• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Câu cá trắm đen khổng lồ trong khu du lịch

TaiVenh

Active Member
Con cá trắm nặng 28kg. Ảnh: GĐXH
Ngày 16/2, nhóm câu của anh Đỗ Nam Tiến và Lê Vinh (Láng Thượng, Đống Đa, Hà Nội) đã câu được một con cá trắm đen nặng gần 30 kg, trong hồ của một khu du lịch tại Ba Vì, Hà Tây.​
Anh Tiến cho biết, sau khi bị dính lưỡi câu, phải mất hơn 50 phút, mới đưa được cá vào bờ. Cá trắm nặng gần 30 kg.
Con cá đã được chuyển về Hà Nội. Sau hơn một giờ trên ôtô, con cá vẫn sống. Sau khi xẻ thịt, đầu cá nặng 8kg, buồng trứng nặng 1,8 kg.
Theo anh Tiến, cá ở thời kỳ sắp đẻ và bị dính lưỡi vào mặt nên sức của nó đã giảm rất nhiều, nếu không việc bắt sẽ rất khó khăn.​
(Theo Gia Đình Xã Hội)​

AQ101

Member
Ảnh này hình như không phải cá trắm đen?????????????????????????????????

khanhtungbk

Member

Con cá trắm nặng 28kg. Ảnh: GĐXH
Ngày 16/2, nhóm câu của anh Đỗ Nam Tiến và Lê Vinh (Láng Thượng, Đống Đa, Hà Nội) đã câu được một con cá trắm đen nặng gần 30 kg, trong hồ của một khu du lịch tại Ba Vì, Hà Tây.

Anh Tiến cho biết, sau khi bị dính lưỡi câu, phải mất hơn 50 phút, mới đưa được cá vào bờ. Cá trắm nặng gần 30 kg.

Con cá đã được chuyển về Hà Nội. Sau hơn một giờ trên ôtô, con cá vẫn sống. Sau khi xẻ thịt, đầu cá nặng 8kg, buồng trứng nặng 1,8 kg.
Theo anh Tiến, cá ở thời kỳ sắp đẻ và bị dính lưỡi vào mặt nên sức của nó đã giảm rất nhiều, nếu không việc bắt sẽ rất khó khăn.​

(Theo Gia Đình Xã Hội)​
Xin chào anh tai vểnh.Con cá trắm ở trên câu được ở Hồ nào của Ba Vì vậy anh(Em ở Sơn Tây và cũng quen biết vài chủ hồ ở Ba Vì)?Em cũng thích câu cá lắm và đã từng câu ở nhiều hồ thuộc Ba vì như Hồ Suối hai,Hồ trong Thiên Sơn Suối Ngà...và được rất nhiều cá to ,tầm 3-4 cân thì có nhưng to như vậy thì chưa thấy bào giờ...Lâu quá không đi câu,Có lẽ lúc nào cũng phải tranh thủ đi và kiếm con nào tầm vậy mới được...Hehe

TaiVenh

Active Member
Tin em lượm trên net mà các bác. Chứ em mà câu được con này thì ông AQ có mà "rửa đao gác kiếm" ngay hehee...

anh_hanam

Member
Tại tỉnh Hà Nam trên trục đường từ Thị xã Phủ Lý về Vĩnh Trụ - Lý Nhân có một cái hồ mà dân ở đây gọi là vực Kiếu (Khiếu, Kếu). Gọi là vực vì nghe thiên hạ đồn thổi nó sâu lắm, nước không bao giờ cạn vì có mạch nước ngầm thông ra sông Hồng (nghe đâu dân đã thử bằng cách lấy một quả bưởi thả xuống đúng chỗ nước xoáy của vực và cử 1 người ra một chỗ mà người dân bảo là đầu mạch nước ngầm ngoài sông Hồng thì thấy một lúc quả bưởi nổi ở ngoài sông Hồng...Ha...ha...). Tại vực này cũng nghe đâu có những con cá rất to, dân câu các nơi về chinh phục (em đã tận mắt nhìn thấy biển xe Hà Nội, Hải phòng về câu) nhưng chưa bắt được con nào thì phải. Chỉ thấy mấy bác đi câu bảo là cá to lắm vì vảy cá dính vào lưỡi câu rất to.
Cái món câu này em chịu vì ngồi lâu, sốt ruột lắm nên cũng không quan tâm nhiều. Đưa thông tin lên đây để các bác kiểm chứng và nếu có thể thì hôm nào bố trí về câu, biết đâu lại săn được cá to.
P/s: Bác AQ ngâm cứu vụ này nhé

candy

Member
mời các bác muốn xem hình hoặc đọc những bài nói về những phi vụ đi săn trắm đen thì ghé thăm trang web clbaulac.com hoặc vietnamangling.com.vn(ở miền bắc) hoặc www.4so9(ở miền nam).
em cũng là member của mấy trang này nên cũng hay tham gia đi câu dã ngoại, câu thi nên cũng nghiện cái món câu cá -và cún.

bao thy

sao em không coi được hình vậy các bác chắc tại máy em mát rồi buồn quá

tribm.ts

Member
Chào các bạn,
Tớ thì ít câu cá, mà chỉ câu cá biển thôi. Để bữa nào pot mấy cái ảnh các bạn yêu câu cá thưởng lãm. Đảm bảo các bạn đi từ ngạc nhiên này đến ngạc nhiên khác. Cá, tôm hùm bạch tuộc câu được hết, độ to thì hơi bị khủng cá nước ngọt k thể có !

vanhien911

mạn đàm về câu cá trắm đen

chào các cháu các bác!!!
Cho em góp 1 chút ý kiến về cá trắm đen. không phải đơn giản là cứ thả câu ngồi đợi là sẽ có cá, loại gì cũng vậy và câu cá trắm đen lại là 1 kì công.
Đi săn cá trắm đen 1 hay 2 tháng là chuyện thường dù biết trong hồ có trắm đen nhưng chắc gì đã câu được, cả một thời gian thả thính cho cá quen mùi rồi phải lo đối phó với chủ hồ dùng tiểu xảo để "cần câu cơm" của mình ko bị cần câu của các bác thợ săn bắt mất:D ngày mưa cũng như ngày nắng giầm mưa giãi nắng đi canh đúng giờ để thả thính... nói chung là vô vàn vất vả. Em rất hâm mộ những ai đi câu trắm đen và các giống cá quý khác, ngoài thời gian và cả sự kiên nhẫn ra trong họ là một niềm đam mê luôn rực cháy.

Tại tỉnh Hà Nam trên trục đường từ Thị xã Phủ Lý về Vĩnh Trụ - Lý Nhân có một cái hồ mà dân ở đây gọi là vực Kiếu (Khiếu, Kếu). Gọi là vực vì nghe thiên hạ đồn thổi nó sâu lắm, nước không bao giờ cạn vì có mạch nước ngầm thông ra sông Hồng (nghe đâu dân đã thử bằng cách lấy một quả bưởi thả xuống đúng chỗ nước xoáy của vực và cử 1 người ra một chỗ mà người dân bảo là đầu mạch nước ngầm ngoài sông Hồng thì thấy một lúc quả bưởi nổi ở ngoài sông Hồng...Ha...ha...). Tại vực này cũng nghe đâu có những con cá rất to, dân câu các nơi về chinh phục (em đã tận mắt nhìn thấy biển xe Hà Nội, Hải phòng về câu) nhưng chưa bắt được con nào thì phải. Chỉ thấy mấy bác đi câu bảo là cá to lắm vì vảy cá dính vào lưỡi câu rất to.
Cái món câu này em chịu vì ngồi lâu, sốt ruột lắm nên cũng không quan tâm nhiều. Đưa thông tin lên đây để các bác kiểm chứng và nếu có thể thì hôm nào bố trí về câu, biết đâu lại săn được cá to.
P/s: Bác AQ ngâm cứu vụ này nhé
Thế chính xác là bác nghe ở đâu ? thông tin của bác gửi đến anh em mà toàn là nghe đâu ? thì anh em biết tin ở đâu:)):)):))

:-bdCá mè từ 3 đến 8 kg,cá Tra thì từ 1,5kg đến 12kg,trắm trôi,trắm Ấn Độ : Mình đã câu qua rồi nhưng chưa bao giờ hân hạnh được đọ sức với chú trắm không lồ trên mà chỉ thấy hình,bên Thái Lan có hồ câu thi quốc tế cá lớn lắm( giống ở ao đôi ) Vì câu xong họ thả lại hồ do cá chủ hồ tính kg bán . Hình cá câu lớn có nhiều bên www.4so9
Ở Đầm Sen cá củng lớn lắm !:-bd:beer
Và Hồ Hoang ở Đại Học Nông Lâm bên Thủ Đức nửa :-bd:beer

Thỉnh giáo

Xin các bậc tiền bối chỉ cho em chỗ nào ở Hà nội mua dung cụ câu uy tín ,chất luong hả các bác,và huong dẫn em cách làm thính câu với em thấy khó quá xin chân trọng cám ơn.kính chào các Bác .

chào các cháu các bác!!!
Cho em góp 1 chút ý kiến về cá trắm đen. không phải đơn giản là cứ thả câu ngồi đợi là sẽ có cá, loại gì cũng vậy và câu cá trắm đen lại là 1 kì công.
Đi săn cá trắm đen 1 hay 2 tháng là chuyện thường dù biết trong hồ có trắm đen nhưng chắc gì đã câu được, cả một thời gian thả thính cho cá quen mùi rồi phải lo đối phó với chủ hồ dùng tiểu xảo để "cần câu cơm" của mình ko bị cần câu của các bác thợ săn bắt mất:D ngày mưa cũng như ngày nắng giầm mưa giãi nắng đi canh đúng giờ để thả thính... nói chung là vô vàn vất vả. Em rất hâm mộ những ai đi câu trắm đen và các giống cá quý khác, ngoài thời gian và cả sự kiên nhẫn ra trong họ là một niềm đam mê luôn rực cháy.
Nếu muốn câu cá trắm đen & có lòng đam mê thực sự. Bạn hãy lên thăm quan lòng hồ Hoà Bình nhé, ở đây có rất nhiều trắm đen đấy. Có những con rất to & lâu năm, chỉ sợ không câu được thôi...