• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Có khi nào mèo yêu của bạn biết trước cái chết và bỏ đi?

Có khi nào chó mèo yêu của bạn biết mình sắp chết và tự động bỏ nhà đi?
Ngày trước mình nuôi một bé mèo.Nuôi từ năm 1997 đến cuối năm 2007 mới chết do già yếu.Bé mèo chết ngay trong phòng thờ,nằm gọn dưới ban thờ nhà mình.
Con BoBo của mình mấy hôm trước bị ốm,nôn nhiều,không chịu ăn uống nên khi nôn chỉ toàn nước và bọt trong ruột tiết ra.Mình mang BoBo đi khám ở cục thú y hà nội 143 Hồ Đắc Di,bác sĩ nói nghi nó bị rối loạn tiêu hoá và phải tiêm vài ngày.Ngày đầu mình tiêm cho Bo về xong,Bo vẫn mệt,nhưng nôn ít đi một chút.Ngày thứ hai mình thấy BoBo có vẻ đỡ hơn,Bo bò ra khỏi ổ ngồi chờ mình đi làm về.Mang Bo đi tiêm xong,mình lại đi làm đến chiều về thì Bo không còn ở đấy nữa.
Tìm khắp nơi trong nhà không thấy,mình nghĩ Bo đã leo cửa sổ đi mất rồi.Gọi mãi không thấy về nữa.
Mình thấy thắc mắc là Bo đang yếu như vậy,sao vẫn bỏ đi được?
Mình nhớ có một lần đọc trong tài liệu nào đó hay xem chương trình nào đó nói về chó mèo khi biết mình bị ốm không qua khỏi sẽ tự động bỏ đi tìm một chỗ yên nghỉ xa chỗ chúng ở.
Theo các bạn thì khả năng đó có xảy ra không?
Mình vẫn luôn hi vọng rằng nó đã khoẻ và hi vọng Bo sẽ về nhà mình.
Bo ơi,về với tao đi nhé.tao nhớ mày lắm. :(

Bi ngố

Member
Trời ơi sao Bo lại bỏ đi như thế. Thế Bo đi được mấy ngày rồi hả bạn, mình lo cho Bo quá. Mong là Bo sẽ về sớm, Bo mà lạc thì khổ thân lắm, nhất là đang ốm yếu thế này nữa. Bạn cố gắng tìm xung quanh nhà và nhà hàng xóm xem Bo có mệt quá và nằm ở góc nào đó không. Hồi trước Bí Ngô nhà mình cũng đi lạc, mình tìm mấy ngày không ra, đến lúc thất vọng lắm rồi thì nghe thấy tiếng kêu yếu ớt của em ý bên ngôi nhà bỏ hoang. Ngõ nhà mình là ngõ 300, thế mà chẳng hiểu sao em ý đi lên tận ngõ 2 mà chơi :rolling eyes:

Mình tìm khắp nơi rồi,kêu rát cả cổ họng để gọi Bo về mà chẳng thấy nó trả lời gì cả.Mình cũng nghĩ là nó đang ốm yếu,nằm ở góc nào đó xa nhà.Hi vọng nó sẽ khoẻ lại và về với mình.Hay có khi nào Bo nó ghen khi thấy mình nuôi thêm con chó ZinZin không bạn?Thế thì mình thấy mình có lỗi quá.Mình sợ nó buồn rồi sinh bệnh ốm.Vì mỗi lần mình cho ZIn nhà mình ăn cơm hay chơi với ZIn,Bo lại ngồi xa xa nhìn mình.Mình nghĩ tới ánh mắt nó nhìn mà mình muốn khóc quá...
Bo ơi về với tao đi.Tao nhớ mày lắm

bocxu

Member
Đọc bài của bạn sao buồn thế.
Hồi mình còn bé tí. nhà nuôi 1 con mèo mướp, thiến rồi nên ngoan lắm, loanh quanh trong nhà thôi. Nó đã cùng gia đình mình trải qua bao khó khăn, cái thời còn xếp hàng, tem phiếu, nhà ai cũng khổ, con mèo cũng khổ lây. Bao lần tưởng nó chết đến nơi,thuốc thang lên xuống, cuối cùng lại khoẻ.
Đến năm 97, bà nội mình mất, cả nhà phải ở nhà bác lo đám tang. Sáng sớm hôm đấy, bố cho nó ăn rồi cả nhà đi, tối về thì không thấy nó đâu nữa.
Người ta bảo như vậy là nó rất thiêng. Nó đi theo bà rồi. Mình không mê tín và rất ghét mấy chuyện cờ bạc. Nhưng bạn biết không, bà mình mất thọ 97 tuổi, còn mèo ở với nhà mình hơn 10 năm tự nhiên cũng bỏ đi luôn hôm làm đám cho bà, và đề hôm đấy cũng về 97 (đấy là mình nghe những ngwoif ở xóm nói vậy)
Nhắc lại, nhớ và thương nó quá
Có những chuyện không giải thích được
Mong là kiếp sau chúng nó có một cuộc sống tốt đẹp

Bi ngố

Member
Hay Bo ghen thật nhỉ :doh: Mấy em mèo này là hay có trò hờn dỗi lắm ý, có thể là Bo bỏ đi vì ZinZin rồi, Bí nhà mình hồi trước cũng thế, mình cho bé Hổ là con của Bí đi, được 1 thời gian người ta trả về, ôi trời ơi Bí nó cứ như Hổ chiếm chỗ của nó ý, nó chẳng nhận ra con nữa, thế là :rolling eyes: 2 mẹ con oánh nhau toe toét hết cả nhà cả cửa :not talking: Cố gắng lên nhé, mình mong là Bo sẽ về với bạn.

Đọc bài của bạn sao buồn thế.
Hồi mình còn bé tí. nhà nuôi 1 con mèo mướp, thiến rồi nên ngoan lắm, loanh quanh trong nhà thôi. Nó đã cùng gia đình mình trải qua bao khó khăn, cái thời còn xếp hàng, tem phiếu, nhà ai cũng khổ, con mèo cũng khổ lây. Bao lần tưởng nó chết đến nơi,thuốc thang lên xuống, cuối cùng lại khoẻ.
Đến năm 97, bà nội mình mất, cả nhà phải ở nhà bác lo đám tang. Sáng sớm hôm đấy, bố cho nó ăn rồi cả nhà đi, tối về thì không thấy nó đâu nữa.
Người ta bảo như vậy là nó rất thiêng. Nó đi theo bà rồi. Mình không mê tín và rất ghét mấy chuyện cờ bạc. Nhưng bạn biết không, bà mình mất thọ 97 tuổi, còn mèo ở với nhà mình hơn 10 năm tự nhiên cũng bỏ đi luôn hôm làm đám cho bà, và đề hôm đấy cũng về 97 (đấy là mình nghe những ngwoif ở xóm nói vậy)
Nhắc lại, nhớ và thương nó quá
Có những chuyện không giải thích được
Mong là kiếp sau chúng nó có một cuộc sống tốt đẹp
Theo mình được biết thì có những chuyện về tình cảm giữa mèo và chủ không thể hiểu được.Nghe mọi người trong gia đình kể lại,năm 88(lúc đó mình mới được 3-4 tháng :p) bà nội mình mất.Lúc còn sống bà có nuôi một con mèo đen xì-hoàn toàn đen,không một sợi lông màu khác.Lúc bà mất,con mèo cứ kêu gào thảm thiết cả đêm dưới gầm giường bà.Mọi người thương quá chẳng biết làm thế nào.Bác mình mới nảy ra ý định cắt một dải băng tang nhỏ,quấn lên đầu con mèo đó.Thế là nó mới chịu không kêu nữa.Vài ngày sau đưa tang bà thì nó cũng bỏ đi mất luôn.:(
Cám ơn Bí Ngô đã chia sẻ cùng mình.Mình hi vọng là Bo sẽ về với mình.

rex13

Mèo bỏ đi thì mình chưa thấy, nhưng mình cũng biết một chuyện tương tự. Bác mình ngày trước nuôi một chú chó lai, màu vàng đẹp lắm. Cả nhà gọi nó là Laika. Laika khôn và nghịch ngợm cực kỳ, đến nỗi 2 bác mình thương nó như con, xem như một thành viên chính thức trong nhà. Năm nó 4 tuổi, sau lần chạy chơi loanh quanh ở cái ao gần nhà, nó bị ói và cư xử rất lạ, giống như không nhận ra chủ nữa. Đêm đó nó sủa ầm ĩ, bác mình lo quá, thử đến gần nhưng nó lảng mất rồi cào cửa chạy ra ngoài và mất hút trong đêm. 2 bác mình soi đèn đi tìm, những ngày sau đấy cũng sang các khu xung quanh nhưng không thấy :( . Sau này mình nghe kể lại, khả năng nó bị đầu độc ( lúc đó bác mình đang có vụ tranh chấp đất cát vì nhà phía sau lấn chiếm ) :( . Chắc có lẽ nó biết mình sắp chết, không muốn chủ phải đau buồn nên mới bỏ đi. Bo nhà bạn khôn như vậy, không biết có giống th của Laika không :( . Dù gì mình vẫn mong là không phải vậy, chia sẻ cùng bạn.

otawan

Member
Mình nghĩ mèo cũng là động vật rất khôn cũng không kém chó là mấy đâu trước mình có con mèo đen trước lúc nó chết nó ngồi cả tối ở cửa phòng mình rồi sáng nó leo lên tum rồi chết ở trên đó, hôm đấy mình cũng không biết vì sao nó không leo lên gường mà cứ ngồi ở cửa phòng ngủ vì như mọi khi mình thấy cứ về đến nhà là nằm ngủ ở trên gường rồi vậy mà nó ra đi nhanh quá, cùng đợt nó mất mình còn mất một con chó + một con gà tre.

linkya

Member
mình cũng gặp chuyện như thế. Nhà mình hồi trước có con Ky màu đen, con nhỏ tuổi lắm, chưa đến một năm nhưng lại hay bệnh. bố mình đưa đi truyền dịch mãi mà không có khỏi, em nó cứ yếu dần. Rồi trước khi nó mất, thường thì nó hay nằm ở chân giường nhưng đợt đó Mic cũng đòi nằm đấy. mẹ mình bảo "Ky ra chỗ khác nằm kẻo lây bệnh cho em nhé" thế rồi nó cứ lủi thủi vào gốc nhà nằm rồi mất ở đấy/ nhớ nó quá. thân hình bé tý gầy gộc, mỗi bước đi lại xiêu vẹo, nhưng vẫn rất biết nghe lời. T-T.

em ơi không biết có phải tại nhà chị làm nhà mới mà mới mang vận rủi đến cho các em không. năm đó vừa xây nhà xong thì nhà mình lần lượt mất 3 con gà tre, 3 chú mèo con mới đẻ đầu năm cũng lần lượt gặp nạn, và 3 chú chó con cũng bị bệnh rồi mất. T- T. Ôi, quá khứ đau thương năm 2002 mãi không bao giờ nguôiđươck./

Cám ơn các bạn,các anh các chị đã chia sẻ topic này với mình.Mọi người ơi,con Bo nhà mình đã trở về ngay hôm mình lập topic này.Đang ở trên cửa hàng bỗng bố gọi điện nói là con Bo về rồi,mình cuống cuồng lao về nhà.Nó bỏ đi đâu mất tròn 1 ngày,về mệt quá nó nằm trên tầng 3 phòng mình.Nhìn nó gầy và tội nghiệp lắm.Nó nôn nhiều nên mặt nó hóp hết lại.Mình đưa nó ngay sang phòng khám cục thú y ở Hồ Đắc Di để tiêm tiếp cho nó.
Các bạn à,không biết mình nói điều này mọi người có suy nghĩ gì không,nhưng mình thấy các phòng khám thú y của nhà nước...không quan tâm gì đến động vật hay sao ý.Họ bảo mình giữ cho họ tiêm và họ nói bi quan lắm,không động vào mèo nhà mình.Chưa kịp tiêm đã bảo ra nộp tiền rồi.Mình không hiểu?Họ chỉ nói chung chung là mèo nhà mình bị đường ruột chứ ko khám kĩ càng cho nó.
Đến sáng nay,Bo nhà mình cứ lả dần đi,nhưng nó vẫn bò lết vào nhà vệ sinh nằm.Mình nghĩ là trong cơ thể của nó nóng nên muốn nằm chỗ mát mẻ.Mình lúc đó cũng không kịp suy nghĩ kĩ,lại đưa Bo đi tiêm lần nữa.Tiêm xong về mình bơm từ từ nước glucose nhưng nó ăn chút nào lại nôn chút đó.Đến chiều nay,mình mới đưa nó đi ra chỗ Bảo Sinh ở Trương ĐỊnh thì họ cấp tốc truyền nước và kháng sinh cho Bo nhà mình.Có vẻ cơ thể nó mát mẻ lại 1 chút nên nó nằm im,thở đều hơn.Họ chăm sóc mèo nhà mình chu đáo lắm.Và rất nhẹ nhàng.Họ nói là cố gắng bón cháo cho nó ăn từ từ,nếu qua đêm nay được thì có lẽ nó có cơ hội sống,chứ họ không nói bi quan như ở Cục thú y kia.
Một lần nữa mình cám ơn các bạn,các anh các chị đã chia sẻ cùng mình.
Hi vọng Bo nhà mình sẽ khoẻ lại.Vì tình yêu thương mình dành cho nó,cho tất cả các con vật mình nuôi,hi vọng nó hiểu mình yêu nó thể nào,nó sẽ ở lại với mình.Hi vọng.....!!!!

Cún Mèo

Member
=pigsieunhan;253886
Các bạn à,không biết mình nói điều này mọi người có suy nghĩ gì không,nhưng mình thấy các phòng khám thú y của nhà nước...không quan tâm gì đến động vật hay sao ý.Họ bảo mình giữ cho họ tiêm và họ nói bi quan lắm,không động vào mèo nhà mình.Chưa kịp tiêm đã bảo ra nộp tiền rồi.Mình không hiểu?Họ chỉ nói chung chung là mèo nhà mình bị đường ruột chứ ko khám kĩ càng cho nó.
Mình chả hiểu sao có một số vị bác sĩ thú y rất là khoái tiêm, động tí là tiêm, tiêm, tiêm... Tiêm một đống mũi.

Việc mèo bị nôn là do ảnh hưởng của đường tiêu hóa. Khi bị đau bụng, nôn, bạn có đi tiêm không? Người thế nào thì mèo thế ấy, tại sao đau bụng lại đi tiêm hả trời.

Mà xem xét nhé, hình như ở mấy điểm mà bác sĩ thú y thích tiêm í, chỉ có vài loại thuốc thôi. Mèo nào cũng được tiêm chừng đó mũi, hầu như các loại thuốc như nhau, là thuốc kháng sinh thì phải. Mèo giống như trẻ con, tiêm nhiều kháng sinh thì có thể khỏe ngay lúc ấy, nhưng bị lụy thuốc, và về sau động tí là dùng thuốc.

Bé Lu nhà mình bị đi ngoài ra máu, mình tham vấn anh Nghĩa, anh bảo mình đừng mang nó đi tiêm tội nó, mua thuốc cho nó uống... Uống cái khỏe liền, chả thấy vấn đề gì cả.

Cũng là con Lu hôm bị mệt, sốt đùng đùng (cái lần ngã từ tầng 4 xuống í), mình mang đến bác sĩ ở Tô Ngọc Vân, người ta cho dùng thuốc uống, và uống xong là nó khỏi.

Quan trọng là chữa đúng bệnh, chứ không phải bệnh nào cũng tương kháng sinh vào. Độc ác.

talawas

Member
Mình chả hiểu sao có một số vị bác sĩ thú y rất là khoái tiêm, động tí là tiêm, tiêm, tiêm... Tiêm một đống mũi.

Việc mèo bị nôn là do ảnh hưởng của đường tiêu hóa. Khi bị đau bụng, nôn, bạn có đi tiêm không? Người thế nào thì mèo thế ấy, tại sao đau bụng lại đi tiêm hả trời.

Mà xem xét nhé, hình như ở mấy điểm mà bác sĩ thú y thích tiêm í, chỉ có vài loại thuốc thôi. Mèo nào cũng được tiêm chừng đó mũi, hầu như các loại thuốc như nhau, là thuốc kháng sinh thì phải. Mèo giống như trẻ con, tiêm nhiều kháng sinh thì có thể khỏe ngay lúc ấy, nhưng bị lụy thuốc, và về sau động tí là dùng thuốc.

Bé Lu nhà mình bị đi ngoài ra máu, mình tham vấn anh Nghĩa, anh bảo mình đừng mang nó đi tiêm tội nó, mua thuốc cho nó uống... Uống cái khỏe liền, chả thấy vấn đề gì cả.

Cũng là con Lu hôm bị mệt, sốt đùng đùng (cái lần ngã từ tầng 4 xuống í), mình mang đến bác sĩ ở Tô Ngọc Vân, người ta cho dùng thuốc uống, và uống xong là nó khỏi.

Quan trọng là chữa đúng bệnh, chứ không phải bệnh nào cũng tương kháng sinh vào. Độc ác.
Mình cũng đồng í với quan điểm của chị CúnMèo về cách khám chữa bệnh của một số phòng khám thú y.Theo mình cách tốt nhất để chăm sóc cho thú cưng là tự trang bị cho mình những kiến thức cơ bản để có thể xử lý những triệu trứng đơn giản thường gặp,phát hiện kịp thời dấu hiệu nguy hiểm,đưa chúng đi khám ở nơi uy tín,đáng tin cậy.

Còn về hiện tượng đi ngoài ra máu của Lu,chị CúnMèo có thể nói chi tiết hơn được không ạ?(tình trạng,cách chữa trị).
Con Mít nhà em thỉnh thoảng cho ăn nhiều nó cũng bị như vậy.Đi ngoài phân hơi nhão,lúc đi xong thì có 1 ít máu loãng nhỏ xuống.Hiện tại nó được 9 tháng,đã tẩy giun 2 lần nên em nghĩ không phải do giun sán.

Cám ơn bạn,con Bo nhà mình hôm qua sau khi truyền nước xong,nó có vẻ đỡ hơn rồi.Mình nghĩ cơ thể nó nóng bên trong,nên khi truyền nước xong sẽ mát lại và nó thấy thoải mái.Mình vẫn bơm ít nước cháo ninh với thịt nạc và bơm nước glucose cho Bo.Bo nó ít nôn hơn mấy hôm trước.Vẫn bị đi ngoài lỏng.Mình chiều nay sẽ lại cho Bo sang Bảo Sinh khám tiếp.
Cám ơn bạn nhiều nhé.

Cún Mèo

Member
Mình cũng đồng í với quan điểm của chị CúnMèo về cách khám chữa bệnh của một số phòng khám thú y.Theo mình cách tốt nhất để chăm sóc cho thú cưng là tự trang bị cho mình những kiến thức cơ bản để có thể xử lý những triệu trứng đơn giản thường gặp,phát hiện kịp thời dấu hiệu nguy hiểm,đưa chúng đi khám ở nơi uy tín,đáng tin cậy.

Còn về hiện tượng đi ngoài ra máu của Lu,chị CúnMèo có thể nói chi tiết hơn được không ạ?(tình trạng,cách chữa trị).
Con Mít nhà em thỉnh thoảng cho ăn nhiều nó cũng bị như vậy.Đi ngoài phân hơi nhão,lúc đi xong thì có 1 ít máu loãng nhỏ xuống.Hiện tại nó được 9 tháng,đã tẩy giun 2 lần nên em nghĩ không phải do giun sán.
Bạn ơi, hôm ấy anh Nghĩa chỉ cho tớ cái thuốc này này, về cho uống thì nó khỏi luôn bạn ạ. Bạn cho uống mấy ngày cho đảm bảo nhé.

Hình như bệnh đi ngoài ra máu này nó giống như bệnh giun sán ấy, thi thoảng sẽ bị lại đó... Cứ mua mấy gói dùng dần.

Theo link này mua thuốc, nhớ mua loại của Pháp nhé:

http://www.ykhoanet.com/duocpham/tracuu/DM000037.htm

ngudaymuon

Active Member

Chị ơi, Xù nàh e ngã từ tầng ba ngã xuống, cũng đi ị ra máu, e đưa đi khám bác sĩ cũng đè ra bảo tiêm, nhưng bé không chịu, nên mua thuốc về uống. Chẳng hiểu sao thỉnh thoảng giờ bé vẫn đi ị ra máu, cho e hỏi Lu nhà chị uống thuốc gì hả chị, đợt Lu đi ị ra máu là lí do tại sao ạ. E chẳng muốn mang Xù đi khám nữa, e chán bác sĩ quá rồi.

Cún Mèo

Member
Chị ơi, Xù nàh e ngã từ tầng ba ngã xuống, cũng đi ị ra máu, e đưa đi khám bác sĩ cũng đè ra bảo tiêm, nhưng bé không chịu, nên mua thuốc về uống. Chẳng hiểu sao thỉnh thoảng giờ bé vẫn đi ị ra máu, cho e hỏi Lu nhà chị uống thuốc gì hả chị, đợt Lu đi ị ra máu là lí do tại sao ạ. E chẳng muốn mang Xù đi khám nữa, e chán bác sĩ quá rồi.
Từ sau khi nó bị ngã từ tầng 4 xuống là nó bị em ạ, chị nghĩ là do khi ngã bị va chạm nên đường ruột bị ảnh hưởng sao đó.

Em thử dùng ACTAPULGITE (theo link chị gửi ở trên) xem, vì Lu dùng thuốc đó là khỏi em ạ.

chicken

Member
em không biết nó có biết trước cái chết và bỏ đi không nhưng mèo nhà em hồi xưa bỏ nhà ra đi 1 tuần liền sáng sớm mở cửa thấy nó nằm chết trước cửa nhà

Ngày 01-02 đối với tôi là một ngày buồn....Rất buồn....
Cứ nghĩ rằng chiều ngày 31-1,đưa BoBo đi truyền nước về,thấy Bo có vẻ khoẻ hơn một chút,hi vọng Bo sẽ chóng khỏi để ăn tết,cái tết đầu tiên với gia đình tôi.Vậy mà....
4h30 sáng 01-02,bật dậy nghe điện thoại,được tin Bo đã bỏ chúng tôi ra đi mãi....Tôi không tin vào tai mình nữa.....Đi vội sang nhà người yêu để cùng đưa Bo ra sông,nhìn thấy Bo,thấy Bo vẫn như vậy,như ngày hôm qua còn nhìn tôi,vậy mà bây giờ Bo đã mãi bỏ chúng tôi đi xa mãi.
Chiều ngày hôm đó,3h30,tôi đi vội về nhà,Vôn Vôn nhà tôi cũng đã đi xa cùng Bo.....Vôn tôi nuôi được từ ngày 12-1,chưa ở cùng chúng tôi được một tháng,chưa kịp up ảnh của Vôn lên cho mọi người xem,vậy mà,chỉ sau 2 ngày bỏ ăn,nằm mệt mỏi,mặc dù bơm cháo thịt cho Vôn,Vôn vẫn ăn....Vôn đã mãi mãi bỏ chúng tôi đi....Nhìn Vôn nấc lên từng cơn,tôi thấy lòng mình đau buốt....Rồi Vôn nằm ngủ,ngủ mãi,xa rời chúng tôi mãi mãi.
Các bạn ạ,chẳng có niềm đau nào khi phải nhìn thấy con vật mình yêu thương bỗng chốc xa rời chúng ta.Đêm nằm ngủ,thấy thiếu một hơi ấm từ Bo,từ Vôn,lòng tôi đau lắm.
Buồn lắm,nhớ lắm,khóc cũng nhiều rồi,chẳng thể thay đổi được điều gì.Giá mà không thấy Vôn,giá mà không mua Vôn về,chắc Vôn không bỏ chúng tôi đi như thế này.
BôB ơi,Vôn Vôn ơi,có lẽ kiếp này chúng tao không thể ở bên chúng mày rồi.Chúng mày đi cùng nhau về miền đất mới nhé.Hãy nhớ rằng bọn tao luôn yêu chúng mày,luôn nhớ chúng mày nhiều lắm.

rex13

Buồn quá :( . Chưa kịp hỏi tin Bo nhà bạn thì Bo đi mất rồi. Lại nhớ ngày xưa, cái hồi 2 chị em nhà mình còn bé tí, tuổi thơ ngập tràn hình ảnh những chú mèo. Nào Ti, Vi, Bột Mì, Bột Gạo, Mèo Mẹ, Mèo Con, Mèo Bố, Mèo Vàng, Đen, Xám, Tũn.... Cả những con mèo mình còn chưa kịp đặt tên. Chứng kiến giờ phút chúng chào đời, chúng lớn lên, ăn ngủ chạy nhảy chơi đùa, tất cả tạo thành một đoạn phim mà cứ hồi tưởng lại cảm giác kéo dài mãi. Rồi giấc mơ đó cũng kết thúc, từng con một lần lượt ra đi. Pigsieunhan đừng đau buồn quá nhé, tất cả đã thành quy luật rồi. Những lúc thế này hãy nghĩ là chúng đã thoát khỏi đau đớn, chúng có thể bắt đầu cuộc sống mới tốt hơn ở thế giới khác, chúc bạn sớm cân bằng trở lại.