• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Có thể nuôi husky trong chung cư?

gacon293

Tình hình là em định nuôi 1 con nhưng có chút băn khoăn là ko biết khi nuôi chung cư thì giống chó này sẽ ăn ở thế nào?, ỉa đái các kiểu, mong bác nào có kinh nghiệm trả lời giúp em. cảm ơn mọi người;;)

Bimm bim

Member
Nếu bạn dạy dỗ được em nó thì hoàn toàn có thể. Dù biết chó nhỏ rất dễ thương nhưng đặc tính của Husky rất bướng bỉnh nên phải rèn tính ngay từ lúc về nhà mới, từ khoản ăn-uống-vệ sinh... Và khi nuôi Husky trong căn hộ, thì hàng ngày bạn phải dành thời gian cho nó đi dạo hoặc đi bộ, chứ để nó trong nhà suốt thì nó vẫn phá phách đồ thôi.... Vì bản thân mình và một vài người mình biết còn nuôi hẳn 2 con Husky trong nhà còn chẳng sao :D

theghost

Member
Nuôi con gì, nuôi ở đâu mà chả đc. Vấn đề nuôi chung cư thì ko đc thả ra ngoài thôi(có lẽ đấy là quy định chung của các chung cư rồi) còn ko thả thì nó sẽ sinh hoạt trong nhà. Mà sinh hoạt trong nhà thì con nào mà chẳng phải dậy dỗ. Quan trọng là dậy nó thế nào thôi mà. Husky là dòng chó bướng bỉnh tương đối khó dậy, nhg cố gắng dậy từ bé thì cũng ok thôi mà.

Mình từng lập 1 topic như này hỏi về em alas nhà mình rồi. Trong nhiều chung cư thì nó nói cấm này nọ, nuôi bẩn này nọ nhưng mà không bị hàng xóm phản ánh thì không sao bạn ạ. Nếu có đưa đi chơi thì kín kín tí đừng để BQL gặp nó cứ lải nhải lắm chuyện lắm. Lần trước bé Alas nhà mình ở một mình sợ quá nên hú lên hàng xóm nó éo thèm nhắc nhở mình mà còn nói thẳng với BQL luôn nhưng mà khi xuống gặp thì mấy ông BQL cũng chỉ bảo đừng để bị phản ánh thôi bạn ạ. Còn bảo vệ thì chẳng nói gì đâu. Bạn cứ nuôi đi vì theo luật thì mình có quyền mà bạn

myloverong

Nuôi ở Chung cư thì khó rồi..thứ nhất chung cư diện tích nhỏ, bố trí sắp xếp cho cún 1 chỗ cũng tương đối khó, rồi vệ sinh nữa chứ, cún mà vệ sinh trong nhà thì dùng loại nước tẩy rửa nhà nào vẫn để lại mùi, mà là mùi rất khó chịu nữa. Chưa kể đến khoản đưa các em ấy đi dạo. Cún mà ko đi dạo thì cũng giống như người thôi, dễ bị xì trét lắm. Bạn yêu thích chó thì nên kiếm 1 em cún nào nhỏ nhỏ thôi. Chứ ALK với Husky thì hơi lớn. Đến mùa rụng lông thì bạn mệt đấy...Đây là ý kiến riêng của mình.

Theo mình nghĩa bạn đừng nuôi bạn ạ.thứ nhất là không gian nhỏ va cún không đc thoải mái khi đi vệ sinh thi sẽ để lại mùi khó chịu.khi lớn lên thì nghịch lắm.có khi người nhà còn không thích chứ đừng nói đến hàng xóm.mình cũng thấy bạn thích cún thì lên nuôi giống chó nhỏ sẽ rất thích hợp.chúc bạn tìm được chú cún hợp lý