị sưng mí mắt !!!( có hình)

LysPrincess

Member
Bé Husky nhà e sáng nay ngủ dậy ko bít bị sao mà mí mắt của e sưng đỏ cả lên, mọi người tư vấn giúp e bé bị gì vs và cách điều trị ra sao nữa :( Đây là hình của bé :
url=http://www.upanh.com/03042012097_1__upanh/v/0rz1bt3a5cs.htm]
[/url]
Bé cứ nghịch nên mình ko chụp rõ dc >"<!

vì dân

ban phải nói rỏ ràng xem, cún của bạn có bỏ ăn không, có bị sốt không, bạn sờ vào 2 bên sườn của nó xem, nếu có hiện tượng thở mạnh thì cún nhà bạn có thể đang bị viêm phổi đấy bạn ạ.bạn nên đưa nó tới chổ bác sĩ khám sơm đi nghe. chúc bạn thành công

LysPrincess

Member
^nó bị đỏ mí mắt thế thoy bạn ơi, ăn uống, chạy nhảy bình thường, đi phân rắn, mũi ko chảy nước cũng ko khô, mắt ko rỉ ghèn,ko chảy nước mắt, ăn ngủ bình thường ko khó khăn khi thở.

trang.chen

bị lây của con nào rồi! con nhà tớ đi công viên về cũng bị lây mà bi 1 bên mắt, tiêm 1 mũi và uống thuốc 5 hôm rồi mà ko thấy khả quan