• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Có ai giúp em với!

kunghet

Bé mèo nhà em bị bẩn ở trong tai. em không biết phải làm thế nào ah. em dùng bông ngoáy tai, nhưng bé không chịu ngồi yên. hic. mọi người giúp em với ak. :-ss

s2keny_no.1

Member
Pạn mua lọ oxy già nhúng vải mềm ngoáy bằng ngón tay pé sẽ đỡ sợ hơn là ngoáy pằng pôg tăm :)

kunghet

Làm như thê´ be´ co´ chịu k bạn? mình sợ be´ đau va` kho´ chịu, vi` mình thay sâu bên trong tai be´ co´ nhiều cát ban lăm ay.

meobd

Phải ghị bé lại thôi bạn chứ chả có cách nào khác cả, mình thì vành tai mình dùng khăn ướt loại tốt tốt ấy chùi sạch sẽ, còn ở bên trong mình dùng kéo kẹp bông gòn cong ở đầu mua 13k để kẹp nhỏ và chặt bông gòn lại, thấm ẩm nước muối 0,9% hoặc nước mà chùi. Cơ bản do kéo cứng và dài nên cầm chắc tay hơn bông tăm.

kunghet

mình cảm ơn b nhé. với lại cho mình hỏi câu nữ là bé hay bị chảy nước mắt thì phải làm sao?