• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Có ai nhận cưu mang một con chó đáng thương?

Status
Không mở trả lời sau này.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y

Chỉ là một con chó giống "TA" thôi, không may bị tai nạn gãy dập nát một chân sau đươc một thành viên nhân hậu của Vietpet biết và tình nguyện mang đi mổ phẫu thuật cấp cứu sau dịp Tết.

Một chân sau phải cắt bỏ, chó lành hoàn toàn, đi lại chạy nhảy bằng 3 chân rất khéo, nhanh nhẹn, sức khoẻ và sinh hoạt không khác gì một con chó bình thường, mọi chuyện tưởng chừng đã ổn, nhưng....sau một thời gian nhận lại, chủ nuôi không định nuôi tiếp con chó này chỉ vì lý do: mê tín, xui xẻo nuôi chó 3 chân ! Họ định " giải phóng" bằng cách cho ai đó " xử lý giềng mẻ" !:(:)(:)(:)(:)((

Bạn thành viên của chúng ta biết được tin và can ngăn, hứa sẽ tìm được chủ mới cưu mang. Rất tiếc BSGV và bạn đó không có điều kiện nuôi thêm vì nhà đã quá tải về chó.

Là chó cái khoảng 6 tháng tuổi, màu vàng cỡ vừa khoảng 7-9 kg, khôn, thông minh dễ hoà đồng và dễ chăm nuôi, biết giữ nhà.

Bạn nào nhận nuôi con chó trên xin gọi điện thoại ngay 0903223217- BSGV sẽ chịu trách nhiệm tiêm phòng dịch bệnh chuẩn và chăm sóc miễn phí ( kể cả triệt sản ) cho cún.

Trong vòng 3 ngày kể từ hôm nay nếu cún không có ai nhận nuôi, chủ sẽ "tự xử".:(:)((

Cám ơn mọi người đã đọc tin.

mewmeo

Member
Bạn nào ở HN nhận nuôi con chó này điiiiii, số nó đã được sống thêm 1 lần rồi mà. Thấy thương nó quá mà nhà thì không nuôi được, nhưng mà mình có thể giúp đỡ cùng nuôi với bạn nào tốt bụng đón nó về, mình hứa là sẽ quan tâm nó mờ ............

mikin

Member
mong sẽ có ai đó mang bé về, thật tội nghiệp. Tiếc là ở xa quá

Bác Báu ơi , em ấy có hòa thuận với mèo không , nếu có thì cháu sẽ nhận cho đến khi có ai muốn nuôi em ấy vô thời hạn bác ạ . Còn em ấy mà không thích mèo thì khó rồi :( ...

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Quá muộn rồi! Too late !

Quá muộn rồi! Too late !

Khi tôi viết những dòng chữ này thì con chó đáng thương trên không còn nữa. Bạn Trang, sinh viên năm thứ 3 ĐH Kinh Tế quốc Dân- thành viên Vietpet cho biết: chủ chó đã thông báo thật bất ngờ và khó hiểu: Chó bỗng dưng sùi bọt mép và chết!

Thực sự chúng tôi không tin, nhưng biết làm sao được vì không phải là chó của chúng tối

Rất cám ơn nhiều bạn trên cả nước đã tình nguyện nhận nuôi, bạn Phan Thị Ngọc Thanh 86 Dương Đình Hội- nick tinydemon, Q.9 TP HCM, bạn Kathan93 học sinh lớp 11 Hà nội và nhiều bạn nữa, đặc biệt thành viên Tibui cho biết Cô Vân bán chổi lông gà rong ở TP HCM muốn đón cún vô Nam. Chúng tôi đã cùng nhau bàn chi tiết về vận chuyển máy bay và Kiểm Dịch Thú Y để chó ra phi trường Nội Bài vào sáng thứ Hai tới.

Nhưng tất cả đã quá muộn rồi ! Tôi thành thực xin lỗi tất cả mọi người vì đã không cứu được con chó đáng thương trên.

Vipz.14

Member
Bây giờ mình mới đọc topic này. Lúc đọc thấy gấp gáp quá, đến khi đọc xong thấy sự việc xảy ra thật chóng vánh. Chỉ biết trong lòng thấy buồn não nề, thấy tiếc. Ngoài ra mình không nghĩ ra được thêm 1 điều gì nữa.

Ôi. Nhìn thấy lại muộn màng,lại thấy đau thắt lòng... Cuộc đời vốn bất công thế với những sinh linh yêu cuộc sống đến thiết tha... :(. Cầu mong con sẽ đến được chốn bình yên!!!

whiskat

:(( đọc mấy dòng mà lòng mình buồn quá... cầu cho em sớm siêu thoát

cyber_hp

Member
Thật buồn cho số phận của "cún"!Nhưng mình cũng vui vì trong chúng ta vẫn còn rất nhiều những tấm lòng nhân ái,xin cám ơn!

hoan nghênh những tấm lòng nhân ái,đọc xong topic này mình mới thấy tình thương của mọi người giành cho chú cún bất hạnh thật bao la,chúc chú cún mau siêu thoát!

VetSaigonLondon

Chuyên gia thú y

Chỉ là một con chó giống "TA" thôi, không may bị tai nạn gãy dập nát một chân sau đươc một thành viên nhân hậu của Vietpet biết và tình nguyện mang đi mổ phẫu thuật cấp cứu sau dịp Tết.

Một chân sau phải cắt bỏ, chó lành hoàn toàn, đi lại chạy nhảy bằng 3 chân rất khéo, nhanh nhẹn, sức khoẻ và sinh hoạt không khác gì một con chó bình thường, mọi chuyện tưởng chừng đã ổn, nhưng....sau một thời gian nhận lại, chủ nuôi không định nuôi tiếp con chó này chỉ vì lý do: mê tín, xui xẻo nuôi chó 3 chân ! Họ định " giải phóng" bằng cách cho ai đó " xử lý giềng mẻ" !:(:)(:)(:)(:)((

Bạn thành viên của chúng ta biết được tin và can ngăn, hứa sẽ tìm được chủ mới cưu mang. Rất tiếc BSGV và bạn đó không có điều kiện nuôi thêm vì nhà đã quá tải về chó.

Là chó cái khoảng 6 tháng tuổi, màu vàng cỡ vừa khoảng 7-9 kg, khôn, thông minh dễ hoà đồng và dễ chăm nuôi, biết giữ nhà.

Bạn nào nhận nuôi con chó trên xin gọi điện thoại ngay 0903223217- BSGV sẽ chịu trách nhiệm tiêm phòng dịch bệnh chuẩn và chăm sóc miễn phí ( kể cả triệt sản ) cho cún.

Trong vòng 3 ngày kể từ hôm nay nếu cún không có ai nhận nuôi, chủ sẽ "tự xử".:(:)((

Cám ơn mọi người đã đọc tin.

Bác Báu ơi,

Bác ship con chó này vào Saigon cho em. Em mang nó lên Dalat nuôi. Me em cũng rất thương chó và nhà em có cái sân vườn rộng nuôi nó sẽ rất tốt. Bác đừng cho ăn thịt nó nhé. Em sẽ chuyển tiền ra cho bác ngay. Bác shíp cho em nhé.

Nghĩa

VetSaigonLondon

Chuyên gia thú y
Oh dear. Mình chưa đọc hết các bài gửi đã vội gửi xin con chó. Thật đáng buồn là nó chết mất rồi.

byhero

loài người thật độc ác và vô nhân tính, chỉ vì sự "hên xui" của bản thân mà nỡ thuốc chết 1 con chó tội nghiệp chi cầu xin dc sống bình yên....Cầu cho linh hồn chú chó sớm dc siêu thoát....

Không biết ở VN có lò hoả thiêu chưa nhỉ .Để còn có cái an táng cho em nó chứ nếu nhìn em nó ngậm riềng thì .......ôi

thất hết ý kiến với chủ nó :((
thôi ra đi thanh thảnh em ạ,kiếp sau nên chọn nhà mà vào

hong tham

Member
tội nghiệp quá

cuộc đời của cún thật ngắn ngủi và bất hạnh,hy vọng nếu thật sự có kiếp sau nó sẽ không phải làm chó nữa mà sẽ có cuộc sống tốt đẹp hơn

yeucho89

Member
Không hiểu ngon lành hay bổ béo gì,không hiểu món thịt chó ngon đến mức nào,có lẽ ngon đến mức người ta cứ giết dần giết mòn những chú chó nuôi như con như cháu mình trong nhà.Chăm nó từ nhỏ đến lúc lớn cũng chỉ mong nó béo tốt bán lấy tiền,không thì thịt...Ôi con người ơi,chỉ biết đến bản thân mình thôi,chỉ ngu ngốc nghĩ con chó chỉ là con chó.Thật ra nó còn thật hơn cả những người bạn vì nó chẳng bao giờ nói dối...chẳng bao giờ chống đối...chẳng bao giờ muốn xa chủ...mà chủ cứ đẩy nó đi như một con hủi???

Status
Không mở trả lời sau này.