• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Có ai nuôi Shar-pei ở HN ko ah ?

Mình lập topic này với các bạn thích và nuôi Shar-pei ở HN..Ai có cho địa chỉ để mọi ngươì liên lạc và trao đôỉ thêm thông tin nhé...Thanks

fanfan232

nhin cung hay lam!nhung minh chua biet mua o dau ca gia the nao ha ban? minh dang nuoi bull E nhung cung muon co 1 em nay

saoviet

Member
hôm trước vừa nhìn thấy 1 em lưỡi đen xì nhìn ngộ phết , mà em này bác mua ở đâu vậy giá cả bao nhiêu

mrbikiko

trông xinh quá nhỉ .......thích quá, mua giống này ở đâu vậy bạn......................

ngocdtm

Minh co nuoi 1 em, nhung thang 4 vua qua moi bi chet roi. Thuong da man

Mình mua 5 triệu ở HN bạn ah .....................................
Cho minh hoi. Ban mang con sha-pi-gou nay tu Trung Quoc ve fai ko? Dot trc minh cung mang em Sha pi gou cua minh tu Quang Chau ve

mrbikiko

Trông hay qúa, thèm thật. Cún nhà bạn là cái hay đực. Nếu là cái khi nào cún đẻ báo cho mình 1 chú nhé..... Thanks nhiều

Trông hay qúa, thèm thật. Cún nhà bạn là cái hay đực. Nếu là cái khi nào cún đẻ báo cho mình 1 chú nhé..... Thanks nhiều
Mình cũng đang mong nó đẻ 1 đàn đây nhưng nó mới có 7 tháng. Em thích nhìn chó con , da nó nhăn nheo đáng yêu...Dog Eye

híc pác nuôi em này kẩn thận không là nó sụp mí thì buồn lắm đấy
mà em này mùi nhiều hơn mấy em khác đấy bác ạ
trước em cũng nuôi một e này tên nhăn híc

hoangtun

Member
Sha_pi_gou này dịch ra tiếng việt là chó Da cát. Vì da nó giống như là những đụn cát. Trước mình cũng mang một con từ Kunming TQ về. Cho ông chú nuôi dc mấy năm thì chết ông ý bảo dễ nuôi lắm mà ít bệnh tật. ô ý nhốt trên tầng thượng cho một xô thức ăn sẵn một xô nước. Thế mà cũng sống dc mấy năm. sau nge nói nó bi dính nước mưa sưng phổi chết. Mà giống này lớn lên thì người nó ít nhăn nheo hơn hồi bé còn mỗi cái mặt la nhăn nhiều thôi.

amazone

Chào các bạn, mình cũng nuôi Shar-pei, vừa mới trưa nay con cún của mình nuôi gần 4 năm rồi bị đánh bã chết mất rồi, bây giờ mình chỉ còn 1 con Shar-pei cái. các bạn ở Tp HCM có bạn nào biết nơi nào bán giống chó này không. huuuu. chỉ sơ xẩy 1 chút mà chết mất con chó. huuu:(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

batmanhuy

Member
mình sắp rước 1 em shar pie về, bạn nào có kinh nghiệm nuôi chỉ mình với, trc nay mình chỉ nuôi chó ta thôi.