• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Có mấy em chim mcon mới ra,mong các bác đặt tên giúp!

tanthanh

Member
mùa này hầu như nhà nào củng có chuyện buồn hit hit .................

Tình hình là Quân cho lai tùm lum,giờ ra mấy em màu lạ mong các bạn yêu thích bồ câu kiểng đặt tên giúp cho mấy em nó nhé!Các bạn cứ nghĩ gì nói đó nhé,vì chúng ta chơi thì luôn luôn chạy theo những thứ mới mẻ mà!
- Đầu tiên là em bông cúc có cánh màu phớt đỏ:

-Sau đây là 1 cặp sư tử có màu cũng lạ lạ:

Chim hơi xấu,nhưng mình thích chơi mấy thứ lạ lạ nên đăng lên cho các bạn thích đồ lạ giống mình tham khảo.Cám ơn các bạn đã quan tâm!%-(
không mấy mình đặt e nó là bông vạn thọ đi nào.

trungwan

Member
Cám ơn các bạn đã chia sẽ!
Anh lai sao mà chim ra màu đẹp vậy chỉ cho em út với
Muốn lai bạn phải có nguồn gen,tức là muốn làm loại nào phải có nhiều con giống loại đó để đánh với nhau,sau đó là phải nhiều màu trội,màu lặn.Bạn phải dánh 1 con trội,1 con lặn thì mới có thể ra con màu mới,rồi đánh nhiều lần để chờ xác suất ra màu mới.Hihi,mình chỉ làm được như thế thôi.Rất vui được giao lưu với các bạn cùng đam mê!

trungwan

Member
Tiếp tục sê ri hình chim con lạ là 1 em màu xám!Đang hồi hợp xem lớn lên em nó có màu giống Thái xám 2 gạch hay không???

Chim có xấu xin các bạn đừng ném đá,vì mình rất thich "của lạ"!hihi;;)

chim đẹp quá !!! tính mai ghé căn cứ của anh tham quan nhưng bận chờ chiến binh thái tập huấn về, chắc hôm khác vậy !!! hi.......:(

trungwan

Member
Chim đẹp, bờm bự, màu cũng đẹp......Chim này lai sao vậy Quân?
2 con Hà Lan,xám 2 gạch và kem 2 gạch lai thành đó anh!Ước mơ con này lâu rồi,có giàn chim HaLan về mới làm ra được!Giờ chờ lai tiếp thành con xám không có gạch nữa!Chim này hỏi bên Hà Lan nó bảo hiếm và giá rất cao,thôi thì lai ra cho nó thú!hihi

trungwan

Member
Tiếp tục sê ri chim con màu lạ là em này,đang hồi hộp chờ màu mới!Ai đam mê chim đẹp thì hồi hộp chung với Trungwan nào!

Con này có thể là 1 em vàng rất sáng,hoặc may mắn hơn là 1 em xám trắng mơ ước bao lâu nay!hehe
Mơ ước là em này!

Còn mấy ngày nữa mới biết chính xác màu gì,nhưng bây giờ các anh em hãy cũng cho ý kiến suy đoán của mình cho hào hứng nào!<:p<:p<:p