• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Có ai biết cách khử mùi hôi cho cocker thì chỉ tớ với?

minhngan

Hôm nay tớ vừa mang về 1 em cocker 1 tuổi. Mẹ tớ thì ko thích chó, mà con này hôi quá. Tớ đã biết thế nên vừa về cho nó đi tắm luôn. Nhưng dùng cả xà phòng khử mùi cho chó rồi đến enchanter thế mà vài phút sau em ý lại hôi luôn rồi. Nhà tớ thì ko có sân, bắt buộc phải để nó trong nhà, nên việc khử mùi hôi cho nó rất quan trọng. Mẹ tớ cũng tỏ ra khó chịu. Nếu ko tìm được cách nào khử mùi hiệu quả chắc mẹ ko cho tớ nuôi nữa. Ai có cách khử mùi nào hiệu quả thì chỉ cho tớ với? Em ý dễ thương lắm, vừa về có 1 ngày thôi mà quấn lấy tớ rồi. Tớ ko muốn phải cho em ý đi đâu. :(:)((

Hôm nay tớ vừa mang về 1 em cocker 1 tuổi. Mẹ tớ thì ko thích chó, mà con này hôi quá. Tớ đã biết thế nên vừa về cho nó đi tắm luôn. Nhưng dùng cả xà phòng khử mùi cho chó rồi đến enchanter thế mà vài phút sau em ý lại hôi luôn rồi. Nhà tớ thì ko có sân, bắt buộc phải để nó trong nhà, nên việc khử mùi hôi cho nó rất quan trọng. Mẹ tớ cũng tỏ ra khó chịu. Nếu ko tìm được cách nào khử mùi hiệu quả chắc mẹ ko cho tớ nuôi nữa. Ai có cách khử mùi nào hiệu quả thì chỉ cho tớ với? Em ý dễ thương lắm, vừa về có 1 ngày thôi mà quấn lấy tớ rồi. Tớ ko muốn phải cho em ý đi đâu. :(:)((
Bạn mua loại dầu để dành tắm cho cún áh! tắm xong nếu k phơi nắng được thì bạn phải sấy lông cho thật khô. Nhất là ở phần tai nha vì Cocker hay bị hôi tai lắm!

Mino1991

Member
Ấy mua cái phấn rôm dành cho chó ý. Bôi cho nó là nó hết hôi ngay. NHà Bác Thành ở Mai Hương bán đấy. Nhà tớ cũng nuôi cocker. Dùng Cái đó hết hôi hẳn

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Mùi hôi ở chó, đặc biệt giống chó lông dài và bộ tai dài rủ xuống thường do:

1. Bẩn hôi do viêm từ trong 2 lỗ tai.
2. Viêm da lâu ngày do ghẻ, nấm, bẩn.
3. Viêm hô hấp hoặc ống tiêu hóa, hơi thở có mùi hôi, phần lông sau đuôi có dính phân tiêu chảy, bết.

Bạn cần nhờ BSTY khám và xác định trường hợp nào gây hôi ở chó của bạn thì mới có biện pháp xử lý thích hợp.

minhngan

Cảm ơn các bạn! Hôm nay tớ cũng tắm cho nó bằng lá trầu không rồi! Nhưng 1 lúc sau nó lại hôi, mình mới lại gần thì thấy mùi hôi là từ miệng nó mà ra nhưng nó vẫn ăn uống đầy đủ! Thế là tớ mới hỏi thử 1 bác sỹ thú y, bác ý bảo mua Rodovin về uống. Mai tớ phải mua thử! Chứ hôm nay tớ vừa tắm thì tầm 4 tiếng sau nó lại hôi trở lại. Bình thường cocker nhà các bạn tắm xong phải được mấy ngày mới hôi lại?

noir189

bạn đừng dùng xà bông rửa chén nhé, vì không tốt cho da bé đâu, bạn chịu khó mua nizoral tắm cho bé thường xuyên để diệt sạch viêm da vì có thể bé bị hôi do viêm da đó.nếu thấy bé hết viêm da rồi thì bạn chỉ cần tắm xà bông bình thường dành cho chó thôi, lâu lâu thì tắm lại nizoral để ngăn không cho bị viêm da trở lại. và đưa bé phơi nắng giống chị Dany nói. Bạn cũng nên mua thêm cho bé viên khóang để dưỡng lông cho bé nữa. Chúc bạn thành công.

BinhDT

bạn đừng dùng xà bông rửa chén nhé, vì không tốt cho da bé đâu, bạn chịu khó mua nizoral tắm cho bé thường xuyên để diệt sạch viêm da vì có thể bé bị hôi do viêm da đó.nếu thấy bé hết viêm da rồi thì bạn chỉ cần tắm xà bông bình thường dành cho chó thôi, lâu lâu thì tắm lại nizoral để ngăn không cho bị viêm da trở lại. và đưa bé phơi nắng giống chị Dany nói. Bạn cũng nên mua thêm cho bé viên khóang để dưỡng lông cho bé nữa. Chúc bạn thành công.
Hi noir189, thật sự thì xà bông bình thường chỉ gây ghẻ cho bé thôi. Bạn tắm bé ít nhất là 2 nước. Nước đầu là làm sạch bụi đất và mồ hôi. Nước 2 mới dưỡng da và mượt lông. Nên nước đầu nước rửa chén là đạt hiệu quả cao 1. cheer>:D<

Theo mình nghĩ thì nước rửa chén k tốt cho da của các bé đâu, có thể bé nhà bạn bị viêm da rồi đấy! Bạn nên mang bé đến BS xem sao nha! Để lâu sẽ k tốt cho bé đâu!

lovebibo

Member
Mình cũng có 1 em chó bị hôi giống em cocker của bạn,mà còn bị ngứa nữa,nhưng là chó Nhật...Tắm.xài phấn gì cũng không hết.Đi BSTY thì người ta nói bị viêm da.Cắt hết lông.cho thuốc về thoa.giờ em nó hết rồi.Vậy em chó nhà bạn có hay gãi không? nếu gãi nữa là chính xác em nó bị viêm da rồi. Đem đi BSTY để chữa đi bạn.

Chúc em chó khỏe manh.

khumui

Khử mùi sinh học BIO-S

Bạn dùng chế phẩm sinh học korea để khử mùi hôi cho cún yêu nhé
AN TOÀN-HIỆU QUẢ- ĐỦ CHỨNG NHẬN LƯU HÀNH
Bạn tham khảo website: http://khumui.com

duongkimmin

bạn đừng tắm bằng nước rửa chén nhé! tắm bằng sữa tắm hay dầu gội cũng được. tắm xong thì sấy lông bé cho khô hoặc cho bé phơi nắng bạn nhé! lâu lâu bạn hãy ngoái tai cho bé nhé, vì chó hay bị hôi tai lắm!
mong bé của bạn lúc nào cũng đáng yêu!

vicky214

các b ơi, e cocker nhà mình mới đc 2 tháng, cũng hôi rình, mình mới nuôi đc 3 ngày, ngày nào cũng tắm. Mình biết ko tốt nh mà chiều tắm để đến sáng đã thấy hôi lắm r, mà ko biết do bị viêm da hay do đi vs xong toàn quay lại hít ngửi. Tối qua với hn phân bị nát nữa, nên dính vào chân >"< Lúc nào mình dọn thì ko sao chứ cứ để mẹ mình dọn vs lau nhà là lại bị kêu bừa bãi, hôi hám, bắt mình mang đi :((

longtienbz

Thư giãn trong giờ làm việc với tập hợp những truyện cười ngắn hay nhất, vui nhất.