• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Có bác nào biết xoáy xanh Green kô

lambeckham

Active Member
các bác ơi tình hình là em bực mình quá em chơi với mấy thằng bạn cũng mới chơi chó như em bọn nó nói mấy tháng trước hay mấy năm trước có 1 bác ở HN mua 1 em xoáy thái xanh Green em nói có cãi nhau ầm phố em cay quá mỗi 1 mình mình 1 phe cãi nhau bực quá. các bác chơi xoáy thái ở HN và VN các bác cho em biết với. em thì nói có mỗi xám blue nhưng đọc ở wed thì nói có mầu bạc thế mầu xám xanh blue và mầu bạc có khác nhau ạ và khác thế nào ạ......các bác giúp em với thak các bác nhiều

phamhuyhoang

Active Member
màu xám chì thì có còn màu blue chắc bị hãng sơn nào đó sơn nó thành màu blue rồi đem bán

em cảm ơn các bác. tại em chuẩn bị bắt em cái hơn 1 tuổi của anh đà nẵng em hỏi đúng mà có thật đẻ em xin nhảy ý mà. mà em đọc thấy xoáy thái thấy http://maxreading.com/sach-hay/danh...ai-ridgeback-dog-cho-xoay-thai-lan-14363.html Chó Thái có thân hình chắc lẳn, gọn gàng. Lưng của chúng chắc khoẻ . Bộ lông mịn màng, thường có các màu hạt dẻ, đen, xanh (blue) và màu bạc (silver). Đặc trưng của giống chó này là chúng có một dải bờm trên sống lưng, được tạo nên bởi đám lông mọc ngược chiều với phần còn lại. Vệt lông này thường tạo nên các vòng xoắn hoặc vòng tròn rất đặc biệt, được coi là đặc điểm không thể thiếu của giống chó này. Vai, cổ khoẻ mạnh. đầu luôn ngẩng cao. Hàm răng hình chữ V rất khoẻ. Lưỡi thường có màu xanh (blue) hoặc xám xanh. Tai to rộng, luôn vểnh lên, hình tam giác và luôn huớng về phía trước. Trán phẳng. Mắt có màu nâu sẫm, hình hạnh nhân luôn luôn giữ thái độ rất cảnh giác. Mũi có màu đen, đuôi thuôn nhỏ dần đến chóp đuôi. Ngực nở, bụng hóp. Hai chân sau dài, thẳng. Sau gáy có nếp da thừa, thường xù lên khi bị kích động, đặc biệt dễ thấy ở chó con.
sao lại thế các bác nhỉ họ nói có mầu xanh blue và mầu bạc em đau đàu vụ này quá

Xem thêm: http://www.hihihehe.com/f/threads/367509-Thai-Ridgeback-Dog-Cho-xoay-Thai-lan#ixzz16JfV8O3I

thanhloc

Member
em cảm ơn các bác. tại em chuẩn bị bắt em cái hơn 1 tuổi của anh đà nẵng em hỏi đúng mà có thật đẻ em xin nhảy ý mà. mà em đọc thấy xoáy thái thấy http://maxreading.com/sach-hay/danh...ai-ridgeback-dog-cho-xoay-thai-lan-14363.html Chó Thái có thân hình chắc lẳn, gọn gàng. Lưng của chúng chắc khoẻ . Bộ lông mịn màng, thường có các màu hạt dẻ, đen, xanh (blue) và màu bạc (silver). Đặc trưng của giống chó này là chúng có một dải bờm trên sống lưng, được tạo nên bởi đám lông mọc ngược chiều với phần còn lại. Vệt lông này thường tạo nên các vòng xoắn hoặc vòng tròn rất đặc biệt, được coi là đặc điểm không thể thiếu của giống chó này. Vai, cổ khoẻ mạnh. đầu luôn ngẩng cao. Hàm răng hình chữ V rất khoẻ. Lưỡi thường có màu xanh (blue) hoặc xám xanh. Tai to rộng, luôn vểnh lên, hình tam giác và luôn huớng về phía trước. Trán phẳng. Mắt có màu nâu sẫm, hình hạnh nhân luôn luôn giữ thái độ rất cảnh giác. Mũi có màu đen, đuôi thuôn nhỏ dần đến chóp đuôi. Ngực nở, bụng hóp. Hai chân sau dài, thẳng. Sau gáy có nếp da thừa, thường xù lên khi bị kích động, đặc biệt dễ thấy ở chó con.
sao lại thế các bác nhỉ họ nói có mầu xanh blue và mầu bạc em đau đàu vụ này quá

Xem thêm: http://www.hihihehe.com/f/threads/367509-Thai-Ridgeback-Dog-Cho-xoay-Thai-lan#ixzz16JfV8O3I
Cái vấn đề TRD màu xanh có lẻ là sự nhầm lẫn nào đó mời anh em tham khảo line thì rỏ
http://vka.vn/details/cho-xoay-lung-thai-lan.html

lambeckham

Active Member
em cảm ơn bác thanhloc nhiều ạ. bác ơi chỉ có mầu xám xanh thôi đúng không ạ có phải mầu xám xanh là xám khi có ánh nắng mặt trời thì hơi có màu blue đúng không bác

thanhloc

Member
Chào bạn mình chỉ tham khảo thôi chứ nói về hiểu TRD kiến thức mình còn hạn hẹp lắm nên mình chỉ dựa vào cái gì đó mà dựa vào thôi có thể đúng với hôm nay nhưng ngày mai lại sai vì ngày càng phát triển nên cần cập nhật và lắng nghe nhiều
Đây là màu xám xanh như bạn thắc mắc{ còn gọi là xám HOÀNG GIA theo dân gian thái}

Chào bạn mình chỉ tham khảo thôi chứ nói về hiểu TRD kiến thức mình còn hạn hẹp lắm nên mình chỉ dựa vào cái gì đó mà dựa vào thôi có thể đúng với hôm nay nhưng ngày mai lại sai vì ngày càng phát triển nên cần cập nhật và lắng nghe nhiều
Đây là màu xám xanh như bạn thắc mắc{ còn gọi là xám HOÀNG GIA theo dân gian thái}

lambeckham

Active Member
em cảm ơn bác và cả nhà. em đã đón được bé xám { hoàng gia } từ đà nẵng ra rồi thật sự là quá đẹp

casano310

Member
hế hế tốt quá anh Lâm khi nào có con xoáy xanh puppy thì đăng trên diễn đàn nhé, để cho em 1 con đực xanh. em định lấy con đen của anh nhưng nghĩ lại chơi màu xanh cho khoái.

lambeckham

Active Member
hế hế tốt quá anh Lâm khi nào có con xoáy xanh puppy thì đăng trên diễn đàn nhé, để cho em 1 con đực xanh. em định lấy con đen của anh nhưng nghĩ lại chơi màu xanh cho khoái.
cảm ơn bạn đã quan tâm mình cũng đã đón em đực xám xanh về nhà rồi......em này đã làm nhiều người ở Hn hiểu nhầm về mầu sắc của em nó có những người chưa nhìn thấy mà chỉ nghe thôi......em này tên katu chủ đầu tiên là của anh tuấn phú quốc rồi đến anh mạnh chú hòa cá cũng nuôi 1 thời gian bây giờ thì em nó đã về với mình........thật sự em nó đẹp quá mình mong và tin mình sẽ là người chủ cuối cùng của katu mấy hôm nay mình bận quá chưa up ảnh em nó lên được mấy hôm nữa mình up ảnh em nó lên cả nhà chia vui cùng em nhé hihihi