• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Có ai biết đây là rụng lông kiểu gì không ạ?

fen_kute

Member
Cu mèo nhà mình bị rụng lông thành mảng như thế này nhưng vẫn còn một nhúm lông ở giữa như kiểu đang bong nốt. Ai giúp mình xem đó là bệnh gì với. :(

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Bé bị nấm rồi bạn ạ, bạn dùng petadine hoặc oxy già sát trùng vết nấm, sau đó bôi Nizoral nhé, ngày 2 lần, kiên trì vào bạn nhé, nấm rất lâu khỏi đấy, nhưng không quá nguy hiểm nếu chữa kịp đâu.

fen_kute

Member
Bé bị nấm rồi bạn ạ, bạn dùng petadine hoặc oxy già sát trùng vết nấm, sau đó bôi Nizoral nhé, ngày 2 lần, kiên trì vào bạn nhé, nấm rất lâu khỏi đấy, nhưng không quá nguy hiểm nếu chữa kịp đâu.
Bạn ơi Nizoral bôi lên da em ý rồi cứ để đấy à, mình sợ nó liếm vào có sao không?

X

xuka3691

Guest
mình nhìn không rõ cái ảnh lắm. nhưng mà quan điểm của mình thì cứ có bệnh thì nên mang đến bác sĩ. càng sớm càng tốt. mọi người trên diễn đàn có rất nhiều kinh nghiệm. nhưng mà không thể chính xác như bác sĩ nhìn tận mắt, sờ tận tay được. mang đi càng sớm càng tốt để chữa trị nhanh, nhanh khỏi bệnh bạn ạ