• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Có ai rủ lóng thương cho con mèo tội nghiệp?

Status
Không mở trả lời sau này.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Có ai rủ lóng thương cho con mèo tội nghiệp?

Con mèo cái chừng 3 tháng tuổi đuôi xoắn chìa khóa dưới đây bị chủ vứt bỏ vào giữa đêm rét lạnh hôm qua tai Long Biên Hà nội. Bất ngờ gặp được hỏi lý do, người chủ mèo trả lời:" Con mèo tật nguyền với cái đuôi thế này thì nuôi sao được, xui xẻo lắm !

BSGV trả tiền vía để giành được con mèo và đang chăm sóc tại nhà. Nó tỏ ra rất thông minh, nhanh nhẹn duy chỉ có không biết chuyện gì vừa xảy ra.

Xin đặt tên nó là Lucky. Ai muốn nuôi Lucky thì liên lạc ngay với BSGV : 0903223217 để đón em về.

P/S: Tiền vía 10.000 VND. Tặng kèm liều thuốc tảy giun sán. Nếu ở Hà nội, sau này muốn triệt sản sẽ được BSGV làm miễn phí.

Cám ơn mọi người đã đọc topic này.

lollipop™

Member
Cái đuôi cong thì có làm sao chứ ? Sao lại nỡ bỏ em ấy đi như vậy :( Muốn nuôi quá mà không có tay nuôi, cháu xin vào up bài phụ thôi ạ. Chúc em sớm tìm được chủ tốt em nhé :(

ruồi bẹp

Active Member
nếu thế thì chắc Bống nhà mình cũng được gọi là tật nguyền với xui xẻo :(

pupu1029

cháu muôn nuôi lăm nhưng ko dám nuôi vì xung quanh nhà toàn mấy quán bia với nhậu...
sợ lắm

Chun_iu_Mic&Su

up cho bé sớm tìm được chủ mới ná
chị muốn đèo bồng em lắm nhưng...chị còn 3 cái đuôi ở nà

Chun_iu_Mic&Su

up cho bé sớm tìm được chủ mới ná
chị muốn đèo bồng em lắm nhưng...chị còn 3 cái đuôi ở nà

bocxu

Member
Đuôi chìa khóa là may mắn mà. 2 con mèo nhà mình đẻ liên tục, lần nào cũng mong có 1 con cộc đuôi hoặc móc chìa khóa mà không có, đánh phải nuôi 3 con mèo đuôi... bình thường.
Con này trông lanh lợi lắm, mong sơm tìm chủ tốt cho nó.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Đuôi chìa khóa là may mắn mà. 2 con mèo nhà mình đẻ liên tục, lần nào cũng mong có 1 con cộc đuôi hoặc móc chìa khóa mà không có, đánh phải nuôi 3 con mèo đuôi... bình thường.
Con này trông lanh lợi lắm, mong sơm tìm chủ tốt cho nó.
Lucky "quái " lắm các bạn ạ! Chơi đùa với các mèo lớn, mèo già và cả chó nữa. Chẳng sợ cái gì cả. Nhất là động tác cào và trèo vòng tròn vào lốp bánh xe máy rất ngộ nghĩnh. Nếu không có ai nhận tôi vẫn rất hài lòng nuôi nó. Nhưng vẫn ưu tiên bạn nào muốn mang về nuôi. Tôi bảo đảm ai nuôi cũng rất hài lòng như tôi.

Thanks các bạn đã quan tâm đến Lucky.

BSGV

Vy12392

cháu muốn xin nuôi bé

cháu chào bác . cháu ở chỗ đường nguyễn hoàng tôn. cháu cũng vừa mới viết bài để xin mèo trên trang vietpet. hôm nay tình cờ vào đây cháu thấy con mèo trông thương quá nên muốn nhận nuôi. nhưng cháu là sinh viên mới lên hà nội nên chưa thuộc đường. vậy bác có thể cho cháu xin bé mèo này ở chỗ nào gần gàn bách khoa một chút được không ạ? vì thực ra cháu biết mỗi đường từ nhà tới trường thôi ạ:Dhihi. nếu bác đồng ý cháu sẽ cố gắng thu xếp để đón bé trong thơi gian sớm nhất có thể.
số điện thoại của cháu là 01692628081. xin chân thành cảm ơn

bobochan

Member
mèo bị tật là xui à?họ căn cứ vào đâu mà cho là vậy nhỉ?hồi xưa mình có nuôi 1 con mèo trắng đen cũng bị tật đuôi thế,yêu lắm,nuôi đến 8 năm cơ.có thấy xui gì đâu!
Bé mèo xinh thế cơ mà,chúc bé mau tìm được chủ yêu thương

Status
Không mở trả lời sau này.