• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cám ơn Về Buổi Họp Mặt Lấn Thứ 1 Của Vietnam Bully Club

dobecgie

Member
Xin chào tất cả ACE fan A.bully

Đây chính là niềm đam mê thực sự của em,và em rất vui khi Việt nam ta đã có những em Abully tuyệt vời như thế,mà chính các ACE là người tiên phong cho phong trào A.bully phát triển.Xin kính chúc tất cả ACE vui vẻ,hạnh phúc,thành đạt và tất nhiên là mấy em A.bully sẽ được khoẻ mạnh và cho ra đời những đứa con tuyệt vời như cha mẹ nó.
Sẽ có ngày em cũng phải rước 1 em để thực hiện niềm đam mê của mình.
Thân ái!

1stLady

Member
kết nhất bác đeo kính đen chủ của blue nhìn phong cách k biết em đoán có nhầm ko ông anh là dân kiến chúc đúng ko à?anh xem thế nào blue nhà anh với pipi khác nhau nhiều quá nhìn như chú với cháu ý chán bác nghê?cho em hởi nhờ tí,em thấy danh sách đăng kí đông lắm sao đi of ít vậy anh hay là anh chưa chụp hết hình ảnh
Cám ơn bác quá khen về "phong cách" của mình - mình thấy cũng bình thường mà- hôm đó trời nắng quá nên đeo kính cho đỡ chói mắt thôi ạ.

BlueEye và Pippi là 2 anh em nhưng chế độ chăm sóc tập luyện và dinh dưỡng khác nhau xa nên chúng nó nhìn khác biệt khá rõ. Đây cũng là 1 ví dụ điển hình về sự khổ luyện (cả công sức tgian và tiền bạc) để có 1 chú chó hình thể đẹp. Chủ của Pippi là 1 điển hình như vậy (ngay cả các đàn anh cũng phải nể). Mua 1 chú chó thì không khó - nhưng nuôi để nó đẹp cả về hình thể và tính cách là cực kì khó. Phải thừa nhận Pippi có 1 người chủ tuyệt vời :-bd

Mình là KTS - bác cũng chung ngành ạ? Có gì mình giao lưu nhé :D

Th.....ân ái >:D<

dungseven

Member
Cám ơn bác quá khen về "phong cách" của mình - mình thấy cũng bình thường mà- hôm đó trời nắng quá nên đeo kính cho đỡ chói mắt thôi ạ.

BlueEye và Pippi là 2 anh em nhưng chế độ chăm sóc tập luyện và dinh dưỡng khác nhau xa nên chúng nó nhìn khác biệt khá rõ. Đây cũng là 1 ví dụ điển hình về sự khổ luyện (cả công sức tgian và tiền bạc) để có 1 chú chó hình thể đẹp. Chủ của Pippi là 1 điển hình như vậy (ngay cả các đàn anh cũng phải nể). Mua 1 chú chó thì không khó - nhưng nuôi để nó đẹp cả về hình thể và tính cách là cực kì khó. Phải thừa nhận Pippi có 1 người chủ tuyệt vời :-bd

Mình là KTS - bác cũng chung ngành ạ? Có gì mình giao lưu nhé :D

Th.....ân ái >:D<
nghe giang hồ đồn chủ của pipi có chế độ tập luyện và ăn thuộc vào hàng kinh khủng anh em chơi chó miền nam còn phải nể chúc mừng chủ pipi nhé?chó đẹp quá?hình như chủ hơi gầy gầy thì phải?
em là dân xây dựng bác à cũng biết biết chút chút về kiến chúc thôi?rất vui được làm quen với anh

Cám ơn buổi off-line Bully đã diễn ra khá tốt đẹp.Cám ơn những ưu ái mà mọi người đã dành cho Pippi!Mong rằng sau này,hội Bully chúng ta sẽ có nhiều con giống đẹp cùng nhiều người chủ biết yêu thương,biết lắng nghe những lời thì thầm của pet.
Tôi cho rằng vì Pippi có chế tập luyện khá nặng nhọc nên chuyện nó tiêu thụ 1 lượng lớn thức ăn cũng là điều hợp lý.Riêng Blue Eye,cá nhân tôi thấy,với hình thể hơi kém so với Pippi nhưng điều đó không đồng nghĩa Blue Eye không có người chủ tốt,con chó vẫn được yêu thương và chăm sóc chu đáo.
Và tất nhiên,với những con Bully hot như vậy,các bạn hãy tin rằng chẳng có con Bully nào bị ngược đãi cả đâu!Nếu có điều lo lắng,tôi chỉ thấy rằng chủ nhân các chú Bully nên ít quan tâm đến chúng 1 tí,hãy để chúng tiếp xúc và tự thích nghi dần với cuộc sống cùng chúng ta,đừng để chúng trở thành như tay đô vật mang 1 trái tim yếu đuối!
Chúc Việt Nam Bully Club tương lai rạng ngời!

Bác Tùng pippi còn bảo em hôm nào rãnh bác ấy cho pipi kéo cả em .....ax...pó tay bác...:))...mà công nhận pippi nhìn vãi hàng quá...thế mới biết công sức bác tùng bỏ ra quả là nể phục:-bd

Hôm OFF em thấy có cái anh nào mặc đồ sinh viên lắm (quần tây,áo trắng bỏ thùng)...cầm tờ giấy ghi ghi chép chép cái gì ấy...lát sau còn đi xin "PHÂN":sick: mấy em BULLY của anh SƠN:D.....bảo làm xét nghiệm:D......lát sau em định xin số phone sau này cần alo tới nhà xét nghiệm chẩn bệnh mà lúc nhập tiệc không thấy......

King of bulls

Vietpet sponsor
Hôm OFF em thấy có cái anh nào mặc đồ sinh viên lắm (quần tây,áo trắng bỏ thùng)...cầm tờ giấy ghi ghi chép chép cái gì ấy...lát sau còn đi xin "PHÂN":sick: mấy em BULLY của anh SƠN:D.....bảo làm xét nghiệm:D......lát sau em định xin số phone sau này cần alo tới nhà xét nghiệm chẩn bệnh mà lúc nhập tiệc không thấy......
Pó tay.com ông luôn Nam ơi,hehe...^:)^
Chuồng trại xong, tôi alo chú. ok Nam mập, í tôi cũng mập mà.:D
Quên nữa, chừng nào chú mua 1 em bully đây?

Thân chào,

Pó tay.com ông luôn Nam ơi,hehe...^:)^
Chuồng trại xong, tôi alo chú. ok Nam mập, í tôi cũng mập mà.:D
Quên nữa, chừng nào chú mua 1 em bully đây?

Thân chào,
hahaha....ok khi nào xong chuồng trại nghĩa alo tui qua coi...rồi kiếm cái gì ngồi tào lao nữa kakaka......còn bully chưa đâu nghĩa ơi(chưa chứ không phải là không nhen ba:D),nhà mới có em bé với lại hết chổ nuôi rồi:worried:...định cuối tuần lấy cái chuồng bên trung về nhốt con chó cái lại nè....

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
To NAM: người mặc đồ sinh viên đó đích thực là sinh viên, họ đi 2 người đến từ rất sớm xin vô dự để làm 1 đề tài gì đấy. Hình như là bên thú y...

Chào thân ái và đoàn kết

Lần tới có họp mặt đề nghị đồng chí CHINH tuyển thêm mấy em giống vầy nè:D,cho nó cuốn hút...nhạc hip-hop rồi mấy em chân dài lượn lờ nữa mới đúng gu CHINH ơi.....:))

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
To NAM: Mấy ông anh cũng nói mình tuyển mấy em chân dài về cho đúng phong cách bully và bữa đó có 1 ông anh cũng có mang theo 2 người nhưng tiếc là đến hơi trễ tí. Hy vọng lần sau sẽ có để thêm phần sôi động!

Chào thân ái và đoàn kết

trung2t3c

Active Member
đi sớm nhất , đến làm phiền gia chủ từ tối hôm th7 vây mà có mỗi cái nhiệm vụ ôm chó chụp tấm hình kỉ niệm cũng quên mất... giờ nhìn thấy ai cũng có trên hình...tủi thân thiệt.....phải rút kinh nghiệm lần sau thôi

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
đi sớm nhất , đến làm phiền gia chủ từ tối hôm th7 vây mà có mỗi cái nhiệm vụ ôm chó chụp tấm hình kỉ niệm cũng quên mất... giờ nhìn thấy ai cũng có trên hình...tủi thân thiệt.....phải rút kinh nghiệm lần sau thôi
chào trung ! vì em nhậu quá nên sáng hôm sau chưa tỉnh nổi nên đầu con lơ mơ vì vậy quên là phải rồi...he...he.... lần sau off anh đem theo con King kô biết có ai muốn ôm nó chụp hình không ta ?

chào trung ! vì em nhậu quá nên sáng hôm sau chưa tỉnh nổi nên đầu con lơ mơ vì vậy quên là phải rồi...he...he.... lần sau off anh đem theo con King kô biết có ai muốn ôm nó chụp hình không ta ?
Anh sơn hăm doạ hĩ? :)):)) để em xung phong ôm cho.....mà sao nuôi chó mà thấy chó lạ là bị khớp không dám lại gần :D

trung2t3c

Active Member
anh Sơn mà mang con King đi off thì cho dù hôm đó off bully, bulldog hay gì gì nữa thì em cứ chụp lấy con King mà ôm rồi tìm cách mà.....chuồn :D :D :D

King of bulls

Vietpet sponsor
Nam mập ơi, ông có vợ rồi mà vẫn hồn nhiên vô tư quá ha, đi off mà có những cô gái như vậy là tôi bị bắt ở nhà rồi.

Anh Chinh ơi, nếu được anh kêu gọi những chị em nào đam mê bully đi off mỗi tuần,hehe... em ủng hộ hai tay.

Nam mập ơi, ông có vợ rồi mà vẫn hồn nhiên vô tư quá ha, đi off mà có những cô gái như vậy là tôi bị bắt ở nhà rồi.

Anh Chinh ơi, nếu được anh kêu gọi những chị em nào đam mê bully đi off mỗi tuần,hehe... em ủng hộ hai tay.
:party::party: cái này gọi là cho nó hợp gu show bully ông ơi.....gì chứ hồn nhiên vô tư mấy vụ này thì hồn nhiên hoài đó :)):))