• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Có nên nuôi chó toàn thân màu trắng ???

lobo1098

Member
Chó nhà thằng bạn vừa đẻ , nó cho hết và nói để lại 2 con đẹp nhất để mình qua chọn 1 con . 1 con màu cafe sữa còn 1 con màu trắng toát toàn thân .
con màu cafe sữa khá đẹp nhưng nó là chó cái nên không thích , còn con chó màu trắng là chó đực nhưng tìm hiểu thì thấy toàn chuyện ma nếu nuôi chó màu trắng , link này :http://vozforums.com/archive/index.php?t-1715416.html.
đọc xong sợ quá , không biết thế nào đây , có nên nuôi hay không nữa ? ai đã từng và đang nuôi chó màu trắng toàn thân khuyên mình với , phân vân quá ! Cám ơn .

Chó nhà thằng bạn vừa đẻ , nó cho hết và nói để lại 2 con đẹp nhất để mình qua chọn 1 con . 1 con màu cafe sữa còn 1 con màu trắng toát toàn thân .
con màu cafe sữa khá đẹp nhưng nó là chó cái nên không thích , còn con chó màu trắng là chó đực nhưng tìm hiểu thì thấy toàn chuyện ma nếu nuôi chó màu trắng , link này :http://vozforums.com/archive/index.php?t-1715416.html.
đọc xong sợ quá , không biết thế nào đây , có nên nuôi hay không nữa ? ai đã từng và đang nuôi chó màu trắng toàn thân khuyên mình với , phân vân quá ! Cám ơn .
Thế thì Samoyed là ma hết đúng không nhỉ? :D

kichidaemun

Member
chó là giống nổi tiếng trung thành với chủ mà sao bạn lại có ý nghĩ như thế nhỉ :)):)):)) những truyện đó có thực sự đúng ko thực sự được chứng kiến ko. nếu đã có lòng yêu thương động vật thì chẳng có j đáng sợ bạn ạ :)

con này là giống chó ngoại nên không phải ........ ma :-??
Thế thì ở Siberia người ta cũng coi "chó ta" (chó VN) là chó ngoại nên chắc nó ko phải là ma đâu bạn ạ, yên tâm mà nuôi thôi :-"

Leo

Member
Bạn nên mua một em chó màu đen đi,ma sợ chó đen:)):)):)):)):))

mr.kay218

Member
hehehe...đọc mấy cái chuyện đó cũng rợn rợn......chó nào chả là chó...tùy bạn thôi àk
:)):)):)):)):))

lobo1098

Member
Nói thật với các bạn nuôi chó thì mình thích số 1 rùi và cũng đang làm ăn hơi lớn 1 tí , nên tự nhiên đọc trên google về chó màu trắng này thấy ..................... sợ sợ !
hy vọng bạn nào đã và đang nuôi chó ta màu trắng kể " tình hình " + " gia cảnh " +......để mình còn dám bắt về , hì hì !

Sisarut

Nếu có cơ hội đó thì bạn nên nuôi 1 con chó trắng mũi đỏ. Mình nghe vài người kể đã chứng kiến chó trắng mũi đỏ đi 2 chân vào những ngày rằm, lúc 12h đêm mà chưa có cơ hội kiểm chứng. Nếu bạn nuôi nó mà thấy nó đi bằng 2 chân thì hãy lấy máy ảnh quay phim lại, sẽ là 1 thước phim tư liệu quý giá đấy. Việc chó trắng có đi bằng 2 chân hay không sẽ được làm sáng tỏ thôi. Mà nghe nói vào lúc 12h đêm, ngày rằm, con chó ở trong nhà mà nó không thấy người thì nó mới đi 2 chân, nên nếu bạn muốn quay phim thì phải đứng ở ngoài quay qua cửa sổ.

lobo1098

Member
lên nhà thằng bạn xem kỹ con chó màu trắng lại rùi , da mặt nhăn nheo (không biết có lai bull không nữa ) nhưng nhìn xuống cằm thì thấy có 4 râu (lại là một điểm không tốt về tướng chó nữa ) , nên bb em nó luôn .
Thằng bạn ở cơ quan nói sẽ xin cho 1 em cụt đuôi màu trắng + đen ,mới được 18 ngày tuổi nhưng ghiền quá nên nói nó bắt giùm luôn .:D
Trong bầy 4 con chó con này thì có 2 em cụt đuôi , không biết lai thế nào nữa và đang lạy trời đừng gặp............ 4 râu. =))

trucquynh

Ở quê mình, chuyện mấy con chó già đi bằng 2 chân và đội nón, thỉnh thoảng mình cũng thấy, nhưng đâu riêng gì chó trắng đâu, chó vàng cũng đi như vậy cả^^
Mình ngac nhiên nhất là khi đọc được chó đẻ 1 con là chó quý. Con Crep nhà mình toàn đẻ 1 con, nhưng nuôi chẳng được bao lâu thì toàn bị bắt trộm mất...hjc