• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Có nên đi chích hay không??

Hồi sáng mình cho mấy em rott ăn,cầm miếng thịt trên tay cho tụi nó ăn trực tiếp.Bất ngờ em nó nhảy lên cắn miếng thịt vô tình răng nó quẹt trúng tay mình chảy máu luôn.Vậy mình có cần ra pasteur chích ngừa không???Em nó 4 tháng đã chích ngừa dại đc 1 tuần rồi.

Hồi sáng mình cho mấy em rott ăn,cầm miếng thịt trên tay cho tụi nó ăn trực tiếp.Bất ngờ em nó nhảy lên cắn miếng thịt vô tình răng nó quẹt trúng tay mình chảy máu luôn.Vậy mình có cần ra pasteur chích ngừa không???Em nó 4 tháng đã chích ngừa dại đc 1 tuần rồi.
Chào bạn !!!!!!

Rott nhà bạn cần được cách ly và theo giỏi thường xuyên trong thời gian khoảng 15 ngày nếu không có biểu hiện triệu chứng của bệnh dại thì bạn an tâm không sau cả.
Nhưng biện pháp tốt nhất là bạn nên đi tiêm phòng ngay !!!!!!!!

he_he

Member
Tiêm ngay..tiêm ngay cho mình đi bạn nhé,và không cho ăn theo kiểu đó nữa ,thân !

becan1987

Member
đúng đấy, nên đi tiêm phòng ngay đi, và tiêm cho con cún luôn, phòng bệnh hơn chữa bệnh bạn à

Chó mình chích dại rồi bạn,với lại vết thương cũng không phải to,giống như là 1 vết xước nhỏ xíu thôi à,mà mình ngại đi chích mất thời gian với lại cũng hơi ớn.Chắc không dám cho ăn kiểu đó nữa.

marky

Member
mình cũng từng bị thế. nếu bạn liều như mình thì không đi cũng không sao, vì chích dại hại người lắm, không tốt đâu. nếu chó nuôi kỹ, chích ngừa rồi và ít tiếp xúc bên ngoài chắc không đến nỗi đâu.

Oh,vậy chắc cũng không sao ha bạn.Chó mình nuôi kỹ,chích dại đầy đủ rồi,nó vẫn khỏe mạnh,không có dấu hiệu bệnh tật gì.Mình cũng thấy bình thường,không biết bị dại có triệu chứng sao nữa

marky

Member
hihi, tới đó rồi biết. hễ bị thì chạy qua gặp mình cho mình biết luôn dại nó ra làm sao. :))

phamhuyhoang

Active Member
khi bạn bị dại sẽ không làm chủ được mình ,dớt dãi thè lè ,kêu gào rên rỉ gặp ai là cắn người đó ^_^ triệu chứng đó bạn ạ ^_^ mình nuôi nhiều cũng bị cắn suốt nhưng cũng khó mà có thể bị dại được bạn ạ ^_^ toàn là trước cắn nó bình thường nhưng khi cắn xong nó bị dại và lăn ra chết ^_^