• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cò và Chi!

có cục mỡ ở bụng đang phèo ra kìa chị kìa >"< muốn giảm cân nhưng Cò muốn ăn lại không đừng được .thương... giờ 2 đứa ngày 5 bữa bữa nào cũng mỗi đứa nửa bát cơm người >"<

đọc mấy topic thấy mấy bé hay bị đau bụng thế nhỉ?thế mới thấy 2 đứa nhà mình bụng khỏe,thằng Cò đợt gần 1 tháng đã bỏ sữa cho uống sữa nhất định không uống,chỉ ăn cơm cá nhai,thịt không ăn vậy mà giờ đã 4 tháng rưỡi chưa 1 lần đau bụng.Chi hâm cũng thế ý chẳng thấy đau bụng bao giờ >:D< yêu lắm...Vẫn phải thương anh Cò hơn tí xíu :( anh Cò hay ốm vặt hơn em Chi,có lẽ vì đợt tai nạn mà sức khỏe có yếu hơn :(( có cách nào tăng sức đề kháng không nhỉ? ăn uống thì chắc không phải lo,thấy tụi nó cũng nghịch nhiều mà thằng Cò vẫn hay ốm vặt.

moimm

Member
Trộm vía trộm vía hộ bạn livetodie :D Mình chẳng biết tăng sức đề kháng của bọn nó như thế nào, ấy hỏi bác Chiền xem ? Mà hai đứa đã tiêm phòng chưa ? Có được hai bé khỏe mạnh (trộm vía) sướng nhỉ? Chứ khi bọn nó ốm đau sốt ruột lắm cơ, chẳng làm gì nên hồn cả.

ruồi bẹp

Active Member
nhưng mà mỡ ở bụng thì đứa nào cũng có em ạ, ngày trước thằng Zin nhà chị ngồi mà bụng nó chạm đất vì mỡ đấy
nhưng mà nó có béo phì đâu, em đừng lo nhiều quá

cun0206

Member
livetodie khéo nuôi thật trông cứ béo tròn như con lợn nhét tiền ấy nhỉ chẳng chắc là 3 khúc bằng nhau mất rồi

Mỡ bụng đấy mèo con nào chả có chị? con Chi còi cũng có nhưng mà hết rồi.thằng Cò đợt trước cũng có xong hết giờ "mọc" cục mỡ mới ở bụng ý :worried:
@cun0206 :có gì đâu bạn chủ yếu do nó hấp thụ được với mình đổi món thường xuyên mà.
À mình trộn vitamin C cho mều ăn cho tăng sức đề kháng được không nhỉ?

ruồi bẹp

Active Member
không thằng Zin nhà chị lúc có mỡ thế là lúc nó gần 1 tuổi rồi, càn lớn bụng nó càng lắm mỡ ế em ạ chứ bé nó gầy nhẳng, nhìn như người 'mẩu" ý

bigbibi

Member
đọc mấy topic thấy mấy bé hay bị đau bụng thế nhỉ?thế mới thấy 2 đứa nhà mình bụng khỏe,thằng Cò đợt gần 1 tháng đã bỏ sữa cho uống sữa nhất định không uống,chỉ ăn cơm cá nhai,thịt không ăn vậy mà giờ đã 4 tháng rưỡi chưa 1 lần đau bụng.Chi hâm cũng thế ý chẳng thấy đau bụng bao giờ >:D< yêu lắm...Vẫn phải thương anh Cò hơn tí xíu :( anh Cò hay ốm vặt hơn em Chi,có lẽ vì đợt tai nạn mà sức khỏe có yếu hơn :(( có cách nào tăng sức đề kháng không nhỉ? ăn uống thì chắc không phải lo,thấy tụi nó cũng nghịch nhiều mà thằng Cò vẫn hay ốm vặt.

Em ơi để tăng sức đề kháng em cho 2 đứa ăn thêm sữa chua nè, tẩm bổ thêm thức ăn nhiều dưỡng chất nữa. Không sao đâu, trưởng thành hơn thì sức đề kháng cũng tăng theo mà, đừng lo.

@bibigi: chị ơi 2 đứa nhà em chả thèm động đến 1 thìa sữa chua chị ạ thế mới buồn.
tháng sau là em với 2 đứa+1 đứa em họ nữa ra ở riêng.ở nhà bà chị dâu em ghét mèo,em không ở nhà toàn đá mèo,ghét kinh.đã thế anh em ở nhà là lại có vẻ khen con này yêu,con kia nghịch =.=" đến bó tay.

con Chi ở với mẹ đến 2 tháng nên cũng hơn Cò,Cò nhảy nhót cứ huỳnh huỵch huỳnh huỵch chẳng nhẹ nhàng uyển chuyển như Chi.Đêm 2 đứa đuổi nhau nghe thấy có bước chân thằng Cò rầm rập lại tưởng có con gì lọt vào nhà thằng Cò đang đuổi theo.Đuôi anh Cò ngắn cũn cỡn ấy,người tròn xoe đuôi ngắn tũn đi.

Le To Anh

Member
có cục mỡ ở bụng đang phèo ra kìa chị kìa >"< muốn giảm cân nhưng Cò muốn ăn lại không đừng được .thương... giờ 2 đứa ngày 5 bữa bữa nào cũng mỗi đứa nửa bát cơm người >"<
Nhìn phần chữ ký của bạn thấy nó cứ thế nào ấy, sao không cho chúng nó làm bố mẹ một lần hãy triệt sản nhỉ.

thôi chị ạ nhìn lũ trẻ con yêu thật đấy nhưng mình không chắc tương lai chúng nó thế nào,không biết Chi có vụng có khéo trong chuyện nuôi con không nữa,em cũng đang phân vân cũng muốn cho Chi làm mẹ 1 lứa ... Cò phải triệt sớm không nó bỏ nhà mất cho nó làm bố 1 lần rồi thiến xong vẫn ngựa quen đường cũ là toi.

cả trưa không ngủ cuối cùng làm được cái kẹp hình cá béo cho Chi =)) nhưng Chi lông ngắn không thể kẹp,không có bông nên không độn được hết con cá và cắt quá vụng nên đứt luôn đuôi cá =))
~Điệu đà~

~cái bà này buồn cười nhỉ đồ con gái lại kẹp cho người ta >"<

meomum

Member
mẹ Chi Cò có suy nghĩ giống chị quá, chị cũng đang phân vân, lưỡng lự có nên cho Bon sinh 1 lứa rồi xử lý, hay cắt quyền làm mẹ của nó vĩnh viến. Thực ra bản năng làm mẹ mãnh liệt lắm, chắc chắn bọn nó sẽ chăm sóc lũ nhóc tốt, mình cũng chăm thêm. Nhưng cái chị ghét nhất là chia tay bọn trẻ con, vì mình không đành lòng nhìn chúng khổ, lại lo lắng tìm người tốt nuôi chúng. Tóm lại là được đến đâu tính đến đó, chị chưa lên lịch xử lý chúng, huhu
Tái bút:thằng Cò điệu vãi chưởng, có làm con rể cô không con? em Bon nè

không biết nó là cái giống gì, lớn lên hi vọng nó xinh, mà chắc con này ăn tham xấu tính, không gả cho ai được, haha

huhu xin lỗi chị meomum thứ 7 hoặc Chủ nhật này anh Chiền sẽ qua phong tặng chức công công cho Cò rồi,ngày đã lên lịch lại có việc lại phải chuyển sang tuần này.Bon xinh thế kia có mà khối anh theo,lớn thêm tí nữa lại thấy toàn "tắc kè" mèo ngoài cổng thì mệt =))
Em chuẩn bị ở 1 mình nên cũng không biết có cho Chi đẻ không vì đã đẻ rồi là em không muốn cho đứa nào đi cả >"<

Cò đẹp trai đã thành công công.Ngày đầu thì buồn thiu giờ lại trở thành tướng cướp rồi đuổi nhau rầm rập với em Chi. =.=" ai bảo triệt sản thì hiền đi nhỉ?

chienvet

Chuyên gia thú y
Bây giờ phải gọi là CÒ CÔNG CÔNG rồi:D, chứ có còn là Cò nữa đâu. Chúc mừng bé đã khỏe khoắn, nghịch ngợm.......:love struck:

ruồi bẹp

Active Member
đợi bao h thằng Kem nhà chị thành công công xong rồi mình tổ chức ọp công công hội đi
chắc xôm lắm đấy, các em nó tha hồ mà than thở về vụ "mất ý nghĩa với tiến hóa" :))

@anh Chiền: nó vẫn đang bị sưng lên anh ạ,mấy ngày nữa mới khỏi hẳn nhỉ?
@chị Trâm: :)) được đấy chị ạ,mấy lão mèo công công ngồi buôn dưa lê với nhau cũng hay đấy.khi nào xử lý thằng Kem hả chị?

thằng Cò dở hơi từ ngày triệt sản có biểu hiện chán đời :worried: như kiểu ta đây chẳng còn gì để mất.Trưa hôm nọ dắt xe máy ra cứ nằm ỳ ở bánh xe,bế ra lại quay lại nằm uỵch ở đấy không dắt xe ra được ,:worried: đòi tự tử chăng?

Và đây là 1 con dở hơi khác đang tập tọe show hàng :worried: