• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Có nên cho husky lai voi alaska không

doiamnhac

Member
Xin chào tất cả các anh em trên diễn đàn.Tình hình là mình mới mua được 1 em husky cai đã đén tuổi trưởng thành.Mình định cho em no đi phối giống dự kiến định cho em no lai alaska theo các bác như thế có được không ạ hay em cho em no phối giống với husky. Em mới nuôi chưa có kinh nghiêm mong mọi người bớt chút thời gian chỉ bảo cho ạ.Em xin chân thành cảm ơn
Bạn căn cứ vào tình hình của mình để lựa chọn chứ.
Nếu để đẻ cho đông cửa đông nhà thì nên vì chúng đều kéo được xe mà :D

Amateur_

Member
nó vẫn giống nhau thôi bạn ạ ^^ % giống bố nhiều hơn . ko có vấn đề gì ảnh hưởng đến sắc đẹp của chúng nó đâu ^^

chienvet

Chuyên gia thú y
Mình đã gặp một số đàn lai giữa Husky với Alaska rồi. Trông đàn con khá đẹp, chân tay to hơn Husky nhưng bé hơn Alaska...Nói chung cũng đẹp :D

vo hoang

Member
Không nên lai bạn ah,chính cái tư duy cho chó lai nên giờ đây những loại thuần chủng mới đắt như vậy

Bimmbim

Điểm mạnh là khả năng ra con lai sẽ rất đẹp và lạ :x ...Còn điểm yếu là sẽ mất đi độ thuần chủng của nó :D

cocbaby

Member
không lên lai,các loài chó phân ra vốn có quy luật của nó,bạn làm vậy là đã phá cái quy luật đấy rồi

doiamnhac

Member
Xin chân thành cảm ơn tất cả mọi người ạ.Nghe mọi người giải thích chắc em sẽ không cho em nó lai voi alaska nữa ạ.Hôm nay em chưa có máy ảnh để chụp hình em no lên cho mọi người xem.hôm nào em mượn được máy sẽ chụp hình và up em nó lên sau a.Chân thành cảm ơn mọi người a.

Mọi người ơi cho em hỏi, Alaska lai với Bec thì giá khoảng bao nhiêu ạ?? Cún đã đc 4 tháng rất to và khỏe :)

kenvin234

Member
không lên lai,các loài chó phân ra vốn có quy luật của nó,bạn làm vậy là đã phá cái quy luật đấy rồi
Mình thích cái nhận xét này nhất, hiện rất hiếm Husky thuần chủng, đáng buồn là một số người vì lợi nhuận cứ cho phối giống vô tội vạ.