• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cân nặng của Husky

các bác cho e hỏi husky thường được bao nhiêu cân? Có phải trong 1 năm đầu chó sẽ phát triển hết toàn bộ về khung xương và cân nặng không?

cún hầu như đến khoảng thời gian 1 năm tuổi là định hình bạn ạ.trung bình husky cái nặng từ 16-23kg còn chó đực thì từ 21-28kg ;)

Harmonie

Member
cún hầu như đến khoảng thời gian 1 năm tuổi là định hình bạn ạ.trung bình husky cái nặng từ 16-23kg còn chó đực thì từ 21-28kg ;)
Bác ơi mình muốn hỏi 1 em gian alas màu đen hoặc nâu thì giá rổ thế nào
thanks bác
Cho mình xin thông tin vào inbox nhé
thanks

kenvin234

Member
các bác cho e hỏi husky thường được bao nhiêu cân? Có phải trong 1 năm đầu chó sẽ phát triển hết toàn bộ về khung xương và cân nặng không?
Cún 2 năm mới phát triển hết về khung xương bạn nhé :)

mà các bác cho e hỏi là cho chó ăn trứng gà với pho mai thì lông sẽ đẹp hơn đúng không à?
ngoài 2 loại trên còn có loại nào tốt cho lông nữa không?

mà các bác cho e hỏi là cho chó ăn trứng gà với pho mai thì lông sẽ đẹp hơn đúng không à?
ngoài 2 loại trên còn có loại nào tốt cho lông nữa không?
bạn có thể cho cún ăn thêm các loại thuốc đẹp lông dành riêng cho cún

kenvin234

Member
2 năm mới phát triển hết về khung xương cơ à bác.........thế thì ko cần tích cực ăn cổ gà nữa hì
Đúng bạn à,thời kỳ từ khi cún 3 - 6 tháng là thời kỳ cún phát triển về khung xương mãnh liệt nhất,sau 6 tháng tuổi cún phát triển về chiều cao rất chậm vậy nên trong giai đoạn đó bạn cố gắng bồi bổ và bổ sung canxi cho cún nhà bạn,cho ăn đầy đủ chất để cún đạt chiều cao tối đa.

husky_thuykhue

cho mình hỏi chút là cún hơn 3 tháng mình cho ăn trứng gà sống cả quả và phomat để đẹp lông thì có sợ sớm quá ảnh hưởng đến hệ tiêu hóa không vậy..... mình mới chơi nên chưa có kn mong mọi người hướng dẫn thêm .... cảm ơn mọi người nhiều

lovely_kiki

Xem mấy tiêu chuẩn nước ngoài thì thấy husky đực trưởng thành nặng ~30kg, vậy mà ở HN nhiều bác khoe husky nhà bác ý nặng ~40kg và nhận là hàng khủng, k0 bit có phải cứ to ngoài tiêu chuẩn là khủng k0 nhỉ, và thêm nữa con husky như thế có thuần chủng k0 hay lai alaskan

kid1989

Active Member
cho mình hỏi chút là cún hơn 3 tháng mình cho ăn trứng gà sống cả quả và phomat để đẹp lông thì có sợ sớm quá ảnh hưởng đến hệ tiêu hóa không vậy..... mình mới chơi nên chưa có kn mong mọi người hướng dẫn thêm .... cảm ơn mọi người nhiều
Không cho ăn lòng trắng trứng là oke bạn ạ

tranquyen

Member
1 những con như bạn bảo là ko đúng tiêu chuẩn, do bị béo phì. 2 là: có thể chủ chó bảo 40kg nhưng thật ra ko đến mà họ muốn tăng bốc chú chó lên cho thành hàng khủng thôi

husky_thuykhue

Mình có hình nhưng ko biết cách post, ai chỉ cho mình cách post hình đc ko, muốn post lên để mọi người cho ý kiến

kid1989

Active Member
Bác nhìn lên trên khung hình phía trên có biểu tượng ảnh có hình núi và mặt trời thì coppy link ảnh vào đấy là oke bạn ạ :D Mà nhà bác Thụy khuê à nhà mình cũng TK :D