• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Có tí kiến thức vừa đọc được của bác sĩ bên tàu khựa cho các bác tham khảo

kid1989

Active Member
Bột ngô nấu với ga, tiết, cổ gà thành hỗn hợp như cháo sau bổ sung rau và trứng gà đập thêm vào bổ sung các chất cho nó nhớ

lucky_2901

Member
cho ăn bột ngô thì cho nó liếm khô vã ạ :)) nghẹn chết ý ạ
chắc là đun vs nước loảng loảng hay thế nào ạ.
nhà ông em nhiều ngô cho gà lắm để e biết e lấy về mang ra hàng xát bột :))
em chưa có nuôi bé nào là chó kéo xe nhưng trong 2/9 tới em dự định sang trung quốc bắt 1 bé husky ạ :x:X sốt ruột lắm rùi ý ạ
bác sang chỗ nào TQ thế hả bác ???
nếu Nam Ninh em bám càng được ko ạ ? em sang bắt 1 em alas về,thấy bẩu chó bên đấy rẻ lắm...nhưng nếu có thời gian em muốn đi chọn cơ..em k mún mua chó chợ <:p

kid1989

Active Member
Các bác nên tham khảo các ý kiến kĩ càng trước khi sang TQ bắt cún nhơ

mình thấy bác sĩ Nên ở Châu Quỳ nói cứ cho con alaska (2 tháng tuổi ) ăn đồ tươi sống như cổ gà vịt là tốt nhất . mà trong này nhìu bạn lại nói ăn đồ chín trộn tốt hơn. hic mình lo quá chả bít nên cho ăn thế nào. chó mình là nhập bên Trung quốc hic

kid1989

Active Member
pho mai với sữa chua cho ăn được rồi đừng cho ăn nhiều quá đi ngoài thôi. :D
@nguyenhai: Nếu bạn đảm bảo được là thịt 100% sạch và an toàn thì bạn cho ăn sống cũng được cơ mà phải thật tươi vì khí hậu việt nam nóng ẩm khiến vi khuẩn phát triển rất nhanh :D với cả bác cứ xen kẽ ăn cả sống cả chín. Ở Châu Âu chủ yếu là cho ăn thịt sống vì bên đấy thức ăn của họ an toàn, con chó khỏe mạnh hơn nữa thì khí hậu bên đấy cũng hạn chế sự phát triển của vi khuẩn nhiều. Nói chung là bác cứ cho ăn xen kẽ cả sống cả chín :D

JiioongSu

Member
bác sang chỗ nào TQ thế hả bác ???
nếu Nam Ninh em bám càng được ko ạ ? em sang bắt 1 em alas về,thấy bẩu chó bên đấy rẻ lắm...nhưng nếu có thời gian em muốn đi chọn cơ..em k mún mua chó chợ <:p
ra chợ để mà 1 ổ dịch ạ :))
e đi ra nhà bác e a ạ. du lịch :)) chị lấy c` bên trug quốc mà ạ :D
e đi tận chiết giag cơ ạ :))
bên ý dòng husky, alas, sam dưới 2k 80% là 1k ạ :x e tham rẻ là 1 yêu tố thôi tại vì ở nhà thì đùng 1 cái bắt mẹ bỏ 1 đống tiền ra đón 1 bé mẹ có thể mua cho nhưng mà tiếc tiền :)) tư tưởng nó gò ép khó chịu a ạ.
sag kia chị e mua cho =)))))))))))))))))))