• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Có dc tiêm ngừa sớm trước khi vận chuyển ?

Kiban_Death

Chào mọi ng, mình vừa mua 1 cún Border Collie gần 3 tháng tuổi từ Hà Nội, chuyển về đến HCM hôm thứ 3

Vấn đề là mình ko ở HCM, T7 bạn mình sẽ lấy cún trước. CN này mình lên HCM chơi và tối thứ 4 sẽ mang cún về nhà ở Châu Đốc-An giang. Ngồi xe khoảng 4h30'

Nếu mình đợi 7 ngày thì đến T3 mới chích ngừa cún, mà tối thứ 4 mang cún về, như vậy là kẹt khoảng thời gian chích ngừa trước khi vận chuyển.

Mình thắc mắc khoảng thời gian ngồi xe như vậy có ảnh hưởng nhiều ko. Mình đặt 2 ghế và cún sẽ dc ngồi 1 ghế. Khí hậu ở chỗ mình so với HCM thì trong lành hơn, ko phải quá nóng hay quá lạnh so với HCM.

Và nếu chó khỏe mình có thể mang chó chích vào ngày CN hay T2 ko ? như vậy có nhiều thời gian hơn trước khi tối T4 mình mang về Châu Đốc. Và để tránh mùi hôi của chó làm phiền ng trên xe mình có thể tắm chó trước khi đem đi tiêm ngừa ko. Nếu ko tắm dc thì có cách nào để giải quyết mùi hôi ko ?

Mong mọi ng giải đáp giúp, xin cám ơn !